Hạng D
24/8/07
1.662
2.719
113
Miễn không hư là được. Khỏi tốn tiền, chỉ cần đổ xăng vào là chạy, mà xe vẫn chạy ầm ầm như ai. Thế là nhất. Cần gì ba cái option vớ vẫn., tốn tiền mà chẳng được tích sự gì.
Em còn con Lifan nhái Dream nèh bác, cũng hơn chục năm rồi, đổ xăng là chạy, vậy ko hư ở đây có ý nghĩa gì, TQ cũng làm dc...

Hạng D
8/2/17
1.114
1.715
113
36
Mitsu mà hạng 2 thì khối ông không lên được hạng 1...
Mit còn làm cả động cơ cho phi cơ phản lực đấy ...
Đây, top 15 hãng xe có giá trị nhất thế giới của tạp chí Business Insider xem có Mitsubishi vô không nhé.
http://www.businessinsider.com/15-most-valuable-car-brands-in-the-world-2017-9
Còn đây là bảng xếp hạng những hãng xe hay hỏng nhất, do 1 tạp chí online của VN dịch lại thống kê của nước ngoài. Không lầm thì bài này otosaigon cũng từng đăng năm rồi. Mitsubishi của bác nằm ở vị trí thứ 4 từ dưới lên.
https://news.zing.vn/oto-nhat-de-hong-hon-xe-han-duc-post758670.html

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/3/12
156
84
28
34
ViCaCo company
Mitsu mà hạng 2 thì khối ông không lên được hạng 1...
Mit còn làm cả động cơ cho phi cơ phản lực đấy ...
Mitsubishi nó nhiều cty con lắm công nghiệp nặng, tài chính bảo hiểm, hoá chất, công nghệ cao...tứ đại tập đoàn của nhật mà. Còn mảng oto thì nó chỉ thuộc hạng 2 là đúng rồi

Hạng C
15/2/08
556
306
83
didongthienminh.com
Con này lúc chưa ra toàn rao 498 nay ra 499 lun, giá này thì êm quá, nhưng Kia bán đồng giá niêm yết toàn quốc, ko kì kèo được xu nào cả, phải trả giá đc tí thì hay quá.

Dạ. Em xin thưa với bác là em đã chứng minh được chất lượng xe Kia rồi đó bác ạ. Cuối năm 2010 em mua con Morning số sàn do Thaco ráp. Sử dụng đến cuối năm 2017 thì bán để mua Optima. Thời gian sử dụng là 7 năm với ODO là hơn 140.000km. Trong suốt quá trình sử dụng thì xe chưa bao giờ hỏng vặt, chỉ thay nhớt thay vỏ là chạy thôi. Động cơ vẫn hoạt động tốt, hệ thống điện vẫn ổn định, các chi tiết nhựa vẫn cứng cáp và không bị rơ.
Em đi con xe rẻ nhất của Kia mà là hàng ráp trong nước nữa mà nó còn tốt như vậy đó bác. Cho nên xe gì cũng cần phải kiểm chứng thực tế với thời gian dài mới khẳng định được chất lượng. Còn cứ nghe người ta nói mà mình chưa kiểm chứng thực tế và nói theo quan điểm của người ta thì không nên ạ.
nhất trí với Bác, em chưa đi con xe nào nhưng anh bạn em thì cũng sở hữu Morning như bác. năm 2010 đến giờ mà Mù Cang Chải hay Playku, trên rừng dưới biển, đèo dốc hay đồng bằng cũng đều đặng đi qua mỗi dịp hè.

• Like
Reactions: TRÍ CB
bho confirmed
Hạng B1
18/10/17
71
29
18
Nếu Kia thiết kế lại logo bắt mắt hơn thì mình tin là số lượng xe bán được sẽ nhiều hơn.

Hạng F
16/7/15
6.298
25.206
113
Miễn không hư là được. Khỏi tốn tiền, chỉ cần đổ xăng vào là chạy, mà xe vẫn chạy ầm ầm như ai. Thế là nhất. Cần gì ba cái option vớ vẫn., tốn tiền mà chẳng được tích sự gì.
cách đây 6 năm, lúc em mới lấy xe; chạy đoạn đường băng qua khu quân đội gì đó ở Dĩ An, đầu đường có 2 cái ống cống bự để chặn xe lớn qua; con camry chạy trước em (xe mới tinh 2010, chứ không phải mấy xe đời 98-99 nhé), tài xe phải ngừng, hạ kính 2 bên, thò tay ra cụp gương, nhoài người chồm qua bên phụ cụp gương; chạy qua :D rồi làm ngược lại :D
em thì lấy tay bấm nút phát 2 em cụp lại, chạy qua ... bấm phát nữa;

nếu không có mấy hãng xe Hàn, thì giờ này dám cũng vậy :D

Hạng D
31/5/14
3.464
4.291
113
cách đây 6 năm, lúc em mới lấy xe; chạy đoạn đường băng qua khu quân đội gì đó ở Dĩ An, đầu đường có 2 cái ống cống bự để chặn xe lớn qua; con camry chạy trước em (xe mới tinh 2010, chứ không phải mấy xe đời 98-99 nhé), tài xe phải ngừng, hạ kính 2 bên, thò tay ra cụp gương, nhoài người chồm qua bên phụ cụp gương; chạy qua :D rồi làm ngược lại :D
em thì lấy tay bấm nút phát 2 em cụp lại, chạy qua ... bấm phát nữa;

nếu không có mấy hãng xe Hàn, thì giờ này dám cũng vậy :D

haha bác giống em, đi hẻm nhỏ gặp xe đi ngược chiều dùng chiêu này rất hiệu quả. Chưa kể bấm nút mở cảm biến 08 góc lên, nhìn cào màng hình trung tâm và qua nhẹ nhàng. Gặp mấy anh phải hạ kiếng liết qua liết lại thấy tôi :D

• Like
Reactions: nta139