Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Điều chỉnh máy lạnh Honda City

Hạng B2
21/12/15
424
447
63
41
Bác DanielDang có còn cho đặt gạch cái khung này hok bác? ^_^
Các bác OS có nhu đặt thì em sẽ cố gắng sắp xếp làm ah.
Cũng có 2 bác đặt 1 tuần rồi mà em chưa rảnh làm được nữa, cuối tuần này em tranh thủ chắc xong thôi.

• Like
Reactions: minhsangKIA
Hạng B1
6/9/12
61
27
18
Các bác OS có nhu đặt thì em sẽ cố gắng sắp xếp làm ah.
Cũng có 2 bác đặt 1 tuần rồi mà em chưa rảnh làm được nữa, cuối tuần này em tranh thủ chắc xong thôi.
Vậy bác cho em đặt bác 1 cái nha bác. Cám ơn bác nha.

Hạng B2
21/12/15
424
447
63
41
Bác inbox hay nhá đt cho em cái nhen. Khi nào xong em hẹn gắn & cf luôn :)
Số em 0908848725 Phước

• Like
Reactions: futureneodo
Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
Các bác Honda City cần làm gấp vụ này, không những cho việc cải thiện máy lạnh mà còn làm giải nhiệt động cơ tốt hơn và sẽ tăng tuổi thọ cho xe. Nếu không làm, khi xe đi tốc độ thấp hay dừng xe sẽ nghe quạt giải nhiệt động cơ rú liên tục từng hồi vì nhiệt độ động cơ tăng quá ngưỡng buộc quạt phải vận động ở tốc độ 2 để giải nhiệt cho đông cơ. Sau khi gắn khung cửa DanielDang thì sẽ không nghe tiếng quạt rú lớn như vậy nữa mà chỉ nghe tiếng rơle ngắt cả hai quạt khi động cơ và giải nhiệt máy lạnh đã đủ mát.

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Em đã làm , City 2017 với giá 10k trong 20 phút.
Cải thiện tốt hơn gió nhiều hơn chút xíu. Do hôm qua tiện thể ông anh vệ sinh khoang động cơ Ford Everes thấy cái cục nóng với két nước giải nhiệt nó cách tầm 1cm , mà xung quanh viền nó lót mút xốp màu đen .Còn City hở đến 3cm mà trống trơn.

Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Có bác nào xem khoang máy của city 2017 thấy nó fix cái vụ hở 3cm chưa? Hay là vẫn như cũ? Nếu chưa fix vụ máy lạnh chắc sang năm gạt em nó ra khỏi danh sách luôn. Sài Gòn nóng mà máy lạnh yếu thì phiền lắm.

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Có bác nào xem khoang máy của city 2017 thấy nó fix cái vụ hở 3cm chưa? Hay là vẫn như cũ? Nếu chưa fix vụ máy lạnh chắc sang năm gạt em nó ra khỏi danh sách luôn. Sài Gòn nóng mà máy lạnh yếu thì phiền lắm.
Thì như em nói rồi đó. Nói chung nếu bình thường thì ngồi sau giữa trưa, nhiệt độ ngoài trời khoảng 35 độ , khi bước vào xe, bác mỡ hết 4 cửa trong 30s rồi lần lượt đóng từng cửa lại. Lên xe mở máy lạnh khoảng 24 độ, gió nấc 4 ,5 phút là lạnh rồi nhưng hơi ồn tí. Sau đó từ từ giảm còn 2 nấc gió là ok.
Kết cấu xe đời trước không biết sao, nhưng em khẳng định vẫn có khe hở khoảng 3cm giữa cục nóng và két nước.

• Like
Reactions: pcloud
Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
Y hệt City 2016. Bạn mình vừa phải gắn khung của DanielDang, cải thiện rõ rệt. Đừng vì khiếm khuyết có thể khắc phục này mà bỏ qua, Honda City rất đáng xuống tiền.

• Like
Reactions: pcloud
Hạng D
28/6/13
1.030
1.276
113
HCM
Các bác Honda City cần làm gấp vụ này, không những cho việc cải thiện máy lạnh mà còn làm giải nhiệt động cơ tốt hơn và sẽ tăng tuổi thọ cho xe. Nếu không làm, khi xe đi tốc độ thấp hay dừng xe sẽ nghe quạt giải nhiệt động cơ rú liên tục từng hồi vì nhiệt độ động cơ tăng quá ngưỡng buộc quạt phải vận động ở tốc độ 2 để giải nhiệt cho đông cơ. Sau khi gắn khung cửa DanielDang thì sẽ không nghe tiếng quạt rú lớn như vậy nữa mà chỉ nghe tiếng rơle ngắt cả hai quạt khi động cơ và giải nhiệt máy lạnh đã đủ mát.
Xe em khi dừng lại cũng thấy lâu lâu nó lại rú lên mà không biết sao lại vậy, giờ mới biết là do cái quạt nó tăng tốc để làm mát.