Tỉnh / Thành
TP. Hồ Chí Minh
Quận / Huyện
Quận 12
Địa chỉ
580 Lê Văn Khương - Phường Thới An
Số điện thoại
0984196246
Giá
100000000
Phương pháp vệ sinh giàn lạnh nội soi không cần tháo taplo

Việc vệ sinh giàn lạnh, định kỳ, không chỉ giúp nâng cao hiệu xuất làm việc của điều hoà trên ôtô mà còn hạn chế tối đa các hư hỏng như xì, gỉ gas lạnh.. do chất bẩn bám lâu ngày gây nên. Tiếp xúc thường xuyên ở trên xe cũng gây nên các bệnh về hô hấp, và những mùi hôi khó chịu.

Với cách vệ sinh giàn lạnh thông thường như ở các garage vẫn làm thì phải tháo hết taplo ra, xả gas, tháo ống dẫn lạnh và lấy giàn lạnh ra ngoài mới làm vệ sinh được… Theo ý kiến của nhiều người sử dụng thì rất ngại làm việc này, vì sau khi tháo ra các thiết bị không còn liền lạc nữa, các ngàm nhựa trên taplo cho thể sẽ bị gãy, khi chạy xe sẽ tạo độ rung, phát tiếng kêu rất khó chịu.

Dịch vụ vệ sinh nội soi giàn lạnh, không cần tháo taplo
Đây là xe camry phải tháo hẳn taplo để lấy giàn lạnh ra ngoài

Để giải quyết vấn đề này một cách đơn giản và tiện lợi hơn Liqui Moly Việt Nam phối hợp cùng Z1 Auto Center đưa phương pháp “Vệ sinh giàn lạnh nội soi, không cần tháo taplo” Theo công nghệ và quy trình Liqui Moly của Đức áp dụng vệ sinh cho các dòng xe hiện có trên thị thị trường Việt Nam!

Máy Camera nội soi, có thể luồn vào mọi ngóc ngách phía trong của giàn lạnh để kiểm tra những phần bị bụi bẩn

Các bước thực hiện vệ sinh dàn lạnh nội soi

➡B1: Tháo hộc chứa đồ bên trước ghế phụ, tháo quạt gió ra ngoài, quay camera nội soi để biết dàn lạnh bị dơ bụi như nào

➡B2: Vệ sinh sơ bộ phần ngoài, dùng khăn ẩm cẩn thận lau kỹ các chi tiết.

➡B3: Chuẩn bị hóa chất vệ sinh giàn lạnh đổ vào súng chuyên dụng kết hợp với khí nén để xịt vệ sinh.

➡B4: Luồn ống dẫn vào phía trong giàn lạnh qua một khe hở hoặc luồn qua ống dẫn phía trong quạt gió, tiến hành vệ sinh.

➡B5: Sau khi xịt nội soi giàn lạnh xong thì tiến hành vệ sinh lại quạt gió. Vệ sinh hoặc thay lọc lạnh mới nếu lọc lạnh bị bám quá nhiều bụi.

Sau khi vệ sinh xong thì giàn lạnh điều hòa ô tô lộ rõ các lá nhôm, các vết bẩn đã được đẩy trôi theo đường thoát nước ra ngoài.

Thời gian thi công chỉ mất 1,5 tiếng

Việc áp dụng công nghệ mới này làm sạch và đem lại nhiều lợi ích cho ngưởi sử dụng:

+Không cần tháo taolo
khi làm công tác vệ sinh, bảo giưỡng cho điều hoà trên ô tô (tránh được những hư hỏng, thiệt hại, và những tiếng kêu ở taplo sau khi tháo ra lắp vào sai kỹ thuật.. không tốn chi phí công tháo lắp và tiết kiệm thời gian)

+Không cần xả và nạp lại gas lạnh khi làm công tác vệ sinh, bảo giưỡng cho điều hoà trên ô tô (không tốn thêm chi phí nạp gas mới, tiết kiệm thời gian)

+Hiệu quả làm sạch cao khi làm công tác vệ sinh, bảo giưỡng cho điều hoà trên ô tô bằng phương pháp nội soi.

+Hạn chế hư hỏng Khi được vệ sinh định kỳ những hhuw hỏng do gỉ mọt sẽ hạn chế xảy ra.

+Tiết kiệm thời gian Với quy trình này chỉ mất khoảng 90 phút thay vì mất 1-2 ngày như cách vệ sinh thông thường

+Tiết kiệm chi phí Chi phí làm theo phương pháp mới sẽ rất tiết kiệm chi phí, có thể chỉ bằng 1/10 so với phương pháp cũ.

Clip demo quy trình vệ sinh giàn lạnh nội soi​

==============================
Cám ơn các bác đã đọc bài của em!
Thực hiện bởi:
Z1 Auto Center Trung Tâm Chăm Sóc - Bảo Dưỡng - Sửa chữa Ôtô

Chỉnh sửa cuối:
Oánh dấu để khi cần, chúc bác chủ năm mới phát tài phát lộc :)
dzạ, em cám ơn bác nhiều ạ

Khi giàn lạnh trên xe là nhà của Chuột

Tình trạng ban đầu, lên xe mở giều hoà, xe có mùi hôi khó chịu

Tiến hành tháo quạt gió và hệ thống ống dẫn để kiểm tra

Chuột tha rác rưởi khá nhiều vào trong giàn lạnh

Nội soi giàn lạnh trong xe

Tiến hành vệ sinh nội soi cho giàn lạnh

Kết quả sau khi làm, giàn lạnh đã sạch hết rác

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
8/1/10
74
34
18
Xe e kia forte, làm cái này hết bn lúa bác chủ ơi? Và e ghé lúc nào cũng được hay phải hẹn bác trước ạ?

Xe e kia forte, làm cái này hết bn lúa bác chủ ơi? Và e ghé lúc nào cũng được hay phải hẹn bác trước ạ?
Dzạ làm được ạ. Giá 500k 1 lần làm. Khi nào bác cần làm bác cứ chạy qua em. Làm khoảng 90 phút là xong. Thanks bác!

Z1 Auto Center Vệ sinh giàn lạnh Ford Evetets bằng phương pháp nội soi.

Tháo quạt gió

Kiểm tra tình trạng của giàn lạnh lúc đầu, bị phủ một lớp bụi bẩn khá dày

Chuẩn bị súng và dung dịch vệ sinh giàn lạnh của Liqui Moly

Tiến hành xịt vệ sinh giàn lạnh

Giàn lạnh sau khi được vệ sinh theo phương pháp nội soi. Các lớp bụi bẩn bám phía mặt của giàn lạnh đã mất đi.

Lắp lại quạt gió cho giàn lạnh
Clip ghi lại quá trình vệ sinh nội soi cho giàn lạnh Everets​

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: kyoauto
Hạng B1
8/1/10
74
34
18
Dzạ làm được ạ. Giá 500k 1 lần làm. Khi nào bác cần làm bác cứ chạy qua em. Làm khoảng 90 phút là xong. Thanks bác!
Dạ cám ơn Bác. E sẽ thu xếp ghé Bác. Xe e từ 209 đến giờ chưa vệ sinh bao giờ, ko biết có phải vì vậy mà dạo này thấy lạnh hơi yếu.

• Like
Reactions: Z1 Auto Center