Hạng F
29/10/16
11.570
22.073
113
Pháp
Vậy bác chủ thớt đòi độ gập gương xe 2019. Do đó mới hỏi. Kh chơi độ. Chảy cháy ecu có vấn đề thì offline chứ online là thua. Mai mốt lấy Lada độ Porches hư thì post cho anh em chữa bệnh ? Kh chơi

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nho_saigon
Hạng D
6/12/14
1.337
1.297
113
Ha ha thấy các bác ném đá Honda VN dữ quá, nhưng hơi sai, em xin đính chính lại cho các bác...ném kịch liệt hơn =)) Là kể cả bản cao nhất cũng ko có GGLK đâu nhá, từ Civic tới CRV đều vậy, hình như cả Accord luôn. Nên đừng trách bác chủ tại sao mua bản base làm chi rồi đi độ =))
P.S: À hình như Accord có gập gương nhưng ko có lên kính tự động :p
Hả? cái gì? CRV và Accord cũng dùng cơm hết? bây giờ phải dùng cái gì để ném nhỉ? hết gạch to bự rồi. Tôi mua KIA Morning từ 2014 đã gập kính bằng điện rồi.

• Like
  • Haha
Reactions: Osin and No[2]
Hạng B2
26/1/21
200
174
43
26
Hả? cái gì? CRV và Accord cũng dùng cơm hết? bây giờ phải dùng cái gì để ném nhỉ? hết gạch to bự rồi. Tôi mua KIA Morning từ 2014 đã gập kính bằng điện rồi.
bác nhầm à.crv,accord ko có gập gường bằng điện lúc nào

Hạng D
19/6/19
1.178
1.905
113
Ha ha thấy các bác ném đá Honda VN dữ quá, nhưng hơi sai, em xin đính chính lại cho các bác...ném kịch liệt hơn =)) Là kể cả bản cao nhất cũng ko có GGLK đâu nhá, từ Civic tới CRV đều vậy, hình như cả Accord luôn. Nên đừng trách bác chủ tại sao mua bản base làm chi rồi đi độ =))
P.S: À hình như Accord có gập gương nhưng ko có lên kính tự động :p
Civic 2019 G và RS có gập gương tự động khi lock, start/stop, đề nổ từ xa anh ơi, ko có lên kính tự động khi lock thôi.
Bản E cắt hết để bán cho bác nào từ B cố tí lên C :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/12/17
1.772
2.736
113
40
Trước em cũng tính lấy con Civic E, đang đợt giảm giá khuyến mãi, lăn bánh nghe đâu 730-740tr gì đó khá rẻ, máy lại ngon, kiểu dáng đẹp, thương hiệu tốt .

Nhưng khi thấy trang bị của nó, em nản quá dẹp luôn. Xe hạng C gì đâu mà ghế nỉ, chìa cơ, gương gập cơm không đèn báo rẽ, không cửa gió ghế sau... thiếu tùm lum.

• Like
Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Civic 2019 G và RS có gập gương tự động khi lock, start/stop, đề nổ từ xa anh ơi, ko có lên kính tự động khi lock thôi.
Bản E cắt hết để bán cho bác nào từ B cố tí lên C :D
À em mới coi lại, đúng rùi chỉ có đời 18 trở về trước thì ko có gập gương cho tất cả phiên bản :D

• Like
Reactions: cnguyen55
Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Nó vẫn chỉnh điện và có nút gập/mở điện á bác, nhưng ko có tính năng gập/mở tự động khi khoá/mở khoá xe (là cái tính năng chủ thớt đang hỏi). CRV thì em chắc chắn 100% là tất cả các bản đều ko có, kể cả đời ráp VN hay nhập Thái :D Nên người mua CRV hay gắn thêm bộ gập gương lên kính hàng ngoài (8-900k) hoặc ở đại lý (2-3 triệu), vừa tự động gập/mở gương vừa tự động lên kính. Civic và Accord thì em ko chơi nên ko biết, tự tìm hiểu thì thấy Accord có gập gương tự động nhưng cũng ko có tự lên kính khi khoá xe, còn Civic thì như bác @cnguyen55 đã sửa lại dùm em phía trên :D

• Like
Hạng B2
26/5/13
466
980
118
Móa ơi tệ giữ vậy trời mấy cái option cơ bản đó i10 nó còn có.

Hạng F
29/10/16
11.570
22.073
113
Pháp
Em thì chưa đi hiệu và loại nầy, nhưng nghĩ là nhà sản xuất Honda chắc cũng đã nghỉ đến . Không chừng đã có hay là nằm trong chế độ ẩn, Nếu ai đó có bộ check ODB dành riêng cho Honda có thể trã lời. Mấy hiệu khác tạm em biết là có những chế độ ẩn. Cái hay nhất là đi đến hãng hỏi, không chừng nó có thể kích hoạt các chế độ cần thiết cho mình. Em nghe nói là khi kích hoạt thì trã hơi đắt (10 triệu ???).

Về kính lên xuống cũng có thể , hay kích hoạt thử trên chìa (bấm mở và bấm giử lâu trên nút khoá xe ? ) các bác thử xem . Và ngược lại nếu giử lâu trên nút mở thì kính sẽ xuống chăng ? cần chứng minh . Nhớ là bấm 1 lần rồi thêm lần thứ 2 giữ lâu thử xem rồi cho anh em biết . Thân !

Tập Lái
23/3/20
18
15
3
42
Trước em cũng tính lấy con Civic E, đang đợt giảm giá khuyến mãi, lăn bánh nghe đâu 730-740tr gì đó khá rẻ, máy lại ngon, kiểu dáng đẹp, thương hiệu tốt .

Nhưng khi thấy trang bị của nó, em nản quá dẹp luôn. Xe hạng C gì đâu mà ghế nỉ, chìa cơ, gương gập cơm không đèn báo rẽ, không cửa gió ghế sau... thiếu tùm lum.
Chính xác là mình mua tại thời điểm 3/2020 là giảm 120tr, ra giấy luôn là khoảng 740tr, nếu tại thời điểm đó mà kiếm chiếc xe rộng rãi hạn C,s ố tự động mà giá đó thì xe Hàn cũng không có nữa. Lúc đó mình thấy mấy option này không quan trọng lắm miễn có chiếc xe rộng rãi chút và ít ra thương hiệu cũng tốt, mà nó cũng đẹp thiệt. Nói chung là đi xe hài lòng, vì nói thật là em cũng ít sử dụng các chức năng ngoài lái xe và máy lạnh, có cái màn hình thì em cũng chỉ xem camera và nghe FM khi đi chứ cũng chưa kết nối android hay apple carplay bao giờ. Chìa khóa cơ thì em thấy không vấn đề gì, nhưng cái gương thì mói đầu em thấy mình lấy tay đẩy cũng ok nhưng sau này khi đậu xe vào chỗ hẹp thì thấy nó lại bất tiện nên mới tính nâng cấp, còn bộ ghế thì cỡ 4,5tr là cũng có bộ ghế da tương đối ngon giống hãng rồi nhưng em cũng tiết vì nỉ còn mới thấy cũng đẹp :), mà em dán kính 3m Crystaline nên thấy trời nắng không nóng. Cám ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn và góp ý sôi nổi.