Tập Lái
9/5/16
10
0
1
40
thinhphatict.com
Xốp XPS được ứng dụng cực kì hiệu quả trong cách nhiệt cho các phương tiện vận tải.
Các bác có thể tham khảo sản phẩm và giá tại đây
Ngoài ra bên em còn cung cấp các sản phẩm cách âm, cách nhiệt mà thị trường hay sử dụng hiện nay cho các phòng karaoke, chống nóng cho các toàn nhà cao tầng, trung tâm thương mại như bông thủy tinh, bông khoáng
Bên em là doanh nghiệp cung cấp các sản phẩm vật liệu phụ trợ xây dựng và các loại vật liệu bảo ôn trên toàn quốc với 2 xưởng sản xuất tại Nam Định và khu đô thị An Khánh ( gần thiên đường Bảo Sơn), các bác tại Hà Nội quan tâm có thể qua văn phòng em xem mẫu, và báo giá chi tiết:

VPGD: Tầng 3, số 152 Khuất Duy Tiến, Thanh Xuân, Hà Nội

Email: [email protected]

Điện thoại: 0422.403.396- 0462.927.761

Website: http://thinhphatict.com/

Hạng B2
27/9/13
398
307
63
Vũng tàu, Sài Gòn
Các bác đã làm cho em hỏi, qua mùa nóng vừa rồi, tấm bitum có vấn đề gì không? Có bị mùi gì trong xe ko? Em định làm mà lăn tăn mỗi vụ này. Thấy bảo các vật liệu này dùng trong xây dựng nên ko sao nhưng để trong xe hơi thì nóng và dễ bị chảy nhựa đường. Cám ơn các bác
Em chẳng biết Bác nghĩ sao nhưng tiền nào của đó... em thi công tấm dán chống rung của Mỹ từ 2012 đến nay ko có hiện tượng mùi hay nóng chảy gì mặc dù đã tháo tapbi cửa ra để thi công các hạng mục khác vài lần nên tiện thể kiểm tra luôn thấy rất ok... chắc loại em xài là loại tốt vì em chỉ nhớ giá thời đó cho 4 cánh cửa, sàn hết tổng là 2,5-3triệu/xe 4 chỗ. Nhưng loại em dán nó ko bám dính trên bề mặt là trần xe đâu nhé...ở dạng thẳng đứng thì ok. Bây giờ nhiều loại mới chắc tốt hơn.

8/6/16
15
5
3
55
Thấy các cụ làm chống nóng cho xe tự nhiên tôi cũng muốn nổi máu làm vọc sĩ. Chắc phải sưu tầm VL về trị bệnh ồn ào, ù tai cho con EV 2014 cuả tôi quá

Hạng B2
23/10/14
170
184
43
44
Hanoi, Vietnam
Em chẳng biết Bác nghĩ sao nhưng tiền nào của đó... em thi công tấm dán chống rung của Mỹ từ 2012 đến nay ko có hiện tượng mùi hay nóng chảy gì mặc dù đã tháo tapbi cửa ra để thi công các hạng mục khác vài lần nên tiện thể kiểm tra luôn thấy rất ok... chắc loại em xài là loại tốt vì em chỉ nhớ giá thời đó cho 4 cánh cửa, sàn hết tổng là 2,5-3triệu/xe 4 chỗ. Nhưng loại em dán nó ko bám dính trên bề mặt là trần xe đâu nhé...ở dạng thẳng đứng thì ok. Bây giờ nhiều loại mới chắc tốt hơn.
Vâng, em đã đến xem vật liệu Kukdong 90k/1m dài ở Đức Phượng chỗ sau Bưu điện Q5 rồi. Đây là vật liệu chống thấm trong xây dựng. Cơ bản thì chả có hiện tượng gì nhưng em cũng hơi lo trời nắng nóng để xe ở ngoài thì nó sẽ có thể có phản ứng gì đó thoát ra khí gì hay chất gì gây độc nếu đóng xe kín mít thôi. Em đã hỏi vật liệu cách âm Gribz của Nga (600k tấm 1mx60cm), Wurth của Đức (500k tấm 1mx 50cm) và Forch của Đức (140k tấm 25cm x 50cm), khả năng sẽ mua về để dán với tác dụng dampen. Coupling và block sound thì mút và tấm cao su đen cách âm là chuẩn nhất rồi vì ở VN chả ai biết MLV là cái gì !

• Like
Reactions: trthnamvn
Hạng B2
24/8/13
290
468
63
Hư Vô
Các bác đã làm cho em hỏi, qua mùa nóng vừa rồi, tấm bitum có vấn đề gì không? Có bị mùi gì trong xe ko? Em định làm mà lăn tăn mỗi vụ này. Thấy bảo các vật liệu này dùng trong xây dựng nên ko sao nhưng để trong xe hơi thì nóng và dễ bị chảy nhựa đường. Cám ơn các bác
Đến ngày hôm nay xe em vẫn không có mùi...vẫn thơm tho..nhưng em nghĩ rằng mình nên kỹ hơn khi đậu xe..nên chọn nơi có bóng mát khi có thể...nóng quá..khoan nói đến chuyện có mùi..mình vô xe cũng dễ bị bệnh vì sock nhiệt.

• Like
Reactions: Ravine
Hạng B2
23/10/14
170
184
43
44
Hanoi, Vietnam
Đến ngày hôm nay xe em vẫn không có mùi...vẫn thơm tho..nhưng em nghĩ rằng mình nên kỹ hơn khi đậu xe..nên chọn nơi có bóng mát khi có thể...nóng quá..khoan nói đến chuyện có mùi..mình vô xe cũng dễ bị bệnh vì sock nhiệt.

Cám ơn bác nhiều, em đi mua tấm xốp đen XPS gì thì hình như nó là tấm cao su non hay gì đó thấy nó hơi mùi cao su hơi nặng. Sợ để trong xe thì cả khoang xe mùi cao su tất, không biết em mua có đúng không bác nhỉ?

8/6/16
15
5
3
55
Sau khi đọc bài này,tôi đã tự mua đồ về làm cách âm cho 5 cánh cửa con EV 2014 của nhà . Kết quả là 5 cánh cửa đóng nghe chắc hơn nhưng do không tìm mua được mút xốp trứng gà nên nghe tiếng có vẻ bị ù nhiều hơn.Sau khi làm cũng rút ra 1 chút kinh nghiệm là khi dán bitum ở những nơi khó dán, ví dụ như ở các hốc trong cánh cửa các ae cần cắt nhỏ miếng dán và phun nước vào mặt dán cũng như phần tole để dễ dán chính xác hơn.Sau đó dùng tay hoặc dụng ép miết mạnh cho keo dính chặt sau một thời gian phơi nắng nước sẽ tự khô tấm dán được như ý. Giá thành sau khi hoàn thành 5 cánh cửa chưa đến 1Tr quá rẻ so với cửa hàng .

• Like
Reactions: gunelix
Hạng D
24/4/16
1.039
7.678
113
39
ở Hà nội hoặc Nam Định, Ninh Bình mua vật liệu như của bác chủ ở chỗ nào được ạ, ai biết chỉ dùm em với. Máu DIY lại nổi lên rồi

Hạng B2
23/10/14
170
184
43
44
Hanoi, Vietnam
ở Hà nội hoặc Nam Định, Ninh Bình mua vật liệu như của bác chủ ở chỗ nào được ạ, ai biết chỉ dùm em với. Máu DIY lại nổi lên rồi

Bác ra cửa hàng vlxd bất kỳ bảo nó đưa cho xem loại vật liệu dán chống thấm là nó đưa cho ngay. Đó chính là loại dán như loại Ravi hay Kukdong gì đó. Loại này dán ko có tác dụng cách âm chi hết mà nó có tác dụng giảm rung chấn của tấm tôn cửa. Hình dung bác gõ lên tấm tôn kêu coong coong thì sau khi dán lên nó kêu cục cục í. Bác có thể mua các loại tấm dán của Gribz, Forchs hay Wurth về dán công năng tương tự nhưng đảm bảo an toàn hơn !