Hạng B2
18/2/08
246
0
0
RE: Điêu tàn giấc mơ xe

Bác langtu xem hợp đồng mua bán xe ghi tỷ giá thanh toán là tỷ giá ngân hàng thương mại công bố (thường là Vietcombank) chứ đâu phải tỷ giá thị trường tự do đâu mà bác lo thế.

Hạng B2
4/1/08
441
0
18
48

Bác langtu xem hợp đồng mua bán xe ghi tỷ giá thanh toán là tỷ giá ngân hàng thương mại công bố (thường là Vietcombank) chứ đâu phải tỷ giá thị trường tự do đâu mà bác lo thế.
Nhưng em hồi hộp quá bác ạ, trước sau gì ngân hàng cũng tăng thôi.

Hạng B2
3/3/07
219
0
0

Các bác nhầm rồi, khi mua bán thì theo tỷ giá bán ra của Nh ngoại thương hôm nay là 16230 chứ ko phải là áp dụng tỷ giá của thị trường tự do đâu!!!

Hạng B2
3/3/07
219
0
0

Trích đoạn: langtu

Nhưng em hồi hộp quá bác ạ, trước sau gì ngân hàng cũng tăng thôi.
TT tự do chỉ là 1 phần nhỏ so với thị trường chính thức thôi bác àh, nếu có tăng thì cũng tăng nhẹ thôi, với lại tăng mạnh như thế trên thị trường tự do là do có yếu tố đầu cơ nên sắp tới sẽ giảm thôi....

Hạng B2
4/1/08
441
0
18
48

Ý em nói làn tăng nhẹ đó bác, chỉ cần tăng khoảng 400ĐVN/USD là em toi cả chục triệu rồi.

Hạng B2
10/8/04
143
0
16
Hồ Chí Minh

Ý em nói làn tăng nhẹ đó bác, chỉ cần tăng khoảng 400ĐVN/USD là em toi cả chục triệu rồi.

vậy bác có khoảng 25k USD rồi :D

Hạng B2
10/12/07
193
1
0
www.saigonlab.com.vn

Em không hiểu tại sau lấy USD làm chuẩn cho tiền việt nhỉ, trong khi trên thế giới USD lại mất giá trầm trọng.

Vì là mặt hàng nhập khẩu 90-100% mà bác hơn nữa lạm phát VN ở mức hai con số thì họ niêm yết bằng VND thì bất công cho người mua trước mà lại lợi cho người mua sau

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Mình chủ yếu giao dịch với những nước sử dụng USD nên lấy USD làm chuẩn.

Em không hiểu tại sau lấy USD làm chuẩn cho tiền việt nhỉ, trong khi trên thế giới USD lại mất giá trầm trọng.

Tập Lái
1/4/08
34
0
0

Em nghe các bác nói mà cũng buồn nẫu ruột, dành dụm mãi được ít tiền để lo mua xe chở mẹ con nó đi làm cho đỡ mưa nắng mà cũng không xong. :mad:

Hạng B2
4/1/08
441
0
18
48

Em thấy các nước mà em đã đi tham quan như : Trung Quốc, Thái Lan hàng của họ toàn niên yết bằng tiền của nước họ không.