Hạng B2
13/8/05
325
5.882
93
Quận 7, SG
nghe hấp dẫn nhưng thấy rủi ro cần phải ""đọc kỹ hướng dẫn sd trước khi dung"
anh @Liembk cho hỏi:

giả sử hạn mức thẻ 100tr, mình phải đóng phí thường niên 699K
giả sử mỗi tháng cà 10tr thì: (3 tháng đầu free phí xử lý giao dịch) cuối tháng thứ 1 đóng 20% của 10tr là 2 tr và sau đó cứ thế thanh toán theo số dư tối thiểu

sang tháng thứ 4 nếu vẫn cà 10tr thì phí giao dịch sẽ là 0.99% = 100k. Các khoản dư nợ của 4 tháng trước (sau khi trả phí & thanh toán tối thiểu) thì mien lãi suất?? vậy NH sẽ lỗ lãi suất??

Đúng rồi, thấy cái này cần hỏi kỹ nè.
Hóng em gái hoàn cảnh vào tư vấn trực tiếp

• Like
Reactions: Liembk and solopidi
Hạng F
5/3/10
5.994
31.246
113
Đúng rồi, thấy cái này cần hỏi kỹ nè.
Hóng em gái hoàn cảnh vào tư vấn trực tiếp
mình nghĩ nó có lắt léo gì đó

giả sữ 1 người chỉ sài 10tr trong tháng đầu (được free phí xử lý giao dịch) thì thằng NH nó chỉ thu được người bán khoảng 2.5%, còn lại chả thu được đồng nào nữa trong 1 năm (nếu người đó cứ mỗi tháng thanh toán 20%)

nếu số tiền lớn hơn (vd hạn mức 100tr) và có cả ngàn người mở thẻ như vậy thì dư nợ của mấy cái thẻ này là khủng, trong khi ls huy động bèo cũng 5%

phí thường niên cũng vài trăm K, mà thấy nó đăng như vầy cũng là dài hạn chứ không phải là NH mới mở dịch vụ thẻ "phá giá" để kiếm thị phần :D

• Like
Reactions: Liembk
Tập Lái
17/11/16
20
746
78
45
@Liembk: em gái vib trắng thôm ngọt nước quá. Anh cho em xin công tắc.

Để làm cái thẻ cà cho sướng nhé.
Thanks anh Liêm.

• Like
Hạng D
21/4/10
3.121
36.130
113
HCM city
anh @Liembk cho hỏi:

giả sử mỗi tháng cà 10tr thì: (3 tháng đầu free phí xử lý giao dịch) cuối tháng thứ 1 đóng 20% của 10tr là 2 tr và sau đó cứ thế thanh toán theo số dư tối thiểu

sang tháng thứ 4 nếu vẫn cà 10tr thì phí giao dịch sẽ là 0.99% = 100k. Các khoản dư nợ của 4 tháng trước (sau khi trả phí & thanh toán tối thiểu) thì mien lãi suất?? vậy NH sẽ lỗ lãi suất??
Lời hay lỗ ngân hàng nó tinh anh ơi. Bác muốn hỏi rõ thì em đưa contact cho anh hỏi rõ hơn. Em đâu phải ngân hàng. :)
Nhưng có khi nào NH nó cho free mình cái gì đâu? Vấn đề là xài như thế nào có lợi cho mình.
Như anh @notcold nói : nếu xài hợp lý thì cũng có lợi. Nhưng mình phải tính toán sao có lợi nhất cho mình.

• Like
Reactions: solopidi
Hạng D
21/4/10
3.121
36.130
113
HCM city
Mỗi tháng chỉ cần trả 20% tối thiểu thì ko bị charge lãi nữa hả anh?
Theo em biết là như vậy. Nó hơn NH khác chổ này. Nhưng nó charge phí cà thẻ 0,99% kể từ tháng thứ 4, bù laji nó free cho ls khi tt 20%. Các ngân hàng khác thì phải tt 100%.
Link em gửi bác nghiên cứu thêm. Em k làm mảng này nên nói sai thì bỏ mẹ.

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
anh @Liembk cho hỏi:

Tính đơn giản, nếu mỗi tháng buộc thanh toán 20%, thì tiền lãi anh được miễn có 5 tháng. (nếu so với thẻ thường là 4 tháng). Phí xử lý 1% cho 4 tháng thì mỗi tháng sẽ là 0.25%, 1 năm lên 3%
=> Anh phải trả cái lãi đó ngay từ lúc quẹt mua rồi. Ngân hàng nó không ngu tới vậy đâu.
Cơ mà em gái ngon quá nếu cho em vẫn đút thẻ vào quẹt :D

Hạng F
5/3/10
5.994
31.246
113
Tính đơn giản, nếu mỗi tháng buộc thanh toán 20%, thì tiền lãi anh được miễn có 5 tháng. (nếu so với thẻ thường là 4 tháng). Phí xử lý 1% cho 4 tháng thì mỗi tháng sẽ là 0.25%, 1 năm lên 3%
=> Anh phải trả cái lãi đó ngay từ lúc quẹt mua rồi. Ngân hàng nó không ngu tới vậy đâu.
Cơ mà em gái ngon quá nếu cho em vẫn đút thẻ vào quẹt :D
móa, không hổ danh thần ku
gv đại học mà tính toán như vầy thì chết mịa sv dồi

• Like
Hạng F
5/3/10
5.994
31.246
113
Lời hay lỗ ngân hàng nó tinh anh ơi. Bác muốn hỏi rõ thì em đưa contact cho anh hỏi rõ hơn. Em đâu phải ngân hàng. :)
Nhưng có khi nào NH nó cho free mình cái gì đâu? Vấn đề là xài như thế nào có lợi cho mình.
Như anh @notcold nói : nếu xài hợp lý thì cũng có lợi. Nhưng mình phải tính toán sao có lợi nhất cho mình.

biết là nó tính phí giao dịch để bù lại vụ ls nhưng phí vẫn chưa bù lại nếu người dùng nợ