A1
14/12/03
2.555
4.253
113
RE: Đổ Diesel vào xe chạy xăng!

Trích đoạn: hoatran

thường thì cột dầu nó đen đủi và nằm xa ra. thế mà còn chui nguyên con Porche vào đó....đáng đời:mad::mad::mad::mad:
Cái lày đúng à, chắc lủi xe xe cột dầu nên nó cứ thế mà tương vào. Than gì nữa.
Không có cách gì hút ra á các bác? Sao không chạy ra tiệm bán hồ cá, mua cái motor hút thòng ống vào hút ra.?

Hạng B2
20/7/04
167
11
18

Em nghĩ là em đầu đất xét mới tin cái tin vịt này của các bác... :D

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

chết chết bác lengkeng bảo em là đầu đất sét à? Thế bác không thấy bác vctv cũng bị đổ diesel vào con xe của bác ấy đấy à?!

Hạng B2
20/7/04
167
11
18

Bác longcg... em đọc lại rồi... Cây xăng ỏ Trần Hưng Đạo thì khả năng đổ nhầm là cũng dễ xảy ra lắm... Em nhầm [8D]

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Hê hê em không có con rận bác đâu bác Lái Xe Điện! mà bác edit bài nhanh thế trong 5' thấy edit 2 lần [8D]
Nghe chuyện thấy cũng khó tin thật nhưng mà cái này do 1 anh bạn cũng đi Porsche (944) đổ xăng ở đó kể lại, thêm bác VCTV nói cũng bị rồi nên cũng tin. Nếu bác Porsche Đất sét ...à nhầm Cayenne [8D] đó có trên forum này thế nào bác ý cũng lên kêu la kể lể thôi!

Hạng D
25/2/05
1.377
14.300
113
سايغون

Ủa vậy mình đổ nhầm xăng vào xe máy dầu thì có sao không các bác?Em thật tình kg biết. [8|] Cũng phải xúc lại phải không?Hay mình đổ thêm dầu vào pha loãng xăng rồi chạy luôn?

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Trích đoạn: hoatran

... thường thì cột dầu nó đen đủi và nằm xa ra... ]

Các bác cứ đi thử từ Phúc Yên về HN sẽ thấy cây xăng có 2 cột bơm gần nhau, mầu sắc trang trí giống hệt nhau, chỉ khác 2 chữ Diesel và Xăng 92 thôi, khoảng chiều tối là hơi khó nhìn chữ:(.
Tôi còn nghe 1 cậu ở cây xăng đầu Hoàng Hoa Thám (giữa Hà Nội nhé) nói bị bơm nhầm dầu vào xe ISUZU (chắc là TROOPER) của 1 thằng tây, thế là nó bắt phải thuê xe kéo về ga ra để xử lý đấy.
Có nhiều cái bất ngờ lắm, cảnh giác ko bao giờ thừa các bác ạ.

Tập Lái
27/3/04
25
0
0
46
Hanoi, Vietnam

Dào ôi, đen phải chịu thôi. Chắc bác pọc-chê kia đi đổ trước lúc tăng giá xăng khoảng 1h. Mấy chú bán xăng cầm tiền mỏi quá, vớ được vòi nào thì phun vòi đó.
Nguyên nhân nhiều khi đơn giản như... đang giởn (giỡn) vậy thôi, e đoán vậy. Hì hì.

Hạng B2
28/4/05
212
5
18
55

Em trả còn biết nói thế nào, chẳng nhẽ nói: .... thì chết à. Có mỗi cái việc đổ nhiên liệu mà phải đến cái mức đó sao? Em đi xe mười mấy năm, cả xăng cả dầu xong có lẽ do không VIP hoặc ẩu nên đó sẽ là điều không tưởng vì mình là người mở cửa cho người khác bơm nên họ bơm cái gì và vào đâu thì mình phải thông báo và kiểm tra chứ, mà còn nhìn đồng hồ nữa chứ(em có phải là đại tỉ phú đâu mà không thèm nhìn). Còn các bác đừng trách người bán, không phải ai cũng được học hành tử tế đâu, họ lao động lương thiện là tốt lắm rồi và họ đâu có cần biết xe bác chạy bằng gì cũng như bác bơm vào đâu (vào can hay vào xe)mà là do bác. Tóm lại vì liên quan đến mình, nên mình phải tự chú ý mà thôi.
Xe nào thì cũng có chỗ và cách lấy nhiên liệu ra chứ không ai lại đi đục bình nhiên liệu đâu.

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Có khi xe đó được mượn bởi một chú amater nào đó, cứ nghĩ là xe 4x4 thì chạy dầu thì sao?