Hạng B2
1/8/15
121
49
28
38
Thỉnh thoảng em cũng thường nghe nhạc trên xe, mà dạo này lười ghi đĩa, lại thấy anh em chạy xe đời mới Cd tích hợp nhiều cổng kết nối quá lại thấy thèm, xe em thì chỉ có mỗi Cd 1 đĩa. Em thì lại chưa muốn thay DVD hay chọt vào đầu Cd, thấy có thiết bị Yatour là hợp lý nhất vì ko phải đục chọt gì hết, định sắm nhưng khổ nổi xe em nghe các anh chị tư vấn là không dùng được cho xe em (Xe em Everest 2008 cùi ghẻ :( ). Mày mò em tìm ra cách này, thấy chất lượng quá Okie mà không tốn kém. Post bài chia sẽ với các anh chị (em 28t). Post bài lần đầu cho ai có nhu cầu tham khảo, chứ ở đây nhiều anh chị đi xe xịn quá, em ngại :)

Trước tiên mua 1 bộ đọc Thẻ, usb
_MG_7149 by Milestone_lvl, on Flickr
_MG_7150 by Milestone_lvl, on Flickr

Kiếm 1 đầu cd cũ, mod bộ đọc thẻ vào. Cái này phức tạp nhất, nhưng nếu ra thợ điện tử thì 10f là xong
_MG_7131 by Milestone_lvl, on Flickr

Kết nối với Cd trên xe bằng dây AV, tách dây nguồn nối chung với bộ đọc thẻ, để khi mở khóa thì cả hai cùng có điện
_MG_7130 by Milestone_lvl, on Flickr

Nhấn phím Media là màn hình hiên "AUX", xe em trước h không có dòng chữ này. Sử dụng hai phím CD và Media để chuyển qua lại, cực kỳ tiện lợi, dùng Volum của CD trên xe luôn
WP_20150820_12_25_42_Pro by Milestone_lvl, on Flickr

Hôm nay rảnh rỗi em chế lên trên Bảng điều khiển luôn. Nếu không quá khó tính, thì nhìn không khác zin, sử dụng toàn bộ phím trên Cd, nên rất thuận tiện.
WP_20150820_12_25_26_Pro__highres by Milestone_lvl, on Flickr

Âm thanh theo em cảm nhận thì không hề thua kém CD, có chăng là 8 vs 10 thôi, mà chi phí rất rẻ, còn Usb, thẻ với Aux thì quá tiện lợi rồi. Em đã thử đem gắn bộ này trên vài xe, kết quả tốt như xe em.
Tham gia os mấy năm rồi, lần đầu tiên post bài, có gì anh chị lượng thứ!
Thân ái!!!!!
ở sài gòn có cửa hàng nào chế usb như bác ko cho e địa chỉ với

Hạng B1
3/4/07
51
57
18
ở sài gòn có cửa hàng nào chế usb như bác ko cho e địa chỉ với
Em ở Pleiku, anh xe gì? Nếu anh thích thì em sẽ làm giúp 1 bộ, chỉ cần về gắn vào là xong.

Hạng B1
3/4/07
51
57
18
Cái bỏad này ngoài nhật tảo bán 50k/bộ. Em cũng đang dùng thông qua cổng aux, điều kiển thì em dùng remote luôn.
Vâng, mua bộ này có kèm remote rất tiện lợi. Nhưng đã chế lên bảng điều khiển nên em bỏ luôn.

Hạng B1
3/4/07
51
57
18
Cái bỏad này ngoài nhật tảo bán 50k/bộ. Em cũng đang dùng thông qua cổng aux, điều kiển thì em dùng remote luôn.
Bản thân bộ giải mã này gắn trực tiếp với Cd nghe khá tệ, nên em mới mod vào ổ cd cũ. Nghe thấy hay hơn rất nhiều :)

Hạng B1
9/5/11
81
23
8
Em ở Pleiku, anh xe gì? Nếu anh thích thì em sẽ làm giúp 1 bộ, chỉ cần về gắn vào là xong.
Mình đi xe focus.đàu cd giống như của xe bác vay dó..nếu dc bác làm giúp mìh.chi phí nhiu mìh trả.
mình ở Bến Tre

Hạng B1
3/4/07
51
57
18
Mình đi xe focus.đàu cd giống như của xe bác vay dó..nếu dc bác làm giúp mìh.chi phí nhiu mìh trả.
mình ở Bến Tre
Bao nhiêu đâu anh, mấy trăm thôi. Anh chụp hình bảng điều khiển, mặt trước, mặt sau đầu cd. Gửi qua face cho em, em làm giúp cho anh.