Hạng D
23/3/05
2.198
285
83
tonngocnghia nói:

Hôm nào em ghé bác Rừng tháo cánh cửa ra nhờ bác làm mấy cái tụ cho cả rem nhé. Luôn tiện lấy cái cong tắc đóng gương hậu ra nhờ bác nghiên cứu tự gập khi khoá = remote hen bác
Phải là đóng/mở gương khi rút chìa hoặc bật khoá bác ơi, chứ bấm remote thì mỗi lần mở cửa lấy đồ nó cũng mở gương, không tốt :)

Hạng B2
3/9/07
292
3.124
93
Nơi ta ở
Em muốn làm mấy cái này, bác Rừng có thể cho em biết địa chỉ cửa hàng bác ở đâu không để em đưa xe đến cái.

Hạng D
14/4/09
1.023
166
63
Đà Nẵng
civic nói:
jungle nói:
tonngocnghia nói:

Hôm nào em ghé bác Rừng tháo cánh cửa ra nhờ bác làm mấy cái tụ cho cả rem nhé. Luôn tiện lấy cái cong tắc đóng gương hậu ra nhờ bác nghiên cứu tự gập khi khoá = remote hen bác
Ok, chuyện nhỏ như con thỏ ăn củ cải đỏ, sẵn tiện làm cái vụ bấm remote kêu tin tin chơi luôn.:D

Ah, em cũng muốn làm giống bác Nghĩa, gắn tụ cho Cà rem và gập gương tự động khi lock xe. Hôm nào bác Nghĩa đi vậy, mình rủ nhau đi chung cafe cho vui
Khi các bác làm cho ca rem nho chup anh rồi post lên cho học hỏi làm với nhé. khi nào vào SG e se mời các bác

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
jackibi nói:
Em muốn làm mấy cái này, bác Rừng có thể cho em biết địa chỉ cửa hàng bác ở đâu không để em đưa xe đến cái.
Mấy cái này bác mua đồ về rồi tự làm được mà, có gì không hiểu cứ gọi em.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
civic nói:
tonngocnghia nói:

Phải là đóng/mở gương khi rút chìa hoặc bật khoá bác ơi, chứ bấm remote thì mỗi lần mở cửa lấy đồ nó cũng mở gương, không tốt :)
Đúng đó bác, nếu dùng remote để auto folding cũng bất tiện, cách của bác rút chìa khoá ra là folding off, đưa chìa khoá vô bật on thì là folding on là hợp lý.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
jungle nói:
civic nói:
tonngocnghia nói:

Đúng đó bác, nếu dùng remote để auto folding cũng bất tiện, cách của bác rút chìa khoá ra là folding off, đưa chìa khoá vô bật on thì là folding on là hợp lý.
ý bác Nam chuẩn rồi, Em thêm 1 ý là xe đang chạy vẫn có thể gập gương được để đề phòng qua mấy chỗ chật hẹp.
@Civic: hôm nào bác sắp xếp lên được thì call em, còn hôm nào em đi lại call bác :D

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83
@bác Nghĩa: ok, để em coi ngày tốt sẽ báo bác... hehehe.
Túm lại hình như bác và em đều sẽ làm giống nhau hết nhỉ:
Bộ autolock v2.0
Mạch kêu tin tin
Gập gương tự động
Gắn tấm cách âm
Nâng cấp loa
Chắc anh em mình nhờ bác Jungle mua giúp linh kiện phụ tùng 1 lần luôn cho gọn nhỉ, được không bác Jungle?
Còn cái vụ gập gương, mình vẫn dùng cái nút bấm cơm để gập/mở mỗi khi mình muốn được chứ nhỉ, cái chế độ tự động kia chắc không ảnh hưởng đến chế độ cơm :p

Tập Lái
31/1/05
1
0
0
Bác Jungle cho em hỏi cách tháo cái mặt của CD Player này ra với ạ: