Hạng B2
14/3/17
138
1.675
93
vung tau
em test thử rồi anh. 1 số rau trồng tốt thôi, Hoản hảo 100% thì k được. Ngay cả hydroponic cũng chỉ thích hợp với 1 số loại rau.

1 số loại rau có thể áp dụng aquaponic trong ống đã test là cải bẹ xanh, cải sà lách, rau muống, ớt. Còn fail thì rất nhiều. Hồ cá nhỏ thôi, cỡ 20 cá chép và 10 cá tai tượng. h còn 6 con tai tượng thôi.

Nhưng nếu áp dụng trồng trong đất và nước bơm từ hồ cá thì trồng bầu, bí, rau các loại cực tốt mà k cần phân hóa học gì cả.
Mướp, dưa leo trồng cũng phù hợp tuy nhiên nếu phát hiện có bọ xít thì giải tán ngay

• Like
Reactions: Sweety
Hạng D
30/11/10
3.961
55.735
113
Hóa chất có nhiều loại đó anh! Loại có thương hiệu rõ ràng thì vẫn tốt hơn hàng kim Biên
vậy củng phải tin lời thằng bán hả a? khác éo gì mí em bán rau nhà trồng ngoài chợ?

Hạng B2
14/3/17
138
1.675
93
vung tau
Hóa chất có nhiều loại đó anh! Loại có thương hiệu rõ ràng thì vẫn tốt hơn hàng kim Biên
Ô gan nịc thì thuận thiên nhiên bác, khuất mắt thôi chứ mình làm gđ mình ăn thì nói không với hoá chất

Tomb Raider
29/6/17
1.957
35.899
113
Ô gan nịc thì thuận thiên nhiên bác, khuất mắt thôi chứ mình làm gđ mình ăn thì nói không với hoá chất
Oganic thì cuối cùng cũng biến đổi thành nguyên tố C, O, Fe, Cu, Mn, Mg... mờ

• Like
Reactions: Ongngoai