Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
52
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Ở đây đan gnói chuyện giao định mức cho xe, bác nói bác đi vòng vòng 10L, em phán nếu giao 10L hỗn hợp thì ma nào dám nhận. Vậy bác xác nhận lại giúp em là 10L của bác là đường trường hay hỗn hợp. Lúc đó mới bàn tiếp.

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Mazda9 nói:
Nhầm, là dầu DO, các bác bắt lỗi kinh. Bác nào không tin thì hôm nào rảnh cứ call em, em rủ bạn, bác cứ đổ full thùng xăng, làm 1 tour saigon - nhatrang - saigon sẽ rõ, ai thua chịu toàn bộ chi phí cho chuyến đi ^_^
thaoland nói:
haibi nói:
Mazda9 nói:
Nhiều người đều nói xe Mỹ Hao xăng, chiếc CAPTIVA DSL của bạn mình đổ full thùng xăng (65l) đi hỗn hợp chạy được hơn 900km, qui ra chỉ khoảng 7.5l/100km. Nếu tính ra vẫn lợi hơn xe Nhật nhiều nhỉ.
vovinam nói:
Nếu giao Fortuner AT 2.7 máy xăng mà 10L thì tài nào dám nhận quả là dũng cảm. Xe em zinger AT có 2.4, ăn xăng hơn Ỉn tí xíu mà trong thành phố đã 16-17L, ra đường trường khoảng 10-11 Lít. Fortuner 2.7 mà giao hỗn hợp có 10L thì đi kiểu gì??????
CAPTIVA DSL nhậu gần bằng Vios, kinh nhể
xe này mà đổ xăng cũng chạy được hả ta?
Nếu là máy dầu thì bác nên so với Fortuner máy dầu mới xứng chớ:D
Fortuner máy dầu đường hỗn hợp em nhận cuộc với bác 8 lít thôi. Nghiêm chỉnh.

Hạng B2
4/5/10
144
13
18
Bai phuc cac bac that, kinh cac bac mot chum luon.

Em ma chay Fortuner 2.7 = 10L/100km + Captiva = 65l/900km chac lau lau do doc = tat may + lau lau day bo cho du chi tieu hehehe...

Co j mong cac bac luong thu.

Hạng D
3/1/10
1.811
95
48
TP. HCM
vvhoamap nói:
Tôi đã lái xe fortuner nhập 2.7 SR5 được 2 năm và fortuner V 2.7 được 8 tháng, xin xác nhận với tất cả các Bác là cả 2 xe ăn xăng tuơng tự nhau khoảng 10.5l /100km đường trường- đủ tải, bật máy lạnh, chạy cẩn thận nhưng cũng không qúa e dè chân ga. Còn đường trong nôi thị Sài Gòn thì không tính nổi vì ít khi dùng em fortuner trong nội thị. Tôi cùng đã từng lái 1 số xe và nhận thấy đối với Fortuner mức tiêu hao xăng như vậy là khá hợp lý nếu không nói là khá ok. Bác nào chạy fortuner đường trường mà qúa 13l/ 100km thì nêm xem lại cách lái của mình , hoặc nên đem xe ra hãng kiểm tra lại. Còn Bác nào nhận định mức xăng của công ty giao thì phải nhận khoảng 12.5l /100 km vì có nhiêu khi kẹt đương xa lộ, vòng vo tìm quán cơm cho khách , hay qua phà mà xếp cứ ngồi trong bật máy lạnh

oh, hay quá, bác lái cả 2 em rồi à, vậy bác làm vài lời nhận xét về cảm giác khi lái 2 em cho anh em biết đi: cảm giác lái, giảm xóc, nội thất, v.v..... Cám ơn bác.

Hạng D
19/10/09
4.733
14.282
113
Tel : 0949999684 .
Xin chào các Bác ......Nhờ các Bác có kinh nghiệm về xe FORTUNER 2.7 máy xăng ,xin cho mình biết định mức nhiên liệu của em nó như thế nào ...theo công bố của TOYOTA thì 12,3 lit/100km ...nhưng thực tế thì không phải như vậy ...có thông tin vào khoang 15-17 lít có thông tin 14 lít ...Mình hỏi để tham khảo thêm vì trong cơ quan đang chuẩn bị định mức nhiên liệu cho em Fortuner 2.7 mày xăng tự động .Rất mong được sự chỉ giáo của các BÁC . Chân thành cảm ơn các Bác nhiều. thu hoang
Langtugia1988 nói:
Kakalot nói:
thuhoang nói:
Xin chào các Bác ......Nhờ các Bác có kinh nghiệm về xe FORTUNER 2.7 máy xăng ,xin cho mình biết định mức nhiên liệu của em nó như thế nào ...theo công bố của TOYOTA thì 12,3 lit/100km ...nhưng thực tế thì không phải như vậy ...có thông tin vào khoang 15-17 lít có thông tin 14 lít ...Mình hỏi để tham khảo thêm vì trong cơ quan đang chuẩn bị định mức nhiên liệu cho em Fortuner 2.7 mày xăng tự động .Rất mong được sự chỉ giáo của các BÁC .
Chân thành cảm ơn các Bác nhiều.

Xe em, Fortuner máy xăng 2.7, số tự động, đã đi được 10 ngàn km. Hồi Tết vừa rồi làm một chuyến Buôn Mê Thuột rồi qua Đà Lạt rồi về TP.HCM. Sau khi tính toán cân đong đo đếm xong, Kết quả: khoảng 10lit/100km. Em chạy thoải mái, vuợt mặt ầm ầm. Không hỉu mấy bác kia chạy làm sao được 15lít thế, chỉ em với hìhì

À quên, nếu bác sử dụng nhớt 50 hoặc nhớt không tốt thì sẽ hao xăng hơn đấy nhé. Em thì em có sáng kiến sử dụng 5 bình nhớt tay ga Shell Advance Scooter 10w-40 API SL thấy máy rất nhẹ, kim nhiệt độ máy luôn thấp hơn mức giữa 2 thân kim, kể cả chạy tốc độ cao hay leo đèo gì vẫn vậy

Cái vụ này mới à nhe...............

Cái vụ này không phải mới mà là do tui đại lý Toyota làm bậy bạn.Tụi nó chỉ dùng nhớt 20W-50 thì phải.Nhớt này rất đặc máy nó chạy hao xăng phải rồi các cụ à.
Thậm chí hình như Lexus vô nó nó cũng lấy 20W-50 loại nhớt thường thay luôn trong khi đa số Lexus hiện nay trên nắp nhớt ghi rỏ SAE 0W-20 đó bác bác.
Theo em nghĩ nhớt 20W-50 chỉ dùng cho xe rất củ chứ xe mới không nên dùng đâu.

Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
@Phongnguyen: Vậy theo bác FT nên xài nhớt nào

p/s: cho e hỏi luôn Yaris xài lọai nào cho xe chạy ngon

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
34
@phongnguyen: vậy mình nên tự mua nhớt mang vào cho đại lý thay hả bác ? và nên mua lọai nào cho FT V

Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
madata nói:
@phongnguyen: vậy mình nên tự mua nhớt mang vào cho đại lý thay hả bác ? và nên mua lọai nào cho FT V

Hình như đem đồ ở ngoài vô thay thì hãng tính % với món hàng mình dem vô đó bác,hình như 20 hay 30% gì dó

Hạng D
1/8/09
3.039
14
38
tp.hcm
Tốt nhất nếu bảo dưỡng bác nói vừa mới thay nhớt rồi, thì hãng nó sẽ trừ tiền nhớt ra. Bác mang ra ngoài cho nó rửa xe, rồi mang nhớt mình ra cho tụi nó thay (tốn công 10k bo thêm 10k nữa là 20k)

Hạng B1
4/7/07
78
1
8
62
Kính các bác>>> Thanks các Bác nhiều lắm vì đã cho một số thông tin .....Ok hiện nay đã định mức được rồi ...hổn hợp 17l/100 km .....như vậy là ổn . Thanks các Bác .