Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Các bác nói em quyết tâm độ rùi, tự nhiên ông bạn gạ gả em mondeo 2.3...hic, thèm...:confused:, giờ đang phân vân ko biết nên tốn hơn 10 củ lên Bi hay tốn hơn 200 củ để được xuống 2.3???

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Các bác nói em quyết tâm độ rùi, tự nhiên ông bạn gạ gả em mondeo 2.3...hic, thèm...:confused:, giờ đang phân vân ko biết nên tốn hơn 10 củ lên Bi hay tốn hơn 200 củ để được xuống 2.3???
hồi học cấp 1 cô giáo em dạy 200 nó lớn hơn 10 gấp 20 lần lận đó bác... :D

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Báo cáo các bác, hồi chiều em mới ngoại tình với 1 em Mông 2.3 đã 4 vạn km xuân xanh (xe còn rất Chất)...hơi hụt hẫng tí nếu so với Mông già của em (cũng 4 vạn xuân xanh), ở đây em nói về cảm giác sử dụng nhé (các bác Mông 2.3 có chém em thì nhẹ nhẹ nhé):
- Đầu tiên cảm giác bước vào...ghế da không êm ái, sang trọng bằng và khoãng không gian hơi chật chội, cái nì rất quan trọng trong những chuyến đi du hí với bồ nhí hay du lịch với bà cả+ f1 (kể cả bên ghế phụ và hàng ghế sau, tổng thể em thấy cabin nhỏ hơn Mông già í...mặc dù thông số kỹ thuật thể hiện ngược lại)...và không còn cảm giác "Chào Đón" thụt ra thụt vào nữa, hic...mất hết cả Hứng!!!
- Đề máy, vòng tua lên 1500, sau đó trả về 750-800v/p, rên nhỏ hơn con vợ Mông già (tua từ 2000 xuống chậm về 750-800), chân ga nhạy (chắc nhờ chân ga điện tử) và cảm giác lái rất yomost như...Mông 2.5 :D (ko cảm nhận được sự khác biệt, dù là hộp số 6 cấp, có chăng là rên nhỏ hơn, hí hí)
- Một số thứ "cải lùi" rất đáng tiếc:
1/Sang số trên volant (cái nì là độc nhất vô nhị, kể cả xe đời mới dòng khác chưa chắc tiện nghi bằng, volant thiết kế 2 nút tăng-giảm số 2 bên, rất tiện lợi...xe em trang bị thêm HUD, cài đặt cứ tua 1500v/p là nó "tic tic" nhắc "sang số" khi ban đầu chưa quen, vừa êm ái, ít gầm rú, vừa tiết kiệm nhiên liệu mà ko cần phải nhìn vào màn hình hay tốc độ làm giề...riết thành phản xạ lun.)
2/Rèm điện phí sau, móa ui...ko có lun, cái nì bà cả phản đối kịch liệt, hữu ích zậy mà nỡ...cắt ốp sừng.
3/Nhớ ghế, nhớ gương cũng...mất tích...haizzz
4/Hai màn hình LCD sau ko có (cái này tạm chấp nhận).
- Được cái có Đèn liếc hơi bị "độc", form young hơn, đuôi nhìn củ chuối nhưng khoang hành lý rất rộng, cảm biến 4 mắt ở phần thấp nhạy hơn và có lẽ ít hao xăng hơn trong nội thị (cái này em chưa có đủ thời gian test).
Thôi thì gắn bó với già típ, dẫn em nó đi...thẩm mỹ mắt...

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Bác laple đã đổi sang Mon trẻ rồi hả, chúc mừng bác, nói chung 2.3 có cả cải tiến và cải lùi, nhưng nếu bác để ý sẽ thấy hốc gió taplo 2.3 xấu quá, tròn vo và hở nữa, đẹp như Mẹc thì ko nói đằng này có 2 cánh thôi à.

• Like
Reactions: huyluong
Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Bác laple đã đổi sang Mon trẻ rồi hả, chúc mừng bác, nói chung 2.3 có cả cải tiến và cải lùi, nhưng nếu bác để ý sẽ thấy hốc gió taplo 2.3 xấu quá, tròn vo và hở nữa, đẹp như Mẹc thì ko nói đằng này có 2 cánh thôi à.
Không có đổi bác ơi! Em chỉ ngoại tình 1 lần thui à...Thấy bỏ thêm 1 đống tiền mà chất lượng cũng ko khá hơn bao nhiêu!

• Like
Reactions: huyluong
Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
Hehe,cảm giác như bác chủ thì em đã từng rồi. Em đã thử mon 2.3, sonata, camry 2.4 và qđịnh vẫn giử vợ già Mon 2.5 cày tiếp. Khỏi tốn thêm vài trăm triệu,để dành tiền đó đổ xăng chạy mệt xỉu

Hạng B2
3/1/08
210
63
28
Em cũng đã từng ly dị mon, sau 6 tháng bơ vơ tán tỉnh em lại cưới lại em 2 vạch v6 y chang các cụ ạ. Và thực sự sau này muốn nâng cấp thì em nghĩ lựa chọn 1 là fuson 2015 bản ful rồi đến mazda6 2015 ful, còn cao hơn chút thì mec e và bim 5 ful, còn cao hơn nữa thì từ từ.
Hiện nay em đang kết con M6, nhưng ghế da nó thì em ko khoái và nó chưa có bản v6, nên em cứ đi mon đã

• Like
Reactions: laple