Hạng D
28/2/11
1.489
2
38
P.26, Bình Thạnh, TPHCM
Sư phụ Liembk cho em hỏi câu hỏi về Đầu tư Điện mặt trời áp mái là chi phí O&M thường chiếm bao nhiêu % tổng chi phí đầu tư, sau thời gian bảo hành 5 năm inverter và 10 năm tấm pin thì phần trăm thay thế inverter/ tấm pin do bị hỏng là bao nhiêu (làm tăng thêm chi phí O&M) ạ?
Em đang tính để đầu tư cho nhà máy công ty em ở Nhơn Trạch 1MW có hiệu quả không? vì đi vay vốn 70%

Hạng D
21/4/10
3.121
35.946
113
HCM city
Sư phụ Liembk cho em hỏi câu hỏi về Đầu tư Điện mặt trời áp mái là chi phí O&M thường chiếm bao nhiêu % tổng chi phí đầu tư, sau thời gian bảo hành 5 năm inverter và 10 năm tấm pin thì phần trăm thay thế inverter/ tấm pin do bị hỏng là bao nhiêu (làm tăng thêm chi phí O&M) ạ?
Em đang tính để đầu tư cho nhà máy công ty em ở Nhơn Trạch 1MW có hiệu quả không? vì đi vay vốn 70%
Chi phí O&M khá thấp. Tầm vài % tổng mức đầu tư. Bác muốn làm thì làm sớ, để lắp điện kế 2 chiều trước 30/6. Vì sau 30/6 giá EVN mua điện NLMT giảm so với hiện nay.
Bác cho em xin số đt của bác nhe. Trao đổi nhanh và rõ ràng hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/4/10
3.121
35.946
113
HCM city
rồi hàng tháng nhân viên điện lực ghi chỉ số ra sao anh, hay tự động được đẩy lên mạng ta?
Điện lực ghi chỉ số tại điện kế 2 chiều, không ghi ở inverter. Hiện nay điện kế 2 chiều vẫn ghi bằng cơm.

Tập Lái
4/4/18
0
2
2
28
Bên em chuyên lắp tại Miền Bắc rất mong muốn học hỏi từ các bác Miền Nam, :D.

Chỉnh sửa cuối: