Tư Vấn Chia Sẻ Điện thoại trong xe như tây

Hạng B2
13/1/05
453
80
28
53
RE: Điện thoại trong xe như tây

em thấy cài này dùng rất ngon. tại Điện Lục bán máy hoặc các đại lý nó chê luôn được nguồn dùng trên xe luôn, cung tiện lợi lăm.

Tập Lái
16/9/06
33
0
0

Vánh đề là ở chổ đấy

Trích đoạn: pigeon

Hồi mới ra con E phone có thể bỏ lên xe đi tới mấy vùng sâu vùng xa cũng vẫn alô như điện thoại bàn, chả ai biết các bác đang đi khỏi SG cả, bây giờ bị kiện nên hết được rồi, còn Mobile của EVN thì xài như mắm, xấu hoắc mà đắt lòi...

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Trích đoạn: hailua_dichat

xa hơn nữa, lẽ ra , khi xưa , thay vì đầu tư vô ba cái tổng đài GMS ( thải ra của tụi nó, nhưng lobby và take under table ... thành công nghệ mới và cao với mình) mà chơi như tụi Caoly hay Nhựt bổn CDMA tòan quốc , thì dân ta đã có được mạng viễn thông giá rẻ, truy cập anh tẹc nét di động khắp cả nước từ lâu rồi!!!

Bắt giò bác Hai tý nhé

CDMA đúng là có nhiều ưu điểm về bandwidth nhưng lại có nhiều hạn chế về chi phí phủ sóng và khả năng hòa mạng quốc tế (không nhiều nước trên thế giới dùng CDMA).

Ngược lại GSM mặc dù có hạn chế về tốc độ đường truyền nhưng lại có ưu thế về chi phí phủ sóng và hòa mạng quốc tế nên được nhiều nước sử dụng. Nhưng gần đây GSM đã có những cải thiện đáng kể về công nghệ để đáp ứng 3G, 4G rồi

Cái vụ tổng đài của Vinaphone là do công nghệ lạc hậu chứ không phải GSM lạc hậu bác ui.

Hạng C
3/10/06
705
16
18
43
Gốc Quê Choa.

Em cũng thấy rối rắm, phức tạp mà nói chung: không mang tính khả thi. Tốt nhất, ở nhà -ở VP thì có đt cố định, lang thang đã có dtdd rồi. Nên như bác azot nói đó: cái chi tiết này có vẻ thịnh hành trong thập niên 80.
@ bác ptson: bắt giò bác 2lúa làm giề? có người nói "bóng gió" với bác 2 rùi mà.
Nghe nè:
Càng có tí tuổi càng thấy cái sự biết nó quá nhỏ nhoi so với cái chưa biết, cái tưởng là biết rồi...lại hóa ra chưa biết...Lại càng lú lẫn không biết mình như thế là đã biết, hay chưa biết...Thế thì có nên nói gì không nhỉ
Các bác hay bắt giò quá làm bác 2 giận hổng thèm chơi với anh em OS nữa thì chết!

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Ầy....đừng đưa tui lên đầu sóng ngọn gió vậy chớ bác Mê xe[8D] Tui là tui tự nhủ vậy thôi chứ không có dám bóng gió gì ai đâu nha:D:D

Thực ra cái vụ di dộng nội thành và oanh tẹc nét di động như bác 2 nói chính là thế mạnh hiện nay của E phone so với các nhà cung cấp khác mà, giúp dân ta có thêm chọn lựa cũng tốt lắm chứ....

Má sắp nhỏ nhà tui mần cho Điện Lực tp mừ, E phone, E mobile vất lủ khủ ở nhà, thằng cu buồn buồn lôi ra nhắn tin cho ba mẹ cũng khoái lắm chớ...hề hề nên dù sao tui cũng phải binh EVN 1 chút đóa:D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Hehe...hiện tại thì....ngồi nhà nó cũng cà giựt chớ đừng nói là bỏ lên xe:D:D Giọng nói thì nghe lạ hoắc...Số máy nhà tui bao nhiêu, tui cũng chẳng nhớ nữa vì có bao giờ gọi vô máy đó đâu[8D][8D] Hay Bắp kiếm cái nguồn trên xe đi bữa nào thử vất cái máy lên coi sao

Nếu mà ở nhà không có điện thoại cố định nào khác, thì chơi cái này hay ở chỗ....có thể xách qua nhà cô làng giềng chơi mà ai cũng tưởng mình vẫn ngồi ở nhà rất ngoan...hehhe

Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội

Trích đoạn: kebab

...dưng mà cho em thắc mắc phát là cái điện thoại E Phone nếu để trên xe thì có hiện tượng cà giựt khi xe chạy trên 40km/h như của thèng city fone không mấy đc...???
Máy Ephone khác hẳn city phone, tôi chạy 80km/h vẫn liên lạc tốt. các bác nếu là doanh nghiệp thì được tặng miễn phí 1 cái E - COM, miễn phí thuê bao 1 năm, miễn phí hoà mạng, giá cước = máy cố định của Bưu điện

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Trích đoạn: Mêxe_SốMột
@ bác ptson: bắt giò bác 2lúa làm giề? có người nói "bóng gió" với bác 2 rùi mà.
Nghe nè:
Càng có tí tuổi càng thấy cái sự biết nó quá nhỏ nhoi so với cái chưa biết, cái tưởng là biết rồi...lại hóa ra chưa biết...Lại càng lú lẫn không biết mình như thế là đã biết, hay chưa biết...Thế thì có nên nói gì không nhỉ
Các bác hay bắt giò quá làm bác 2 giận hổng thèm chơi với anh em OS nữa thì chết!

Bác mexe ui ... ở đây có bắt giò nhau thì nhiều khi mới ra nhiều vấn đề, nhiều chỗ anh em chưa biết ... nhiều khi A bắt giò B, rồi bị B bắt giò lại ... A mới rõ thêm vài vấn đề ... ở đây ae không tự ái vì bị bắt giò vì qua đó nhiều khi thấy "lộ ra chân lý" :D

Em bị bắt giò hoài bác ui ... tranh luận trên forum này hay ở chỗ đó ... mình phải đi tìm tòi, bằng chứng để chứng minh là mình hợp lý ... học được ối thứ đó bác ui...

Mà đây là quan điểm của em nha ;)