Hạng B1
20/4/07
89
1
0
53
mattroisangtao nói:
Vậy thì bác chưa dùng cái đk của e rồi, đk của e học đc mọi đk hồng ngoại không cần biết nó là cái đk của cái gì, học đc cả đk tivi, đầu đĩa, đầu kĩ thuật số, quạt .... nói chung là mọi đk hồng ngoại
Em dùng rồi và đã phải chuyển cho ông bạn rồi bác ạ! Vì không đáp ứng được nhu cầu của em. Còn nói về đk tv, đầu đĩa v.v.. thì có lẽ phần mềm cài trên dt điều khiển có lẽ dễ hơn vì của bác ít phím quá. Ngoài ra có bác nào muốn điều khiển nhiều đồ điện tử trong nhà nên dùng cái Universal Remote Control của Logitech hoặc Yamaha có đầy đủ chức năng.
Jackal

Tập Lái
29/4/08
49
0
6
mattroisangtao nói:
jackal nói:

Có bác này lắp rồi đó bác. Ưu nhược thế nào các bác vào xem nhé. Còn độ nhạy thì moi remote đều dùng sóng hồng ngoại vì vậy nếu bác che tay vào đấy hoặc quay ngoắt vôlăng qua bên kia thì cũng không điều khiển được bác ạ. Cái này là yếu điểm của em nó so với các loại tích hợp zin trên vôlăng theo xe. Nhưng được cái chơi được với hầu hết các loại đầu thông dụng trên thị trường.
@mattroisangtao: em cũng đã mua một cái tương tự của bác rồi bác ạ. Phím có thể gán chức năng bất kỳ nhưng có một số chức năng cơ bản có trên điều khiển zin theo xe thì chú này lại không học được với một số loại đầu.

Jackal
Vậy thì bác chưa dùng cái đk của e rồi, đk của e học đc mọi đk hồng ngoại không cần biết nó là cái đk của cái gì, học đc cả đk tivi, đầu đĩa, đầu kĩ thuật số, quạt .... nói chung là mọi đk hồng ngoại

Tóm lại, có Bác nào ở SG đã làm chuột băch lắp con remote của bác chủ thớt cho ý kiến cho nó khách quan. tôi đang mót lắm rồi đây. Tks.

Hạng B1
20/4/07
89
1
0
53
Bên hội Mit nhiều bác lắp rồi bác. Mời bác ghé qua box Mít chơi nhé.
Jackal

Tập Lái
29/11/10
23
0
0
Chào bác.
Bác cho em hỏi chút,bác đã mua cái ĐK của bác Jackal chưa ah,nếu mua rồi thì bác chia sẻ kinh nghiệm cho em tý,vì em cũng mua một cái nhưng về cài đặt mãi mà không được,em đang đi con rạn đit 2010,đầu em nó là Panasonic VW 220 W,em làm theo hướng dẫn mà không được,em tuởng lỗi,nhưng bác jackal gửi cho em thêm 2 cái nữa mà em cài đặt cũng ko chịu nhận.
Bác chỉ giáo giúp em,hoặc có bác nào dùng rồi bác cho em số phone để em xin chút kinh nghiệm,em làm ko được nên bực mình quá.
Cám ơn bác nhiều

Hạng F
14/5/10
6.874
4
38
BÁc cho em hỏi, dàn nào làm cũng được phải không vậy bac.
Thanks.

Hạng B2
11/7/10
123
14
18
OS Đà Nẵng
Chào bác Jackal

Cái này gắn vào Hyundai Elantra 2007 được không bác? em đang sài HU Kovan 3005 có cần dây nhợ gì nữa không? em mua về tự lắp được không?

Cám ơn!

Tập Lái
11/2/12
2
0
0
44
cái này dùng thích bác nhỉ? nhất là những bác vợ 2 chưa có điều khiển trên vô lăng. giá hợp lý

24/3/10
4.364
3.876
113
mattroisangtao nói:
Điều khiển âm lượng, chuyển bài ... trên vôlăng Bạn đã và đang lái xe chắc chắn sẽ hiểu được sự tiện dụng của việc điều khiển trên vôlăng, nó giúp chiếc xe của bạn tiện nghi hơn, lái xe an toàn hơn ... Điểm đặc biệt của sản phẩm này là tính ứng dụng rộng rãi của nó : chỉ cần bộ CD/ VCD/ DVD của bạn có điều khiển từ xa là có thể điều khiển ngay trên vôlăng. Nói một cách dễ hiểu hơn thì sản phẩm này chính là điều khiển từ xa bộ âm thanh hình ảnh trên xe của bạn nhưng được gắn chặt trên vôlăng nên bạn có thể điều khiển âm thanh, hình ảnh dễ dàng khi lái xe ... Sản phẩm cao cấp, nó chính là một điều khiển LEARN, học lệnh từ bất cứ điều khiển hồng ngoại nào, nó sao chép lại lệnh từ các nút trên điều khiển gốc và gán cho nút trên nó. Vì vậy nó có thể tương thích với mọi hệ thống âm thanh, miễn là hệ thống đó có điều khiển từ xa.

Cách sử dụng:

Item specifics
Place of Origin: Guangdong China (Mainland)
Use: Audio / Video Players

Description
Universal Steering Wheel Infrared Remote Control with Learning function

Item description
The infrared steering remote control is designed specially to keep you enjoy music, at the same time protect ?your safety when driving. You can copy function of other common remote control which ?you use in car to this steering remote control and then install it to your car steering wheel, so it can be used instead of your common remote control.? ?The steering remote control applies to car CD, car DVD, car GPS, car MP3, and other car electronic products..
Products Feature
  • The remote control is designed in human structure, can be fixed on steering wheel, improve great operation convenience and safety for user.
  • Simple install applies various car.
  • Applies to control various car CD/VCD/DVD or other car electronic products with remote control.
  • Built-in high compatibility chip, can copy over 95% infrared format on existing market.
  • EEPROM technology which can be erased over 100,000 times repeatedly, can copy function of various remote control easily.
  • Built-in high capacity memory and up to 10 copy buttons, enough to meet common function of remote control in car.
  • Simple and easy copy opreration, high correct ratio for copy.
  • Copied function can be saved permanently if not erase it manually.
  • Power supply by 3V button battery, power consumption is very low.
Size:8x5.8x1.8cm
Color:Black
weight:50g

GIÁ: 350k

<hr/>
Siêu thị sản phẩm sáng tạo, công nghệ độc đáo, đồ độc

Chuyên quà tặng, sản phẩm sáng tạo, đồ công nghệ độc đáo, camera giám sát, đồ điện tự động hóa, điều khiển từ xa, báo động....

Yahoo nick: mattroisangtao Mobile: 098.303.2467​
Em vừa nhận & lắp thử 1 bộ của pác. Nhận xét là bộ điều khiển rất nhạy, học & gán chức năng cho các nút khá đơn giản. Rất cám ơn pác đã nhiệt tình hỗ trợ em. Chúc pác luôn đắt hàng.

• Like
Reactions: Mongnguyen01
Hạng B2
11/7/10
123
14
18
OS Đà Nẵng
mattroisangtao nói:
Điều khiển âm lượng, chuyển bài ... trên vôlăng Bạn đã và đang lái xe chắc chắn sẽ hiểu được sự tiện dụng của việc điều khiển trên vôlăng, nó giúp chiếc xe của bạn tiện nghi hơn, lái xe an toàn hơn ... Điểm đặc biệt của sản phẩm này là tính ứng dụng rộng rãi của nó : chỉ cần bộ CD/ VCD/ DVD của bạn có điều khiển từ xa là có thể điều khiển ngay trên vôlăng. Nói một cách dễ hiểu hơn thì sản phẩm này chính là điều khiển từ xa bộ âm thanh hình ảnh trên xe của bạn nhưng được gắn chặt trên vôlăng nên bạn có thể điều khiển âm thanh, hình ảnh dễ dàng khi lái xe ... Sản phẩm cao cấp, nó chính là một điều khiển LEARN, học lệnh từ bất cứ điều khiển hồng ngoại nào, nó sao chép lại lệnh từ các nút trên điều khiển gốc và gán cho nút trên nó. Vì vậy nó có thể tương thích với mọi hệ thống âm thanh, miễn là hệ thống đó có điều khiển từ xa.

Cách sử dụng:

Item specifics
Place of Origin: Guangdong China (Mainland)
Use: Audio / Video Players

Description
Universal Steering Wheel Infrared Remote Control with Learning function

Item description
The infrared steering remote control is designed specially to keep you enjoy music, at the same time protect ?your safety when driving. You can copy function of other common remote control which ?you use in car to this steering remote control and then install it to your car steering wheel, so it can be used instead of your common remote control.? ?The steering remote control applies to car CD, car DVD, car GPS, car MP3, and other car electronic products..
Products Feature
  • The remote control is designed in human structure, can be fixed on steering wheel, improve great operation convenience and safety for user.
  • Simple install applies various car.
  • Applies to control various car CD/VCD/DVD or other car electronic products with remote control.
  • Built-in high compatibility chip, can copy over 95% infrared format on existing market.
  • EEPROM technology which can be erased over 100,000 times repeatedly, can copy function of various remote control easily.
  • Built-in high capacity memory and up to 10 copy buttons, enough to meet common function of remote control in car.
  • Simple and easy copy opreration, high correct ratio for copy.
  • Copied function can be saved permanently if not erase it manually.
  • Power supply by 3V button battery, power consumption is very low.
Size:8x5.8x1.8cm
Color:Black
weight:50g

GIÁ: 350k

<hr/>
Siêu thị sản phẩm sáng tạo, công nghệ độc đáo, đồ độc

Chuyên quà tặng, sản phẩm sáng tạo, đồ công nghệ độc đáo, camera giám sát, đồ điện tự động hóa, điều khiển từ xa, báo động....

Yahoo nick: mattroisangtao Mobile: 098.303.2467​

Bác check lai hàng đã gưi cho em chưa, em chưa nhận được
Cám ơn