Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Hình như thay cái màn hình thì mất bảo hành. Cần Toyota vô khẳng định vẫn bảo hành hay mất
Ông nào bên Toy nói vậy là muốn bác ko dám độ chế thêm bên ngoài để có giá tốt hơn mà độ tại showroom để ăn thêm phí (dù rằng nhiều mục showroom cũng liên kết với bên ngoài vào làm chứ ko có chính hãng gì cả vì họ thừa biết các hạng mục đó ko có ảnh hưởng gì đến xe nên ko lo lắng việc chịu trách nhiệm sau độ chế cho khách hàng).

Hạng D
12/4/19
1.667
3.309
118
38
Em thấy cái apple carplay với android auto đâu có cần thiết nhỉ? Cần handfree calling qua bluetooth là được rồi. Nhạc nhẽo thì cài sẵn qua thẻ nhớ, usb. Bản đồ thì dùng luôn google maps trên đt, bấm nhanh hơn nhiều.

Tập Lái
5/7/20
2
2
1
37
Đơn giản !!! hok có gì là hoàn hảo 100% cả mình thích thì mình nhích thôi rồi mang về fixx từ từ. Xe em Elantra 2018 đầu Media cũng k có Apple Carplay mà E còn cho nhập nguyên 1 cái đầu Elantra bản USA về để cho có kết nối Apple Carplay còn được mà. Nói chi là xe bác đồ chơi bên Thái đầy .

Attachments

Tập Lái
5/7/20
2
2
1
37
Em thấy cái apple carplay với android auto đâu có cần thiết nhỉ? Cần handfree calling qua bluetooth là được rồi. Nhạc nhẽo thì cài sẵn qua thẻ nhớ, usb. Bản đồ thì dùng luôn google maps trên đt, bấm nhanh hơn nhiều.
Tại vì bác chưa trãi nghiệm hết đấy thôi . Nếu k cần thiết thì tại sao bất cứ hãng xe nào từ bình dân đến cao cấp bây giờ cũng đều trang bị và xem nó như option k thể thiếu trên oto thời nay.

Hạng D
12/4/19
1.667
3.309
118
38
Tại vì bác chưa trãi nghiệm hết đấy thôi . Nếu k cần thiết thì tại sao bất cứ hãng xe nào từ bình dân đến cao cấp bây giờ cũng đều trang bị và xem nó như option k thể thiếu trên oto thời nay.
Xe em có cả 2 mà em nghịch được vài hôm xong chả thèm dùng :D có cái gì đâu, bác cho em những lý do nó quan trọng xem nào :D

Tập Lái
26/11/16
28
20
3
30
Khác nhé bác
Vì đầu android nó chất lượng hơn cái theo xe nhiều
Chắc bác chưa thử camry 2.5Q. Con DVD của nó là của pioneer thửa, được tinh chỉnh phù hợp với dàn loa, cho chất âm tuyệt vời. Và có kết nối với cả hệ thống điều khiển hàng ghế sau.

còn mấy con đầu android nó có khác gì cái máy tính bảng tàu gắn vào xe đâu mà nhiều bác thần thánh ghê thật

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Khác nhé bác
Vì đầu android nó chất lượng hơn cái theo xe nhiều
Vì cái đầu theo xe bác nó cà bắp nên bác thấy nó chất lượng hơn.
Xe em 2016 đã có andr auto mà siêu xe vũ trụ đẳng cấp chỉ có "người có tiền" mới ngồi lên lại k có nhỉ. Chắc là tính năng hỗ trợ ông chủ cả rồi thằng tài xế tự lo vậy :p

Tập Lái
1/8/07
9
5
3
Bạc Liêu
Theo quan điểm cá nhân của mình sau 2 tháng mua xe Camry.
- Điểm trừ:
  1. Đèn led nhận diện ban ngày quá bé (Toy nó vậy).
  2. Cốp mở điện nhưng đóng cơm, phải độ lại.
  3. Màn LCD nghèo chức năng. Nói thật mình thực dụng ko cần thiết mấy thứ linh tinh nhưng ko có là điểm trừ.
  4. Ghế sau đệm & da ngồi ko bao lâu đã nhăn nheo, mất thẩm mỹ.
- Điểm mình hài lòng:
  1. Chạy 80km tua máy 1.4-1.5k
  2. Cách âm tốt, chạy thử 2.0 có cảm giác êm hơn 2.5, chắc do lốp.
  3. Xe đầm chắc, hệ thống treo ok.
  4. Trang bị an toàn tạm xem là đủ
  5. Có chức năng Hold rất tiện, cái này mình xài thường.
...
Từ khi mua xe chưa bao giờ bật nhạc bằng đĩa, ko khéo để lâu hư luôn. Handfree & nghe nhạc = bluetooth là đủ rồi.
Chúc bác chủ thread chọn dc 1 chiếc xe ưng ý.

Tập Lái
2/4/20
11
22
3
31
Xe em có cả 2 mà em nghịch được vài hôm xong chả thèm dùng :D có cái gì đâu, bác cho em những lý do nó quan trọng xem nào :D

Nếu để dễ liên tưởng thì giống như bác xài iPhone mà đeo các thiết bị đeo thông minh chỉ có những chức năng cơ bản, nó chỉ đủ dùng (nghe nhạc, thông báo đến...) còn bác muốn full feature thì phải mua Apple Watch mà dùng vậy đó. Nên là có Carplay nó thích hơn nhiều so với chỉ Bluetooth. So sánh vậy chứ dĩ nhiên nếu lúc nào cũng mang cái câu "giá trị cốt lõi" ra để mà nói thì cũng chả ai cần Carplay hay Android Auto, nhưng tất nhiên ai yêu thích công nghệ thì người ta trông đợi cái xe 1t3 lăn bánh phải có những thứ option mà con Vios mới đã có sẵn :D