Chào các bác OS!
Em khoe với các bác sản phẩm bên em ăn nằm với Fortuner 2017 mấy ngày ạ :))
Chiếc Fortuner 2017 máy dầu với nhiều chức năng mới cao cấp, nhưng nhiều phụ kiện vẫn chưa bằng phiên bản máy xăng 1 cầu. Vì thế, bác chủ đất An Giang đã nghiên cứu và đầu tư thẩm mỹ lại em ý một cách xuất sắc.
Đầu tiên là Body Kit.
Bác chủ đã tìm hiểu và ngâm cứu với em cả gần tháng trời để lựa phiên bản Body Kit phù hợp. Em nhập Body Kit từ 2 hãng của Thái Lan là Ativus và FITT. Sau thời gian trao đổi, bác ý chốt sổ form Lexus 570 của FITT. Mẫu này khá mạnh mẽ nhưng vẫn rất cuốn hút ạ :)
Đây là hình ảnh mẫu FITT em làm cho bác ý:

Còn đây là mẫu Ativus:

Đây là link web, các bác đọc thêm ở đây ạ: http://manhquanoto.com/fortuner/body-kit-mau-lexus-lx570-cho-toyota-fortuner/
Bác nào cần tư vấn thêm thì inbox em ạ, hàng em có sẵn.
Thứ 2 là Mạ Crom các chi tiết ngoài xe.
Phiên bản máy xăng 1 cầu được ưu tiên mạ crom các chi tiết như mặt calang, tay cửa, chén cửa, logo, chữ Fortuner, tay cốp sau. Bác chủ yêu cầu em cũng mạ crom cho xe bác ý y như vậy, phải gọi sáng bóng, sang cực.

Thứ 3 là dán phim cách nhiệt mã siêu cách nhiệt.
Dưới tiết trời oi bức, nóng nực thế này, có ngày lên tới 40 độ tại SG thì việc mua xe không dán film cách nhiệt hay dán loại thường là một thất sách. Không những làm nội thất xe nhanh xuống cấp, tiêu hao nhiều nhiên liệu mà người ngồi trong xe cũng chói mắt, khó chịu. Bác ý bảo em dán luôn loại tốt nhất đi chứ nóng chịu không nổi :))

Thứ 4 là bọc ghế da.
Lớp ghế nỉ trên xe không những gây nóng bức khó chịu mà còn làm giảm đi tính sang trọng trong xe. Vì thế bác chủ An Giang đã đặt may luôn bộ ghế da cao cấp cùng tone màu phù hợp nội thất xe. Từng đường kim mũi chỉ đều tỉ mỉ để bác chủ vui lòng :)) Trước khi bọc ghế da thì em có lót sàn simili, bọc trần.

Thứ 5 là dán cách âm chống ồn.
Em dán cách âm loại 3 lớp cho em Fortuner, bao gồm sàn và 4 cánh cửa. Làm xong chạy xe cứ gọi là êm như ru, đỡ ồn đi bao nhiêu luôn ạ.

Thứ 5 là lắp màn hình DVD Pioneer 8850BT + hộp GPS
Khi biết Pioneer là thương hiệu uy tín, chất lượng âm thanh và hình ảnh không chê được, bác chủ Fortuner yêu cầu luôn mã cao cấp nhất hiện nay là 8850BT. Em tặng bác ý camera lùi Full HD, rồi bác kêu lắp thêm cái bộ GPS nữa để xem dẫn đường, vì Pioneer không có sẵn.

Thứ 6 là thay 2 cặp loa và lắp Sub.
Để nghe nhạc hay hơn thì em tư vấn bác ý thay 4 loa cánh cửa bằng 2 cặp loa JBL, vì loa zin trên xe rất yếu, nghe nhạc không hay đực. Kèm theo là cái Sub Pioneer giúp đánh nhạc hay hơn, nhiều âm bass để nghe Bolero đã hơn.

Thứ 7 là độ đèn.
Về đèn thì em độ quả mắt quỷ đổi màu theo App, bác khoái lắm ạ :)) Và em lắp thêm mí Led Daylight nữa, trông chiếc xe oai hùng lắm luôn :D Còn đèn gầm thì bộ Body Kit có sẵn đèn gầm

Những phụ kiện khác như: camera hành trình, vè che mưa, thảm lót chân, khay hành lý, thảm taplo, nước hoa gắn,...
Em đã hoàn thành quả độ Full Toyota Fortuner 2017 với nhiều niềm vui, cùng với sự hài lòng tuyệt đối từ khách hàng.
Các bác có thể theo dõi nhiều hơn trong album này: https://www.facebook.com/pg/noithatotomanhquan/photos/?tab=album&album_id=1937466986486827
Tel/Zalo/Viber: 0965.789.779 - 0934.09.52.09
Xin chào thân ái các bác OS!​

Hạng B1
22/4/17
76
24
8
40
Tổng thiệt hại bi nhiêu vậy bác. E cũng đang ngâm cứu k biết độ đẽo j cho e nó đây. Cái mạ crom là lấy của xe mạ lên hay thay thế cái khác vậy bác

• Like
Reactions: automanhquan
Cái mạ crom là tháo của xe ra đi mạ đó bác, sáng loáng đã lắm. Độ đẽo nhiều loại lắm, bác phải nói em bác thích mần cái gì trước rồi em báo giá cho bác. Chứ như bác chủ trên tổng thiệt hại cao lắm khoảng 80 củ, nhưng tính ra xứng đáng, làm xong nhìn chiếc xe có giá trị hơn gấp mấy lần số tiền bỏ ra, mày xăng không độ thì không bằng được ạ :D Và cái này hãng mà làm thì phải gấp đôi. Bác xem thích gì nói em tư vấn cho nhé

• Like
Reactions: zDeltaz
Hạng B1
22/4/17
76
24
8
40
Bác chủ cho e hỏi mạ crom mặt larang và phần đuôi xe như bản máy xăng bao lâu xong bác

• Like
Reactions: automanhquan
Tập Lái
25/2/15
8
3
3
46
TP.HCM
Nhờ bác inbox em giá mạ crom mặt larang va phần đuôi xe có chữ fortuner. Thanks