Hạng B2
27/7/05
117
2
0
www.andoford.com.vn
Các bác!
Em thử làm 1 bài test về xe cũ xem nhu cầu các bác như thế nào nếu như sau 1/5 các bác rủng rỉnh tiền để đi chợ xe cũ. Hiện nay em thấy bảo xe nhập nhiều là xe Audi, có người thì bảo nếu mua xe cũ nhập sẽ chọn Honda accord.Em thì ước tìm được 1 con coupes nào mà re rẻ tí thì ngon. Chẹp
Các bác chọn xe gì?

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
RE: Điều tra tí: xe cũ gì bây giờ

Quan trọng là Pác có bao nhiêu tiền để chọn? :D

Hạng B2
13/12/05
350
4.826
93
51

Đúng là tùy thuộc vào túi tiền. Như em, nếu vào tầm 15-20K em chỉ dám nghĩ đến xe Nhật cỡ nhỏ thôi (đi cho lành bệnh), nhưng nếu có thể rút ra 40K là em cứ quên đứt xe Nhật (kể cả Lexus, Infinity hay Acura) mà cứ chơi phát Audi cho khoái. Vấn đề là ở chỗ, nhỡ có cái A4 2.0 đời 2002 nhờ trời vào Vn với giá tầm 30K thì em đau đầu lắm,...[:-]:) :D

Tập Lái
14/12/04
29
0
0
Hà Nội

Theo các bác bây giờ nhập 1 con RAV4 2005 từ Bắc Mỹ về Việt Nam - Thành tiền là bao nhiêu? Mong các bác "kế toán" giúp em!

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Theo em thì : khi đã đủ tiền, em sẽ chọn bất cứ cái xe nào có nhiều phụ tùng ngon-bổ-rẻ, dễ kiếm,có nhiều thầy thợ biết sửa trên toàn quốc, như mấy cái Honda Cub 2 bánh zậy. Ngoài ra,xe hơi phải có máy lạnh tốt : lúc kẹt xe, hoặc nối đuôi chờ qua phà dưới trời nắng gay gắt,máy lạnh vẫn k cần mở maximum,đồng hồ nhiệt không phất cờ khởi nghĩa,he he ! Quay đi quay lại, chắc em chỉ chọn xe...Nhật !

Hạng B2
18/9/04
220
7
18
còn lâu mới nói

E cũng giống bác Awake: e khoái RAV4 hoặc CRV, X-Trail hay là Accord cũng quá tốt, đi xe Đức thì thích thật nhưng sửa xe tốn kém lắm

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Kinh phí của em thì chỉ xe sedan Nhật nho nhỏ thui, Accord hay Camry gì cũng được tầm 25k đổ lại.:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Trích đoạn: subaru555

Các bác!
Em thử làm 1 bài test về xe cũ xem nhu cầu các bác như thế nào nếu như sau 1/5 các bác rủng rỉnh tiền để đi chợ xe cũ. Hiện nay em thấy bảo xe nhập nhiều là xe Audi, có người thì bảo nếu mua xe cũ nhập sẽ chọn Honda accord.Em thì ước tìm được 1 con coupes nào mà re rẻ tí thì ngon. Chẹp
Các bác chọn xe gì?

Bác đưa ra ý thăm dò AE OS về chuyện này cũng hay, nếu bác kinh doanh xe cũ luôn có khi khỏi điều tra thị trường.
Theo riêng E: Cân hay thích là nhu cầu, tiền nhiều ít là điều kiện và cuối cùng thích xe gì, hãng nào, màu...: mua xe, mua xe gì? Và xe cũ thì vấn đề đau ốm phải nghĩ đến, hay cần để hoàn tất những gì chưa vừa ý...thì phụ tùng dể kiếm cũng đỡ lo nghĩ: Kết luận xe Nhật là khoái, sát hơn là Toy

Hạng B2
27/7/05
117
2
0
www.andoford.com.vn

Trích đoạn: phantan

Trích đoạn: subaru555

Các bác!
Các bác chọn xe gì?

Bác đưa ra ý thăm dò AE OS về chuyện này cũng hay, nếu bác kinh doanh xe cũ luôn có khi khỏi điều tra thị trường.
Theo riêng E: Cân hay thích là nhu cầu, tiền nhiều ít là điều kiện và cuối cùng thích xe gì, hãng nào, màu...: mua xe, mua xe gì? Và xe cũ thì vấn đề đau ốm phải nghĩ đến, hay cần để hoàn tất những gì chưa vừa ý...thì phụ tùng dể kiếm cũng đỡ lo nghĩ: Kết luận xe Nhật là khoái, sát hơn là Toy
HÝ hÝ
Báo cáo các bác em cũng xin nói thật là em điều tra để tính làm ăn thật, vì ít ra cũng phải biết nhu cầu thị trường thế nào thì mới tính ôm chứ. Nhưng em chỉ tính làm nước 2 thôi, không chơi từ ngọn được, vì bên em có sẵn điều kiện mặt bằng mà. AE OS nghiên cứu nhiều nên chắc sẽ tư vấn tốt cho thằng em dại này. Thỉnh các bác, em sẽ hậu tạ
Ơh, nhưng mà các bác thấy em lìu tìu thì thôi[&o]