Hạng F
27/6/12
5.023
11.755
113
Mình quá rõ độ nguy hiểm của bọn pick-up và suv cho bọn trẻ.
Cho nên với thằng con, nếu chở nó phải chắc chắn nó ngồi trong xe, còn đi 1 mình phải chắc thấy nó đang đứng chổ an toàn, vì thường toàn backup. Nó còn nhỏ xíu, ngồi trong xe khó thấy khi nó đứng cạnh xe, mà nó lại hay chạy theo đòi đi cùng.
Lắp cam lùi mục đích chỉ quan sát những case vậy thôi chứ lùi toàn canh bằng mắt và kính hậu mà anh.

Hạng C
19/4/19
595
541
96
40
Những thứ nguy hiểm này đã biết từ lâu, nhưng lại không bao giờ có trong giáo trình dạy lái xe.

Hạng F
28/8/19
6.684
11.370
113
Palm Beach, Florida, US
Chưa hết đâu!
Nơi packing lot, luôn phải nắm tay nó dắt, thấy 1 chiếc đang nổ máy là nên tránh qua, ko đi ngay đuôi cũng như đầu vì con nít nó ko biết gì mà mình ko thể biết cái xe kia nó lái thế nào. Rất nhiều vụ chúng nó vào lộn số hay lùi ẩu :(

Hạng F
28/8/19
6.684
11.370
113
Palm Beach, Florida, US
Bài viết cực kỳ thực tế đấy các Bạn, nhất là câu kết rất hay!
Rất thành thật mà nói, Mình chả sợ gì khi chạy xe nhưng luôn có cảm giác rờn rợn bất an và cảnh giác khi thằng con đi khi xung quanh toàn là xe. Khi nó còn bé thì cũng chả đứng tới cửa sổ chiếc sedan đừng nói tới bọn bán tải mà còn độ bánh.
Và luôn bảo nó rằng, nếu thấy xe sáng đèn thì ko đi, ko chạy, đứng lại đợi và luôn khi bước ra đường phải nhìn trái, nhìn phải.
Ở đây, bọn trẻ trâu bullshit, điên khùng ko thiếu đâu, nó chạy đéo biết có lại ai ko nhưng Stop Sign là nó phóng qua cũng cả 100km/h ( người ta ghi chỉ 25km/h) trong hẻm, cho nên luôn dạy con là " Chỉ chơi trong cỏ, ko chạy ra đường" :(

Hạng B1
12/6/12
60
36
18
Các xe sau này có trang bị hệ thống thắng tự động sẽ hạn chế các tai nạn kiểu này.

Hạng B2
14/2/16
367
255
63
Ko có cam trước or cam 360 thì còn cảm biến mà nhỉ, e nghĩ chắc sơ suất lắm thì mới tai nạn

Hạng F
29/10/16
11.573
22.149
113
Pháp
Em có độ xong 8 cái cảm biến va chạm. Toàn bộ độc lập với màng hình trung tâm trên chiếc... buổi sáng... hễ nổ máy là nó hoạt động ngay. ...

Hạng B2
27/3/09
357
327
63
Chắc cà đau
Tập thói quen:
1. Sáng ra phải quan sát kiểm tra xung quanh xe 1 vòng coi xe có bị vấn đề gì bên ngoài không và tiện quan sát các chướng ngại vật.
2. Khi đi công việc thì luôn đậu xe đúng theo chiều xe chạy và lúc nào cũng phải đi vòng từ cửa phụ ra phía trước đầu xe tới cửa ghế lái.
3. An toàn nhất là lúc nào lên xe cũng đi kiểm tra 1 vòng quanh xe.

• Like
Reactions: triet gpvn