Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Tết rùi em về nhà F1 ở Quỏng Ngủi , gặp mấy anh bạn học đang làm giáo viên cấp 3 . Trong đó có 1 anh hỏi về F2 củ của e vì anh í cũng đang ngía . E chưa trả lời và cũng chưa ai nói gì thì 1 anh lên tiếng lun " dư tiền đi mua xe đó " . Hơi bất ngờ nhưng cũng trấn an e ? lại " sao vậy " - " uống xăng như uống bi " - " Là sao " - " hao xăng lắm " - Bao nhiêu thì hao " - " 18 19L " . E im ru k dám nói câu nào .
Em lặng câm vì hai điều :
- Bác này nhà chưa có xe ( í k phân loại nhưng sự thật là vậy , và có thể k có xe nhưng có đi nhờ hihihi)
- Bác này chưa có bằng lái !!!!!!!!!!!!!!!!!
Thật sự e là đã sở hữu Escape 3.0 V6 . và mức đọ ún bi của nó cũng không đến nỗi như bác í phán . Tất nhiên xe ún còn phụ thuộc cung đường và người chạy . Nhưng đi đường trường 11L - 12L là có và đường Sì Gùn : 15,5 - 16L là sự thật , còn nói 10L như bác nào nói em hợi nghại tí ( mặc dù rất phê khi nghe bác í nói ) . Xe chạy ở tốc độ chậm cảm giác xe k đã nhưng khi đi đường trường > 70 cảm giác thấy sướng rơn . Phụ tùng có nhiều cái k đắt như tưởng nhưng cũng có vài món nghe giá hết hùn .
Nhìn chung trong tầm giá hữu nghị thì xe đòi hỏi nhìn ngoài thấy đẹp , gấm cao bánh lún thì hổng có xe khác để lựa chụn .
E nói goy, ai nghe mấy a đang sở hữu ếch là đổi ngay ánh mắt ngưỡng mộ 1 nốt nhạc, nhà có đk mới nuôi nó được, uống xăng hoen chủ uống bia, phụ tùng thì đắt lòi mà dễ hư kakakakakakaka
p/s : do ánh nhìn người khác như vậy nên e đang ôm 2 con ếch luôn kakakaakakakkaakak

Hạng C
13/9/08
514
4.853
93
E nói goy, ai nghe mấy a đang sở hữu ếch là đổi ngay ánh mắt ngưỡng mộ 1 nốt nhạc, nhà có đk mới nuôi nó được, uống xăng hoen chủ uống bia, phụ tùng thì đắt lòi mà dễ hư kakakakakakaka
p/s : do ánh nhìn người khác như vậy nên e đang ôm 2 con ếch luôn kakakaakakakkaakak
:) bác ôm 2 con 2.3, em thì có lúc 3 con 3.0

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Escape ăn uống vậy đâu có hao xăng. Xe mình không phải Escape mà còn hao hơn à, một lít đi được có hơn 6 km
Định kiến Escape hao xăng

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
em nghĩ xe bác chưa tối ưu thôi, em đọc thớt biết xe bác bảo dưỡng chỗ bác Vui, bữa Tết hết 3 chai mà bóng loáng rẻ quá. Em đi nhiều ếch 3.0 (3 con gần đây : con của em 10.5l/100km (2002 3.0); con đèn ống 2004 và 2005 3.0 đều dưới 11l/100km. Nếu kg cầu toàn thị kệ chăng bao nhiều nhưng độ vọt kg mạnh thì phải kiểm tra gấp
Hi em chạy kiểu sport bác ạ, rù rù kg chịu được. Nắn nót thì chắc ok, xe em máy rất vọt. Hôm qua ông bạn mới lấy con 3.0 2004, xe đẹp, mà sao số nó nhảy chậm hơn xe em nhiều, đi cảm giác xe nặng chứ không nhẹ như xe em. Đang nghi lọc nhớt hộp số nó dơ quá làm áp lực dầu không đủ để nhảy số, phải quá 5-10kmh nó mới đủ áp để nhảy qua số... mà ca này phải mổ hộp số thay lọc, bỏ mịa...
Em retouch bên gara bạn em, PMC đường Nguyễn Quý Anh Tân Phú, máy móc cân chỉnh thì bác Vui, mỗi người mỗi việc bác à...:3dup:

• Like
Reactions: nguyenbh
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Dạ Ếch cạp em đổ 22 lít chạy 100% Sài Gòn được 125km bác ạ. Gần 6km/l. Xe bác là quý ông nào thế?
Xe gì thì em không nói đâu, nói ra các bác sợ không mua xe này nữa hãng chửi em chết. Em chỉ đưa ra con số để các bác chạy Escape thấy nhiều xe còn hao xăng hơn thôi mà.
Định kiến Escape hao xăng

Em tham gia vào đây vì trước có chạy Escape 3.0 sau phải đổi đi vì ít dùng em nó đi đường trường mà chạy trong phố thì cũng không sướng hơn chạy Escape 2.3, chẳng khác nào đem dao mổ heo cắt tiết gà.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: saohom and KMSLX
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
xe bác ấy chắc là chiếc i10 1.0 chạy cao tốc đó bác
Bác này đọc không kỹ rùi, không phải dưới 6 lít/100km mà là 6.1 km/l nghĩa là 1 lít chỉ chạy được 6.1km thôi bác. Mà bác chạy xe sao chứ em chạy cao tốc thấy hao xăng hơn chạy đường quốc lộ à. Em thấy muốn lợi về thời gian thì chạy cao tốc, muốn lợi về xăng thì chạy ~60 km/h, chạy tầm 70-80 km/h là hiệu quả trung hòa về thời gian và tiêu hao nhiên liệu bác ạ.
Đấy là ý kiến cá nhân em thôi nha bác.

• Like
Reactions: hoanglan200551
Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
Xe gì thì em không nói đâu, nói ra các bác sợ không mua xe này nữa hãng chửi em chết. Em chỉ đưa ra con số để các bác chạy Escape thấy nhiều xe còn hao xăng hơn thôi mà.
View attachment 618419

Em tham gia vào đây vì trước có chạy Escape 3.0 sau phải đổi đi vì ít dùng em nó đi đường trường mà chạy trong phố thì cũng không sướng hơn chạy Escape 2.3, chẳng khác nào đem dao mổ heo cắt tiết gà.
Hí.. tui yêu ziệt lam....

• Like
Reactions: bacai