26/10/16
502
289
73
44
Chào các anh em bạn bè!
Xe của mình là Everest 2009 bản AT, mới chạy hơn 9 vạn! Nay điều hoà nó rất nóng!
Vậy mọi người cho mình hỏi là xe bị bệnh gì? Bây giờ phải làm gì để điều hoà nó ngon trở lại! Xin cảm ơn mọi người!

Điều hoà Everest 2009 không mát, xin cách xử lý

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Wow
Reactions: Mustafa
Hạng D
10/12/13
2.505
6.118
113
Everest 2009 mà mới có 9 vạn thôi á. mua xe về trùm mềm à bác
Xe gia đình ít đi thì may ra, còn xe mua lại thì. tua hơi quá tay.

Thường máy lạnh do gas thất thoát, do lôc lạnh yếu, do nghẹt ống...... Mang ra thợ test làm lại xong ngay : tầm 3-10 củ tuỳ tình trạng, Con Cà Rem xuâw em mới đi có 4 vạn đã phải thay dàn lạnh....

LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
838
24.641
93
Chào các anh em bạn bè!
Xe của mình là Everest 2009 bản AT, mới chạy hơn 9 vạn! Nay điều hoà nó rất nóng!
Vậy mọi người cho mình hỏi là xe bị bệnh gì? Bây giờ phải làm gì để điều hoà nó ngon trở lại! Xin cảm ơn mọi người!
Điều hòa nóng có nghĩa là hệ thống điều hòa đã trục trặc
Có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến tình trạng này, nhiều khi chỉ là con sensor, nhưng cũng có thể là lốc lạnh hư hỏng, dàn lạnh, dàn nóng bị thủng...
Xe đời sâu vậy rất có khả năng hư lốc hoặc thủng giàn
Anh phải đưa vô gara chuyên điều hòa thăm khám mới biết chính xác được

• Like
Reactions: hoang244
Hạng D
31/5/14
3.461
4.290
113
nếu đứng im xe nóng, chạy càng nhanh thì xe càng lạnh thì chúc mừng bắc quay vào ô thay lốc :v

• Like
Reactions: NgocLuu
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Có một vấn đề của dàn lạnh là nếu động cơ bị quá nhiệt thì dàn lạnh cũng teo luôn. Vì vậy dàn lạnh không nóng thì cần phải kiểm tra nhiệt độ nước làm mát. Có rất nhiều trường hợp, do hết nước làm mát, động cơ bị quá nhiệt, thổi ron nắp máy nên mới mất lạnh. Ngoài ra động cơ everest là máy dầu, có bị bệnh nước qua thăm dầu, cũng làm quá nhiệt máy.
Bác chủ nên kiểm tra kỹ, hoặc tốt nhất là cầu xe về gara để làm, đừng nên chạy ráng mà phá luôn cái xe.

• Like
Reactions: realman_80
Hạng D
16/11/09
1.980
590
113
Chào các anh em bạn bè!

View attachment 3027111
*Ảnh minh họa
Xe đã 14 tuổi mới trục trặc điều hòa là đỡ rồi, bác ạ. Nguyên nhân có thể nhiều lắm. Bác mang ra thợ kiểm tra mới xử lý được. Không khó đâu. Dàn lạnh lại ngon lành ngay ý mà.
Bác nói khu vực của mình - anh chị em có thể gợi ý địa chỉ thợ chất lượng cho bác.