Hạng B1
21/10/14
82
70
18
Ho Chi Minh City, Vietnam
ây dza...e tắt 3G thì nó báo hok tìm thấy sóng GPS, vậy e phải bật 3G suốt ah bác.
Tuần sau e đi Đà lạt, tính tìm hiểu để sử dụng luôn.
Dear bác! Đính chính lại thông tin thì note 3 của em tắt wifi và 3g rồi vẩn hoạt động ngon lành! Bác thử lại xem sao nha! Mở 3g cho dịnh vị ngon lành chọn tuyết đường rồi tắt 3g là một cách hay! Em thì tắt hết rồi mới định vị! Bửa nay em đi cafe napoly phạm ngọc thạch! Bác quởn thì ra cafe với em! 0908817604

Hạng B1
21/10/14
82
70
18
Sau khi đã tải bản đồ Sygic Việt Nam, bạn có thể bắt đầu mầy mò khám phá ngay hàng loạt những tính năng thú vị. Tất nhiên điều thú vị nhất ở Sygic vẫn là công cụ bản đồ này không cần kêt nối Internet mà chỉ cần bật hệ thống định vị toàn cầu GPS (khá thông dụng với smartphone ngày nay), với tấm bản đồ TomTom đã được tải sẵn về điện thoại…
Dù sao để tránh vấp váp, bạn cũng nên đọc qua cách sử dụng Sygic cơ bản dưới đây.
Trước hết, hãy cùng nhìn qua giao diện của Sygic với điểm đứng hiện tại, thanh tìm kiếm, và biểu tượng bảng điều khiển. Bạn lưu ý rằng ngoài cách zoom thông thường, bản đồ Sygic còn có thể xoay 360 độ nếu bạn dùng 2 ngón tay vuốt song song ngược chiều nhau.
[xtable=skin1|bcenter]
{tbody}
{tr}
{td}
{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Tải bản đồ Sygic Việt Nam: Đây là giao diện của Sygic với điểm đứng hiện tại (khung 1), thanh tìm kiếm (2), và biểu tượng bảng điều khiển (3). Ngoài cách zoom thông thường, bản đồ Sygic còn có thể xoay 360 độ nếu bạn dùng 2 ngón tay vuốt song song ngược chiều nhau (mũi tên minh họa).{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
Đánh dấu địa điểm trên Sygic
Bước 1: Để đánh dấu bất kỳ địa điểm nào trên bản đồ Sygic, kể cả điểm đứng hiện tại, bạn chỉ cần bấm vào điểm đó rồi chọn dấu sao trong bảng thông tin.
[xtable=skin1|bcenter]
{tbody}
{tr}
{td}
{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Tải bản đồ Sygic Việt Nam: Để đánh dấu bất kỳ địa điểm nào trên bản đồ Sygic, kể cả điểm đứng hiện tại, bạn chỉ cần bấm vào điểm đó rồi chọn dấu sao (khoanh đỏ) trong bảng thông tin.{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
Bước 2: Đặt tên cho địa điểm đó rồi bấm OK.
[xtable=skin1|bcenter]
{tbody}
{tr}
{td}
{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Tải bản đồ Sygic Việt Nam: Đặt tên cho địa điểm đó rồi bấm OK. Trong ảnh ta ghi nhớ địa điểm là “Nơi làm việc”.{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
Tìm đường với bản đồ Sygic
Bước 1: Để tìm đường, trước hết ta hãy bấm vào thanh tìm kiếm. Lúc đó bạn có thể chọn thêm các chỉ định vùng miền trước khi gõ từ khóa tìm kiếm cụ thể.
[xtable=skin1|bcenter]
{tbody}
{tr}
{td}
{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Tải bản đồ Sygic Việt Nam: Để tìm đường, trước hết ta hãy bấm vào thanh tìm kiếm. Lúc đó bạn có thể chọn thêm các chỉ định vùng miền (ví dụ trong hình ta sẽ chọn Hà Nội) trước khi gõ từ khóa tìm kiếm cụ thể.{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
Bước 2: Sau khi đã nhập từ khóa tìm kiếm, bạn có thể bấm vào biểu tượng danh mục để chọn thêm điểm dừng nữa, hoặc thay đổi điểm xuất phát không phải mặc định là vị trí đứng hiện tại. Hoặc bạn có thể bấm luôn ROUTE để được chỉ đường.
[xtable=skin1|bcenter]
{tbody}
{tr}
{td}
{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Tải bản đồ Sygic Việt Nam: Sau khi đã nhập từ khóa tìm kiếm, bạn có thể bấm vào biểu tượng danh mục (số 1) để chọn thêm điểm dừng nữa, hoặc thay đổi điểm xuất phát không phải mặc định là vị trí đứng hiện tại. Hoặc bạn có thể bấm luôn ROUTE (số 2) để được chỉ đường.{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
Bước 3: Xem và lựa chọn trong số các đường đi được gợi ý.
[xtable=skin1|bcenter]
{tbody}
{tr}
{td}
{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Tải bản đồ Sygic Việt Nam: Xem và lựa chọn trong số các đường đi được gợi ý.{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
Tùy chỉnh Sygic
Bạn có thể vào bảng điều khiển Sygic bằng cách bấm biểu tượng góc trên cùng bên trái. Ở đó bạn có thể đăng nhập để được dùng nhiều tính năng hơn, hoặc vào mục Settings.
[xtable=skin1|bcenter]
{tbody}
{tr}
{td}
{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Tải bản đồ Sygic Việt Nam: Bạn có thể vào bảng điều khiển Sygic bằng cách bấm biểu tượng góc trên cùng bên trái. Ở đó bạn có thể đăng nhập (số 1) để được dùng nhiều tính năng hơn, hoặc vào mục Settings (số 2).{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
+ Bạn có rất nhiều cách đăng nhập, ngoài cách thông thường còn có thể bằng tài khoản Facebook hoặc tài khoản Google. Nếu bạn muốn lập riêng một tài khoản Sygic, hãy bấm nút Create New Account.
[xtable=skin1|bcenter]
{tbody}
{tr}
{td}
{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Tải bản đồ Sygic Việt Nam: Bạn có rất nhiều cách đăng nhập, ngoài cách thông thường còn có thể bằng tài khoản Facebook hoặc tài khoản Google. Nếu bạn muốn lập riêng một tài khoản Sygic, hãy bấm nút Create New Account (khoanh đỏ).{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
+ Trong mục Settings, bạn có rất nhiều mục con để tùy chỉnh. Lấy ví dụ, bạn có thể tải thêm bản đồ quốc gia khác bằng cách chọn Manage Maps.
[xtable=skin1|bcenter]
{tbody}
{tr}
{td}
{/td}
{/tr}
{tr}
{td}
Tải bản đồ Sygic Việt Nam: Trong mục Settings, bạn có rất nhiều mục con để tùy chỉnh. Lấy ví dụ, bạn có thể tải thêm bản đồ quốc gia khác bằng cách chọn Manage Maps (khoanh đỏ).{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
Lưu ý : Muốn chọn tuyến đường tốt nhất theo kinh nghiệm riêng các bác nên làm theo cách sau :
1) Chọn thêm điểm trung gian ở giửa VD : Đi Saigon ( Điểm A )- Phan Thiết (Điểm B) các bạn tìm Mủi Kê Gà (điểm C) thì việc điều hướng sẽ tốt nhất phù hợp kinh nghiệm đường xá hiện tại. Vì sao : Tụi này ở nước ngoài, GG còn không cập nhật nổi huống chi Sygic ,
Cách này còn giúp các bác đặt được lộ trình tuyến đi dài ngày VD : Saigon - Hà Nội mà muốn đi vào những điểm mà bản đồ mặc định không đi qua ( Sygic luôn mặc định chọn đường quốc lộ để đi, nhiều khi em đi đường tỉnh lộ mới còn không thấy trên bản đồ, Định vị đang lềnh bềnh trên sông mới ghê chứ )

Hạng B1
21/10/14
82
70
18
bác dùng điện thoại tải link trong bài em vửa viết sáng nay để cài, nhưng đã cài ch play rồi thì phải vào thông tin ứng dụng xoá dữ liệu rồi gở cài đặt !

Hạng C
19/5/12
712
252
63
HCM
ây dza, e đang cài cái này trên ipad.
tắt 3G nó cứ tít tít báo không có sóng GPS hoài.

Hạng B1
21/10/14
82
70
18
ây dza, e đang cài cái này trên ipad.
tắt 3G nó cứ tít tít báo không có sóng GPS hoài.
chân thành cáo lỗi với bác ! em cũng có ipad mà chưa có vọc nó ! hiện android thì em đã có bản 14.7 thêm 2 chức năng mới ! Ipad hình như ngưng phát triễn sygic từ mấy năm trước để bán cho Viettel thu phí ! Ngâm ngùi ! hồi trước em cũng tín đồ IOS lắm, rồi chuyển sang android là h hết buồn quay lại ! Hic !
Sygic GPS Navigation v14.7.0 ( Nguồn : khiconmtv diển đàn samsungivet.vn )
https://www.fshare.vn/file/44Y8YT2GUL5O

Hạng B1
21/10/14
82
70
18
Rất hay.....
Chia sẽ và góp vui cùng bác thêm vài chương trình hay nữa cho anh em nghiên cứu:
1. Camera hành trình: Em định mua camera hành trình nhưng sau đó không mua nữa vì sài chương trình DailyRoad trên Android thấy cũng OK lắm. Chương trình này dùng rất dễ và có nhiều lựa chọn độ phân giải, kiểu ghi.... em đã test và chạy rất ngon.

2. Xem tivi trên ô tô: Mua một sim vinaphone và kích hoạt chương trình mobileTV với chi phí 10.000/7 ngày (tức là 40.000/1 tháng). Lưu ý là gói cước này của Vinaphone chỉ dùng để xem tivi và nó không tính phí 3g do xem tivi nên không lo bị tính phí phát sinh do dùng 3g! Nôm na là chỉ tốn 40.000 / 1 tháng nếu chỉ xem tivi (35 kênh).

Hiện nay các điện thoại Smart phone dùng rồi bán lại rất rẽ, nhiều khi cảm giác rẽ thúi nên cũng chẳng cần nhọc công lặn lội đem đi bán làm gì cho mất công, chỉ cần mua thêm 1 cái sạc điện thoại trên xe ô tô và lấy luôn cái dây cáp nguồn của nó là cấp sạc liên tục trên xe là ta có nhiều ứng dụng hay.
Có gì bác chia sẽ cho vui nhé.
bác thử cái này đi ! Cài thêm vọc chơi, bản mới nhất gửi bác test
Sygic GPS Navigation v14.7.0
https://www.fshare.vn/file/44Y8YT2GUL5O

Hạng D
20/8/11
1.665
10.329
113
Bien Hoa-Dong Nai
em mua code rồi, thành công, ngay đợt giảm 50% sao không dùng đượcvậy. Mai em chụp hình show mấy bác. Chắc do em gà.
Down load bản đồ rồi đấy.

Hạng B1
21/10/14
82
70
18
em mua code rồi, thành công, ngay đợt giảm 50% sao không dùng đượcvậy. Mai em chụp hình show mấy bác. Chắc do em gà.
Down load bản đồ rồi đấy.
Bác mua rồi thì chỉ mất phần dùng thử 7 ngày thôi! Còn 2 chức năng kia bác phải tốn thêm 9€ mổi chức năng! Mua rồi cũng tốt! Tôn trọng bản quyền và trí tuệ! Em thì thích vọc vạch tí nên xài bản rack ! Nhưng ít nhiều cũng có công Pr cho hảng! Bác lở mua rồi thì thử nâng cấp lên 14.7 rồi chép phần file sygic trên bản rắc về chép đè lên bản củ! Em nghĩ vậy! Vấn đề này có máy thì em mới vọc được! Mà xài androi hìn như không cài qua mấy của người khác được