Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Sáng nay, đến bác thợ sơn pha 1 lon sơn hết 100K....

Công nhận thật điêu luyện, 5 loại sơn pha chung với nhau được 1 màu y chang

100K được 1 lon sơn loại tốt có cùng màu xe.... 1 lon này chiến được con xe không vậy ta????

Bắt đầu lót tiếp và xã cho thật láng mịn

Và nước sơn đầu tiên

Tuy nhiên, cái súng phun của em nó đã chinh chiến hơn những 3 năm trãi qua không biết bao nhiêu lần sơn, nay em nó có vẽ già nua và cho ra nước sơn không được mịn lắm

Em tưởng rằng phải cho em nó về hưu luôn đấy, nhưng trước mắt thay cái này cái đã, nếu không hài lòng em sẽ cho về hưu thật

Nhìn thấy nó bị mòn thấy khiếp

Đoạn trường tự sướng thật gian nan, nhưng không thể nản được... phải cố lên. Đem đi thợ thì trong vòng 1 nốt nhạc, nhưng em thích tự làm chính vì thế mà mình học được rất nhiều, kể từ hôm mua đuôi gió đến giờ cũng vài tháng rồi, nghỉ lễ này phải quyết cho nó xong thôi...

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Tiếp theo ngày hôm qua, với màng sơn toàn là hột và bụi, em vô cùng nản, chắc phen này phải đầu tư đến 2 chai nước Pepsi để sắm 1 cái súng phun mới, hoặc là đem đi thợ... nản vô cùng... Trước giờ em chưa bao giờ học qua nghề sơn, thôi đành thử thời vậy, với tiêu chí nghĩ sao làm vậy cùng lắm dùng hóa chất tẩy sơn hiệu TOA quét sạch hết rồi đem ra thợ, chuyện đem ra thợ chỉ 1 nốt nhạc.... Tiếp tục sáng nay dậy sớm dùng giấy nhám mịn xã nước.... ôi thật quá đã màng sơn mịn láng quá tuyệt vời

Nhìn hình cũng thấy, không mịn và không đều... giấy nhám xã nước rồi phơi, rồi xã nước, rồi phơi.....

Từ đây Choi này có thể sơn xe được rồi đấy

Tiếp tục sơn - phơi - xã nước....

Ngày mai chỉ cần vài lượt dầu bóng xe hơi 2K, rồi xã nước và đánh bát.... ke ke ke chuyện sơn xe là quá dễ.
Em nhớ 1 ngày nọ chú em cột chèo cần tút 1 cái cản bị xe honda ủn từng phía sau, đưa đến thợ tút sơn lại hết gần 500K với chiếc Toy Yaris, hây da cái cản như thế này nếu mà sơn thì hết bao nhiêu nhể :)
Tiếp tục, em kiểm tra phần gầm với chống mục gầm bằng sơn Mika Epxy, cho đến hôm nay hết ý kiến để bình phẩm

Và đây chiến binh thép 3 mã lực

Và phần quan trọng nhất để có thể cho màng sơn đều là option đặc biệt cho máy bơm hơi này là bộ phận điều chỉnh áp lực hơi ra luôn ở mức 6 kg và ở mức 6 kg là máy bơm bắt đầu hoạt động khoảng 1 phút là đủ áp lực.

Chuẩn bị hạ đuôi

Em này sẽ được bỏ đi vì quá cá sấu

Và phía bên kia cũng bỏ đi luôn

Phần đuôi đã được hạ xuống, ây da vẩn còn mới đấy chứ nhưng không sao ngày mai sẽ vẫn là Mika Epxy tiếp, nhưng lần này chỉ quét tay

Đã được hạ hoàn toàn

Và điều quan trọng nữa là quy hoạch lại mấy sợi dây điện... con relay 4 chân nằm đấy có vẽ không được ổn lắm, phải kiểm chỗ nào sạch sẽ 1 tí cho em nó ngự vào đấy.
Mai tiếp tục, giờ đi nhậu giảm mỏi cái đã (Nhưng thực sự đã nhậu xong mới post bài....)

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Hình này sẽ rất rõ cho biết áp lực hơi sẽ luôn ở mức này

Con relay đã được dời vào vị trí này

Mika Epxy đã được chống mục .... toàn bộ con xe đã được chống mục hoàn toàn đấy nhá

Ngay cả núm cao su hay bát nhựa định vị dây dẫn còn mới kít, hic đời 2001 mà không biết tại sao nó còn mới vậy???

Và sản phẩm sau 3 ngày sơn xã giấy nhám nước đã được hoàn thiện

Cũng tạm hài lòng, không có gì để chê

Nghĩ cũng phí thật lon keo bóng nhỏ loại tốt giá 85K chỉ dùng 1/4, thôi thì đóng hộp để dành đó phải nhanh nhanh cho kế hoạch sắp đến chứ không thôi hư lon keo này nữa là phí đạn

Chỉnh macro cho cục xà bông sát vào 1 tí

Gần thêm 1 tí nữa

Một góc khác

Hậu quả của lần tự sướng này là: học được bài học về sơn xe có rất nhiều kinh nghiệm hay....
Chắc chắn chi phí thấp hơn đem đi thợ, vật tư còn dư lại cả đống không biết bao giờ sài mới hết, nhưng học được nhiều kinh nghiệm rất quý.
Tiếp theo các bác theo dõi cách lắp và độ đèn xe nhá....

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Hôm ngồi với nhau nghe bác kể lại chi tiết mà em cảm nhận đc vẻ đam mê, thành công. Em ở gần bác dám cũng giao V2 em cho bác có đối tượng để thực hành. Đúng đi ngày đàng học đc sàng khôn. Hôm nghe bác nói em cũng có nhiều ý tưởng cho V2 em.:D

Hạng F
11/1/10
6.130
60.520
113
choixongxu nói:
Em này sẽ được bỏ đi vì quá cá sấu

Và phía bên kia cũng bỏ đi luôn
:DXài chán rồi chê nè! Bên Mẽo mà có được cặp đèn này chắc là phải tốn lắm, cứ tính công thợ 70$/h.