Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Mẫu đó đẹp đó bác chủ, nhưng em bâng khuâng khoảng đăng kiểm lắm bác. Bác hỏi kỹ trước cho chắc (đang căng zdu này lắm).
Vụ ĐK em tính rùi, lúc trước để quên 1 xị, thì giờ 2 xị...(em cũng canh thời hạn ĐK từ 6th lên 1 năm mới lắp, :D...vậy là huề tiền).

Hạng C
1/6/08
696
7
18
BVTTTW2
google.com.vn
Xe em lắp được chắc khoảng 5năm rồi, k vấn đề gì, chắc chủ cũ xài đồ xịn. Em mới đk xong, k vấn đề gì luôn. Bác laple nên chơi 2 xenon cos thôi, pha nên giữ nguyên để đá đèn khi cần.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.076
113
Giá 10-12 củ thường là : bi Audi/Passat - ballast 2nd Denso/Mitsu ( Made inJapan ) -bóng Osram/Philips mới 100%. Quan trọng nhất vẫn là ballast xịn ( có cục khử nhiễu) thì khi vận hành sẽ ổn bác à, lên đèn nhanh, đá pha tức thời, em nghĩ bác nên né hàng Khựa ra là đc. Còn bác chơi nguyên bộ Philips ( cả ballast+bóng mới 100% ) thì ngon nhất nhưng giá phải CHÁT hơn nhìu. Xe 2nd bác quất óp tion đầu là quá ổn rùi, nhà em 2 xe Hàng xẻng đều chơi, chạy đi xa là vô cmn đối, gầm thì chơi halogen vàng 3000K là ổn rồi bác. Bác còn sợ thì quất thêm bộ Grounding kit và Battery Booters thì khỏi lo cmn lun, he he
P/s: em mới đi đăng kiểm xong hồi t4/2014 ở chỗ trạm đk Hồng Hà (TB) vẫn ổn, có điều đăng kiểm viên sẽ chụp hình toàn bộ ngoại thất xe nên bác nào mún lên xenon phải làm trước khi đk nhé

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
20/6/12
1.516
538
113
Q3, TPHCM
Số là đợt rồi từ ĐL về SG đèn tối quá, chạy ngang rừng cao su ở ĐT 769 mà hồi hộp sợ có "ông xỉn" 2b lao ra bất chợt (vì lúc đó cũng muốn về gấp nên chạy 80km/h)...
Nên bây chừ, đang phân vân muốn lên bixenon giống như hình:
View attachment 57813
Bác nào có "kinh" rồi cho em chút ý kiến dzới?
Vãi cả " Kinh " =)))))))

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Xe em lắp được chắc khoảng 5năm rồi, k vấn đề gì, chắc chủ cũ xài đồ xịn. Em mới đk xong, k vấn đề gì luôn. Bác laple nên chơi 2 xenon cos thôi, pha nên giữ nguyên để đá đèn khi cần.
Thanks bác! Em cũng tính như thế...

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Giá 10-12 củ thường là : bi Audi/Passat - ballast 2nd Denso/Mitsu ( Made inJapan ) -bóng Osram/Philips mới 100%. Quan trọng nhất vẫn là ballast xịn ( có cục khử nhiễu) thì khi vận hành sẽ ổn bác à, lên đèn nhanh, đá pha tức thời, em nghĩ bác nên né hàng Khựa ra là đc. Còn bác chơi nguyên bộ Philips ( cả ballast+bóng mới 100% ) thì ngon nhất nhưng giá phải CHÁT hơn nhìu. Xe 2nd bác quất óp tion đầu là quá ổn rùi, nhà em 2 xe Hàng xẻng đều chơi, chạy đi xa là vô cmn đối, gầm thì chơi halogen vàng 3000K là ổn rồi bác. Bác còn sợ thì quất thêm bộ Grounding kit và Battery Booters thì khỏi lo cmn lun, he he
P/s: em mới đi đăng kiểm xong hồi t4/2014 ở chỗ trạm đk Hồng Hà (TB) vẫn ổn, có điều đăng kiểm viên sẽ chụp hình toàn bộ ngoại thất xe nên bác nào mún lên xenon phải làm trước khi đk nhé
Em cũng tính đến chuyện này, sẽ tậu riêng Bóng xenon và Balast cùng bộ mới chính hãng luôn, OSram hiện giá khoảng 5 củ, sau đó sẽ nhờ Thần Đèn lắp bi Q5 và mí led...
BB em đã lắp lâu rùi...

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
À quên hỏi Bác, Bác lắp ở đâu vậy, liệu đem bộ Osram đến họ có lắp cho mình không?

Hạng D
24/7/12
4.193
13.076
113
Em mần bên ngoctuyen85 bác à, bên KT cũng ok lun, bác cứ mang qua nhờ gắn giùm đc mà

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
lắp khoảng bao lâu là xong vậy ta

Làm khoản 5-7 tiếng đó bác nhưng nếu kẹt nhiều xe cùng vào làm thì qua ngày.
Tốt nhất là hẹn trước và đem xe lại sớm rồi chiều quay lại lấy.
Lưu ý nên lấy xe sau 5h vì lúc này trời tối mới chỉnh ánh sáng đèn chuẩn hơn (chỉnh độ cao thấp của đèn)

Nên làm ở KT và đừng làm ở nơi khác. Đây là kinh nghiệm của bản thân em sau 3 lần làm cho bản thân ở cả 2 ông thần đèn trên OS.