Tập Lái
4/6/20
46
44
18
Chào các Bác trong diễn đàn cho mình hỏi vấn đề độ đèn.
Mình đã tìm hiểu món độ đèn từ lâu cũng tìm hiểu thì thấy được các hãng sau:
AOZOOM
TITAN
X-LIGHT
TITAN
HENVVEI
OSRAM
TIRTIM

Các hãng trên toàn quảng cáo là uy tín và công nghệ chip Đức, Nhật, nhưng mò mẫm một hồi thì cũng là các thương hiệu của Trung Quốc. Mình không chê đồ Trung Quốc nhưng nguồn gốc xuất xứ không rõ ràng và chỉ đề cập để phần nổi để bán hàng cứ dập vào Đức, Nhật search thông tin hãng thì toàn địa chỉ trụ ở Trung Hoa giở quẻ thấy không ưng.
Các bô lão đã sử dụng đèn Bi Led của các hãng trên cho mình xin tí trải nghiệm ạ, vì mình muốn có thêm thông tin để cân nhắc tăng sáng cho xế yêu của mình . Cũng muốn có một cái nhìn chân thực không bị thổi phù như là quảng cáo.
Mình muốn có thêm thông tin về:
1) Độ bền bỉ.
2) Có hư hỏng vặt trong quá trình sử dụng.
Thông tin thêm về xe & ngân sách:
Hiện tại xe có 2 đèn pha, 2 đèn cos, 2 sương mù. Xe mình full halogen nên đi đêm soi hơi yếu, có nhu cầu tăng sáng văn minh. (hôm trước xem cái clip xe đi đường cao tốc tối đâm đít xe tải thấy ghê quá).
Ngân sách tầm 20 (+5) củ nên chọn 2 cặp nào (mình chỉ độ đèn bi led cho đèn pha và cos, không sài bi gầm, muốn giữ lại đèn sương mù là Halogen)
Thân mến

Hạng D
25/10/20
1.545
14.743
98
56
bác lên mạng search thằng TRS RETROFIT ,chuyên về đèn độ,tìm các sản phẩm ưng ý,giao dịch với nó,ship zìa,qua khắc trung mổ mắt gắn vô là hay nhứt,mấy hiệu trên chỉ osram là được nhưng là hàng china xuất vào thị trường âu mỹ,chỉ có bi-led thôi!

• Love
Reactions: romans
Tập Lái
4/6/20
46
44
18
bác lên mạng search thằng TRS RETROFIT ,chuyên về đèn độ,tìm các sản phẩm ưng ý,giao dịch với nó,ship zìa,qua khắc trung mổ mắt gắn vô là hay nhứt,mấy hiệu trên chỉ osram là được nhưng là hàng china xuất vào thị trường âu mỹ,chỉ có bi-led thôi!
Mình cũng có tìm hiểu TRS RETROFIT mà kẹt nổi dòng xe của mình nó không làm. Thank bác đã tư vấn osram