Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
18/3/08
1.535
12.596
133
Re:Điểm mặt một số Resort Biển hạng sang cho kỳ nghỉ

l'anmien thêm quả coffee chiều free nữa , cũng đặc biệt, bánh mỳ, bánh ngọt vô tư + coffee tại Bar ngòai Biển . nhớ hỏi Recep hướng dẫn nha các Bác.

Hạng B2
22/8/06
216
23
28
62

lazytomcat nói:
Chào các Bác, chuẩn bị đi khám phá và tìm nhiều chỗ lý thú cho kỳ hè, em mạn phép mở thớt này mong các Bác chia sẻ thông tin để xài chung ạ.
Qua một số chỗ đã đi em có nhận xét :

Hiện tại ở vietnam có mấy chỗ nghỉ ngơi biển đỉnh nhất bên trong lẫn bên ngoài, Kiến trúc lẫn Nộithat và phục vụ theo em đã biết và ghé thử :
- Vinperarl Nha Trang ( Chỗ này em ko khaói lắm, vì đông đảo khách du lịch tham quan ): 5sao
Vinpearl Nha trang cũng đẹp thật. Nhưng đúng như bác nói: Ồn như một cái chợ, không thể nghỉ dưỡng được. Vừa rồi gia đình tôi nghỉ tại đây 2 ngày, đang chương trình khuyễn mãi 3 bữa ăn. Kết quả: có 8 người lớn thì mất 5 người bị đau bụng. Phát hiện một số món là đồ ế bữa trước. Gửi email phản ánh thì không thấy hồi âm gì cả. Đúng là 5 sao của VN.

Hạng D
18/3/08
1.535
12.596
133

vinpearl được cái lớn, hồ bơi lớn và nằm riêng biệt trên hòn đảo có dịch vụ giải trí ....hết ! còn lại : Kiến Trúc ko đẹp, phục vụ ko xuất sắc, ồn ào và phù hợp đi dã ngoại, tham quan cho biết , cái gì cũng có, nhưngko có cái gì tới nơi tới chốn theo đúng nghĩa 5sao, không biết chú Chủ Đầu Tư Vincom này có tầm nhìn ko nữa. nó cũng giống như một cái resort to đùng và lởm khỡm nữa ở Nha Trang : Diamond Bay Resort .... Chắc là chiếm đất làm tạm để bán cho tập đoàn nước ngoài mua đầu tư lại !

Còn đúng nghĩa nghĩ ngơi thư giãn thì theo em không nên vào đây, em cũng thấy nó cứ lởm khởm thế nào ấy ....! Mô hình The Nam Hai, Hide Away hay L'An Nam đáng học hỏi và Các Bác nên đi cho biết , hưởng ngoạn cùng gia đình ! Đắt nhưng đi về ko có cảm giác bực mình ! hicccc

lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62

Đến các resort ở Mũi Né các bác cần ôn lại tiếng... Nga. Không rõ sao mùa này người Nga đến đây nhiều thế! Ocean Stars resort cũng là một địa chỉ đáng đến. Đồ ăn ngon hơn một số resort ở Nha Trang và Phú Quốc...

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/12/03
2.829
3.731
113
Vietnam

E có thông tin vài cái đây..một số cái đi thưc tế luôn ..gởi các bác tham khảo...Đây

Hạng B2
25/3/07
129
0
0

Em chưa đi Long Hải, cuối tuần sau tính đi với gấu, bác nào đã đi cho em hỏi về phòng ốc khách sạn được ko? Ở đó có mấy khu resort? mình có sự lựa chọn nhiều ko? Lâu lâu mới đi du lịch ở sang 1 tí cũng được
nếu có chút hình ảnh đi thực tế cho em xin vàu tấm chứ hình ảnh trên gu gồ ko biết so với thực tế thì thế nào?Thanks các bác.

Status
Không mở trả lời sau này.