Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
E không rành vụ này lắm nên Bác cho em hỏi, altis 2014 có lắp Bi được ko, có phải cắt chóa không vì em muốn về zin sau này, bác tư vấn giúp em nên dùng loại nào vì em chỉ cần bi cos và inbox em cái gía.
Chào bác.
Bi-Xenon cho đèn xe bác nếu ko cắt chóa thì bên em vẫn có loại lắp vô và sau này về zin được ạ. Khi bác lắp cặp Bi-Xenon bên đèn cos, bình thường khi mở đèn nó sẽ ở chế độ cos, khi đá pha thì đèn pha sáng, đồng thời màn chắn trong quả bi lật lên cho ánh sáng cao hơn thành pha. (tổng cộng 4 pha 2 cos)

Hạng B2
22/12/14
230
735
93
Chào bác.
Bi-Xenon cho đèn xe bác nếu ko cắt chóa thì bên em vẫn có loại lắp vô và sau này về zin được ạ. Khi bác lắp cặp Bi-Xenon bên đèn cos, bình thường khi mở đèn nó sẽ ở chế độ cos, khi đá pha thì đèn pha sáng, đồng thời màn chắn trong quả bi lật lên cho ánh sáng cao hơn thành pha. (tổng cộng 4 pha 2 cos)
Tks Bác. Cho xin ít hình loại đèn này được không Bác? Em muốn nghía trước khi quyết định. Inbox hộ em cái giá. :)

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Tks Bác. Cho xin ít hình loại đèn này được không Bác? Em muốn nghía trước khi quyết định. Inbox hộ em cái giá. :)
Chào bác.
Độ Bi XENON: PHILIPS, OSRAM, DENSO, LED Bi Beam, Mí LED, Angel Eyes bằng máy chuyên dụng, BH 36Th

Xe bác nếu ko muốn cắt chóa chỉ có thể dùng quả Bi Q5 TQ này thôi, ngoài ra chất lượng kém hơn có mấy quả bi sắt TQ thì em ko có ạ.
Thanks bác.

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Chevrolet Aveo độ Bi Q5 mới, bóng Osram Đức mới, Ballast Osram Italia mới, nguyên bộ xịn bảo hành 18 tháng, bao xài tẹt ga, đá pha ầm ầm, kkk
Độ Bi XENON: PHILIPS, OSRAM, DENSO, LED Bi Beam, Mí LED, Angel Eyes bằng máy chuyên dụng, BH 36Th
Ballast Osram xịn mới 100% của Ý:
Bóng Osram xịn mới 100% của Đức:
Ánh sáng đèn cos, sắc như dao cạo, hehe:
Ánh sáng đèn pha:
Thợ ngoài chợ trời lắp LED DRL rất cẩu thả, chỉ lắp vào chứ ko cố định, lỏng lẻo và lòi dây điện, thiếu thẩm mỹ. Bên em phải sửa lại, làm viền mica che dây điện.
Sau khi sửa lại, thêm mí Mica:
Đơn giản mà đẹp:

• Like
Reactions: Rongconmenhac
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Mercedes C200 mặc dù còn rất mới nhưng chóa đèn gầm đã bị bong tróc do không chịu nổi sức nóng khủng khiếp của bóng Halogen. Bác chủ xe quyết định lắp cặp Bi-Xenon chống nước chuyên dụng cho đèn gầm, tích hợp pha cos (sau khi hoàn thành sẽ có 4 cos và 6 pha)

Cặp chóa đèn gầm do không chịu nổi sức nóng khủng khiếp của bóng Halogen đã bong tróc hết:
Chóa đèn gầm hình oval, lỗ mặt nạ ốp đèn gầm hình oval nên cần chế lại mặt nạ cho hợp với dáng em, bả ma-tit, sơn và lắp lên, giữ nguyên ốp inox zin:

Và đây là thành quả:

Link tham khảo thêm:
http://novatech.vn/mercedes-c200-do-bi-xenon-cho-den-gam/
Cảm ơn các bác đã xem.

Last edited by a moderator:
  • Like
Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Em mới thay 2 bóng xenon kèm dây dẫn tuy nhiên ánh sáng vẫn kg vừa ý vì chóa của em cũng cũ. Em thường đi đêm đường xa nên cần đèn đuốc phải đảm bảo chất lượng. Em tốn nhiều tiền cho vụ bóng đèn này lắm rồi mà vẫn kg ăn thua. Bác tư vấn giúp em nên làm loại nào cho hợp lý. Xe em là suzuki XL7, đèn gốc loại này (bóng em đã đổi sang xenon thụt thò).
P/s: Đây là hình minh họa chứ đèn em chóa dán lại nên sẽ tối hơn.

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Em mới thay 2 bóng xenon kèm dây dẫn tuy nhiên ánh sáng vẫn kg vừa ý vì chóa của em cũng cũ. Em thường đi đêm đường xa nên cần đèn đuốc phải đảm bảo chất lượng. Em tốn nhiều tiền cho vụ bóng đèn này lắm rồi mà vẫn kg ăn thua. Bác tư vấn giúp em nên làm loại nào cho hợp lý. Xe em là suzuki XL7, đèn gốc loại này (bóng em đã đổi sang xenon thụt thò).
P/s: Đây là hình minh họa chứ đèn em chóa dán lại nên sẽ tối hơn.

View attachment 606018
View attachment 606019
View attachment 606020
Chào bác.
Nếu bác đã tốn nhiều tiền bạc cho vụ tăng sáng mà vẫn không ăn thua, thì em nghĩ làm 1 lần cho nó đáng đồng tiền đi bác. Có câu "cấu vặt đau hơn cào" hihi, lâu lâu bác làm 1 cái nhưng nó ko đáp ứng nhu cầu, lại đổi cái khác, lại ko ưng... đâm ra tốn tiền nhiều lần mà ko như ý.
Em tư vấn bác thế này:
Bác lắp 1 cặp Bi Q5 TQ mới + Bộ Xenon TQ loại 1 là ngon lành, hoặc hàng Philips, Osram, Denso xịn tháo xe.
Còn nếu tiền bạc thoải mái thì Bác làm bộ Bi Q5 TQ mới + Bóng Osram/ Ballast Osram, Denso xịn mới.\
Còn đèn gầm thì có nhiều giải pháp ạ.
Bác mang xe qua em xem trực tiếp cụ thể rồi tư vấn bác giải pháp nào phù hợp mà hiệu quả với chi phí hợp lý nhất cho xe bác nhé.
Thanks bác.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Chào bác.
Nếu bác đã tốn nhiều tiền bạc cho vụ tăng sáng mà vẫn không ăn thua, thì em nghĩ làm 1 lần cho nó đáng đồng tiền đi bác. Có câu "cấu vặt đau hơn cào" hihi, lâu lâu bác làm 1 cái nhưng nó ko đáp ứng nhu cầu, lại đổi cái khác, lại ko ưng... đâm ra tốn tiền nhiều lần mà ko như ý.
Em tư vấn bác thế này:
Bác lắp 1 cặp Bi Q5 TQ mới + Bộ Xenon TQ loại 1 là ngon lành, hoặc hàng Philips, Osram, Denso xịn tháo xe.
Còn nếu tiền bạc thoải mái thì Bác làm bộ Bi Q5 TQ mới + Bóng Osram/ Ballast Osram, Denso xịn mới.\
Còn đèn gầm thì có nhiều giải pháp ạ.
Bác mang xe qua em xem trực tiếp cụ thể rồi tư vấn bác giải pháp nào phù hợp mà hiệu quả với chi phí hợp lý nhất cho xe bác nhé.
Thanks bác.
Ok bác. Để em thu xếp thóc lúa rồi qua bác 1 lần luôn cho tiện chứ em cũng điên tiếc vụ đèn đuốc này lắm rồi.

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn

Ford Escape độ cặp Bi-Xenon cho đèn gầm, lắp bóng LED PHILIPS Lumileds cho đèn pha.
Lúc đầu bác chủ xe định độ bi-xenon vào đèn cos, nhưng sau khi lắp xong cặp bi-xenon chuyên dụng cho đèn gầm có tích hợp pha cos, bác chủ quá hài lòng với ánh sáng cặp Bi-xenon gầm mang lại nên hoãn luôn việc độ bi-xenon cho đèn cos.
Làm mặt nạ cho hợp với dáng em, bả mattit, sơn đen nhám:

Lên xe chuẩn bị test ánh sáng:
Ánh sáng đèn gầm ở chế độ cos:

Ánh sáng đèn gầm và đèn cos Halogen:

Ánh sáng đèn gầm ở chế độ pha, và đèn Pha LED PHILIPS Lumileds siêu sáng.

Video Clip test ánh sáng:
Link tham khảo thêm:
http://novatech.vn/ford-escape-do-bi-xenon-cho-den-gam-lap-bong-pha-philips-lumileds-sieu-sang/
Cảm ơn các bác đã xem.

• Like