Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Thôi em trải chiếu nằm cò queo đợi xem bác chủ làm đây...nãy giờ lót dép ngồi mỏi quá rùi...he he...

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
Chọn tool với em nhé :)
Hạng nhẹ - portable
[DIY] Cách âm cho siêu cỏ Forte

hay hạng nặng

hay lấy tất :)

Thôi e chọn cái này cho ... nhẹ :) hehehehhe

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
heheehehhe - photobucket chạy chậm qué.
Màn xô hàng đã xong, giờ vô chủ đề chính nha :
Cửa bên tài ( chưa mở ):

Mở cái loa này trước nha:
Chú ý, khi mở các bác phải tìm khe hở nào to nhất để có thể nhét cái vít ( ở đây e đang xài cái bút thử điện :) ) vào, rồi nhẹ nhàng cạy nó ra .... cứ từ từ kiên nhẫn nhé vì nó hơi cứng. Đừng sợ gãy miếng nhựa vì ... đã có anh Hải lo vụ đó rồi :)

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
Cửa sổ pót bài của os nhỏ xíu khó nhìn quá :) heheheh

Tiếp nhé .....
Dùng lưỡi dao văn phòng cạy nhẹ nhàng vào chổ xanh xanh như bên dưới. Do đó ngàm khóa bằng nhựa nên cứ mạnh dạn nhấn vào, đè xuống và kéo ra ... xong, các bác sẽ thấy con ốc + bên trong như hình dưới .... tương tự cho 2 lỗ kia .. tổng cộng có 3 con ốc + cần mở để tháo cái tapi này.

Để ý tấm hình cuối này là do thao tác lúc ban đầu nên e bị hố. Chổ hở phía trên hình ngay gần nẹp che kính tài là sai rồi ( làm đến cửa thứ 2 mới nhận ra cái sai này :) ) .... các bác không cần cạy phía bên trên tapi như e làm ... chỉ cần tháo 3 con ốc ra là đủ.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/3/12
353
10
18
Dang lot dep' ngoi xem bac day! E cung mun cach am xe cua e! Gia' bac noi' 750vnd/1 h hay 750dong dola/1 h zay bac?

Hạng B2
23/6/11
177
769
93
đợi xem xong chắc táo bón luông quá....................hehehehe

Thôi đợi tối nay lên xem cho đỡ bị.......................

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
@Heoyeunhac: 750 ngàn đồng/ hộp bác.
@khôinguyen: dạ e đang đi làm bác .... tranh thủ rãnh là pót hầu bác nè ...

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
Theo hình bên dưới, không chính xác 100% đâu vì lúc làm khg có chụp, làm xong mới nhớ ... các bác tìm chổ để nhét cái tu vít dẹp hay tu vít nhựa dẹp là ngon nhất ... E bắt đầu tìm ở phía dưới cái tapi vì nếu có lỡ tay thì vết trầy cũng không thấy :). Cứ từ từ tìm cho đến khi nhét cái tu vít vào được, sau đó từ từ cạy nó ra ... lúc đầu nhẹ, sau mạnh lên từ từ, đừng sợ nó bể vì nó sẽ không thể bể được ( lúc mở ra rồi các bác sẽ biết tại sao .... :) ). Sau khi cạy ra khỏang 3 cái nút ( chả biết gọi nó là cái gì nên gọi đại :) bác nào bíêt sửa lại dùm em ) để có thể nhét cái tay vào, lúc đó cứ mạnh dạn dùng sức ghì mạnh nó ra ....
Chú ý: đến khi tháo tapi ra hết, các bác phải đỡ phía bên dưới, từ từ nâng tấm tapi lên vì 1 cạnh của tấm tapi này được ghá vào cửa. Tìm hòai khg có tấm hình cho giai đọan này .. chịu khó tưởng tơợng vậy :) từ từ kiếm lại, có e pót lên sau.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Hự hự....vừa ngủ 1 giấc dậy....tới đâu rùi bác chủ ơi?

Thực ra em muốn biết nhất cái vật liệu bác dùng dán vào xe thui ạ, bác chụp 1 miếng show cho AE coi với...Còn vụ tháo lắp em cũng có cái Service Manual của Forte rùi....:D