Hạng B1
26/6/19
56
167
66
44
Chào BTC, các mod Thanh Van, @lamnk,

Em cũng chẳng biết nguyên do ở đâu mà em cũng thấy bất thường, trong đó có bài của em. Em không tin có nhiều view như vậy nếu không có ai đó can thiệp, các coi hình gửi kèm sẽ rõ. Làm gì có chuyện có cả triệu rưỡi view như vậy, em có khoanh đỏ.:eek: Bài em là bài đầu tiên của cuộc thi em cũng không nghĩ có tới 800k view.:) Em cũng chẳng quen biết admin của OS, em chỉ có biết và gặp cách đây 1 vài tuần bạn trẻ Nguyễn Ngọc Tuấn Tài do bạn ấy muốn gặp gỡ giao lưu uống trà với em. Và cũng như bác @bes, em không quen biết quá nhiều thành viên OS. Em có share và gõ hagtag như hướng dẫn của BTC và chỉ có thế thôi.

View attachment 1966599
Hơn nữa, em cũng chẳng hiểu vì sao bây giờ 3 của cái link bài em, bài của bác @bes và bác @ThuatVu bị khóa mất tiêu? Có lẽ vì lý do view ảo nên khóa chăng? Mà sao bài của bác @ilikegame tới gần 1.5 triệu view (em nghĩ cũng ảo là chắc chắn) thì bình thường? Mà nếu ảo do ai đó đẩy lên thì em cũng chịu chết, em chẳng quen biết bác bes, ilikegame và có biết ThuatVu ngoài đời.

Em biết OS từ xưa và tạo account chơi ở OS này cũng thời gian gần đây, em cũng có viết nhiều bài viết em nghĩ là nghiêm túc, đàng hoàng, có nhiều thông tin chia sẻ... các bạn mod có thể kiểm tra và đọc thử. Em chơi ở đây cho vui, tham gia cuộc thi cũng cho vui mang tính hưởng ứng phong trào đi và chia sẻ. Nếu có giải thưởng thì cũng dùng làm từ thiện hoặc công tác xã hội, chớ cũng chẳng ham hố gì vì có đáng nhiêu đâu. :)

Em nghĩ BTC nên kiểm tra lại và có điều chỉnh về tiêu chí cuộc thi để mọi người cùng vui, cùng hưởng ứng.:)

P/s: Ngoài lề chút, nếu em được chọn em sẽ chọn bài bác @bes giải nhất vì có giá trị chia sẻ cao và hình ảnh đẹp.:D

Thân mến,
Bên Lề.
Em cũng thắc mắc lắm! 1.5m view thì bình thường!? Mấy bài khác thì khoá bài. Liệu có thế lực nào kiểm soát cuộc chơi này nhỉ?

Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.393
17.977
113
Lâm Đồng

Em cũng chẳng biết nguyên do ở đâu mà em cũng thấy bất thường, trong đó có bài của em. Em không tin có nhiều view như vậy nếu không có ai đó can thiệp, các coi hình gửi kèm sẽ rõ. Làm gì có chuyện có cả triệu rưỡi view như vậy, em có khoanh đỏ.:eek: Bài em là bài đầu tiên của cuộc thi em cũng không nghĩ có tới 800k view.:) Em cũng chẳng quen biết admin của OS, em chỉ có biết và gặp cách đây 1 vài tuần bạn trẻ Nguyễn Ngọc Tuấn Tài do bạn ấy muốn gặp gỡ giao lưu uống trà với em. Và cũng như bác @bes, em không quen biết quá nhiều thành viên OS. Em có share và gõ hagtag như hướng dẫn của BTC và chỉ có thế thôi.

View attachment 1966599
Hơn nữa, em cũng chẳng hiểu vì sao bây giờ 3 cái link của bài em, bài của bác @bes và bác @ThuatVu bị khóa mất tiêu? Có lẽ vì lý do view ảo nên khóa chăng? Mà sao bài của bác @ilikegame tới gần 1.5 triệu view (em nghĩ cũng ảo là chắc chắn) thì bình thường? Mà nếu ảo do ai đó đẩy lên thì em cũng chịu chết, em chẳng quen biết bác bes, ilikegame và có biết ThuatVu ngoài đời.

Em biết OS từ xưa và tạo account chơi ở OS này cũng thời gian gần đây, em cũng có viết nhiều bài viết em nghĩ là nghiêm túc, đàng hoàng, có nhiều thông tin chia sẻ... các bạn mod có thể kiểm tra và đọc thử. Em chơi ở đây cho vui, tham gia cuộc thi cũng cho vui mang tính hưởng ứng phong trào đi và chia sẻ. Nếu có giải thưởng thì cũng dùng làm từ thiện hoặc công tác xã hội, chớ cũng chẳng ham hố gì vì có đáng nhiêu đâu. :)

Em nghĩ BTC nên kiểm tra lại và có điều chỉnh về tiêu chí cuộc thi để mọi người cùng vui, cùng hưởng ứng.:)

P/s: Ngoài lề chút, nếu em được chọn em sẽ chọn bài bác @bes giải nhất vì có giá trị chia sẻ cao và hình ảnh đẹp.:D

Thân mến,
Bên Lề.

Thưa bác, thay mặt Ban tổ chức cuộc thi em xin xác nhận lại thông tin cho bác và những thành viên khác tham gia chương trình.

1. Đúng là có tình trạng view ảo và một số bài viết bị lỗi 403, 404

2. BTC đang khắc phục những bài viết bị khóa hoặc lỗi

3. BTC sẽ dựa vào analytics để đo view thật của các bài viết, view thật sẽ được cập nhật sớm cho mọi người, và loại bỏ view ảo do Bot can thiệp.

Các bác cứ yên tâm về tính công bằng và phần thưởng cuộc thi sẽ thuộc về người xứng đáng nhất ạ. Đây là sân chơi mang tính chất gắn kết và chia sẻ hơn giữa các thành viên trong cộng đồng với nhau nên mong nhận được nhiều bài viết giá trị và chân thực từ các bác đến cộng đồng otosaigon.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Hôm qua em bị bác SixSence quote ở trên kia với sự hoài nghi về lượng view ảo, thực sự cảm thấy buồn. Gần 5 chục tuổi rồi, ham hố chi mấy chuyện giải thưởng hay like gì đâu.
Em chỉ post nốt ngày cuối, cho trọn hành trình để các bác quan tâm đọc và tham khảo cho các chuyến đi trong tương lai. Em không nghi ngờ ai hay mục đích gì cả.
Kính chào các bác.
Sorry bác @bes nha em không cố ý, gì đi nữa thì cũng được gặp bác rồi, 2 năm trước :) lúc còn bác lơ.
Em chỉ đưa tượng trưng một con số view tăng lên bất thường để mod check lại toàn bộ . Các bác còn nhớ đợt 2017 view cao nhất cũng chỉ vài chục nghìn mà thôi.

Tập Lái
25/4/19
4
3
3
37
em tưởng đâu đây là cuộc Thi vui vẻ để giao lưu! Ai ngờ một số thành viên lớn tuổi tham gia mà dùng tiểu xảo rồi có vẻ cay cú với giải thưởng ghê nhỉ !!!

Hạng D
2/1/14
1.653
5.168
113
Thưa bác, thay mặt Ban tổ chức cuộc thi em xin xác nhận lại thông tin cho bác và những thành viên khác tham gia chương trình.

1. Đúng là có tình trạng view ảo và một số bài viết bị lỗi 403, 404

2. BTC đang khắc phục những bài viết bị khóa hoặc lỗi

3. BTC sẻ dựa vào analytics để đo view thật của các bài viết, view thật sẽ được cập nhật sớm cho mọi người, và sẻ loại bỏ view ảo do Bot can thiệp.

Các bác cứ yên tâm về tính công bằng và phần thưởng cuộc thi sẽ thuộc về người xứng đáng nhất ạ. Đây là sân chơi mang tính chất gắn kết và chia sẻ hơn giữa các thành viên trong cộng đồng với nhau nên mong nhận được nhiều bài viết giá trị và chân thực từ các bác đến cộng đồng otosaigon.
Khóa hết đi mod ơi:D phong trào chơi cho vui mà thấy mấy ảnh cay cú quá kể lể, khóc lóc bới móc tè le.....vãi linh hồn.

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Hôm qua em bị bác SixSence quote ở trên kia với sự hoài nghi về lượng view ảo, thực sự cảm thấy buồn. Gần 5 chục tuổi rồi, ham hố chi mấy chuyện giải thưởng hay like gì đâu.
Em chỉ post nốt ngày cuối, cho trọn hành trình để các bác quan tâm đọc và tham khảo cho các chuyến đi trong tương lai. Em không nghi ngờ ai hay mục đích gì cả.
Kính chào các bác.
Hi bác, E rất thích bài của bác, đúng tinh thần của cuộc thi, đọc đi đọc lại hoài chắc cả vài chục view :p, hình ảnh đẹp và văn viết logic, chi tiết... e biết thêm được rất nhiều thứ qua chuyến đi của bác, e thấy bác SixSence ko có ý gì với bài của bác đâu, chỉ là 1 ? cho admin thôi.

Tập Lái
25/4/19
4
3
3
37

View attachment 1966599
Hơn nữa, em cũng chẳng hiểu vì sao bây giờ 3 cái link của bài em, bài của bác @bes và bác @ThuatVu bị khóa mất tiêu? Có lẽ vì lý do view ảo nên khóa chăng? Mà sao bài của bác @ilikegame tới gần 1.5 triệu view (em nghĩ cũng ảo là chắc chắn) thì bình thường? Mà nếu ảo do ai đó đẩy lên thì em cũng chịu chết, em chẳng quen biết bác bes, ilikegame và có biết ThuatVu ngoài đời.

Thân mến,
Bên Lề.
Sau vòng thi giấu mặt là đến vòng vạch mặt hả bác!!! hay tự vả vào mặt

Tập Lái
28/8/15
23
27
13
39

View attachment 1966599

Mình thấy view cũng bình thường thôi mà, quan trọng là mấy bạn cày view hay hack view. " hãy trao cho anh" của sơn tùng lên 25,8 tr view trong 24h, cũng là do Fan cày view mà ra. Không lẽ youtube nên xóa kênh của Sơn tùng đi sao.
Nên Mình nghĩ những bài bỏ công sức, tiền bạc ra cày view thì không sao. Còn những bài bị block là do các bạn ấy dùng bot để hack view, nên server tưởng bị tấn công Ddos nên auto block thôi. Chứ admin ko có rảnh mà đi phân biệt đối xử, vì web được view nhiều, thì có lợi mà, cũng giống như youtube.

Chỉnh sửa cuối: