Tư Vấn Độ HUD cho BMW

Tags
hud
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Em có hỏi một anh chuyên nâng cấp mấy món này, ảnh bảo muốn nâng cấp HUD thì phải nâng cấp cả đồng hồ Cluster nữa vì đồng hồ zin theo xe ko có HUD. Em ko biết cái cluster liên quan gì đến HUD các bác nhỉ. Vì cái HUD nó hiển thị trên kính lái, chứ có hiển thị gì ở cluster không?

Hạng B2
20/1/17
411
471
63
Muốn trang bị thêm thì phải kiểm tra các Option Zin của xe lúc mua :)
Tùy theo từng Option của xe mà có thể từng xe khi nâng cấp sẽ có thể cần mua hoặc thay thế đồ khác nha, nó thường là không giống nhau tuy là 2 xe 520i LCI 2015 nhận xe cùng 1 lúc :mad:
Xem hình mẫu cũng là Cụm đồng hồ hình bề ngoài giống nhau nhưng có Option khác nhau.:cool:
Độ HUD cho BMW

Để Kiểm tra Part Number thiết bị của xe mình thì có nhiều phần Mềm đọc qua cổng giao của tiếp xe ( Icom, OBD, OBDII, Enthenet...) o_O
Tôi thì thường xài E-Sys và ISTA :)

Attachments

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Muốn trang bị thêm thì phải kiểm tra các Option Zin của xe lúc mua :)
Tùy theo từng Option của xe mà có thể từng xe khi nâng cấp sẽ có thể cần mua hoặc thay thế đồ khác nha, nó thường là không giống nhau tuy là 2 xe 520i LCI 2015 nhận xe cùng 1 lúc :mad:
Xem hình mẫu cũng là Cụm đồng hồ hình bề ngoài giống nhau nhưng có Option khác nhau.:cool:
View attachment 1930737
Để Kiểm tra Part Number thiết bị của xe mình thì có nhiều phần Mềm đọc qua cổng giao của tiếp xe ( Icom, OBD, OBDII, Enthenet...) o_O
Tôi thì thường xài E-Sys và ISTA :)
Thật là hữu ích. Cảm ơn bác nhiều

Hạng B1
23/7/07
61
13
8
Sóc trăng
Bác cho em hỏi tổng chi phí để nâng cấp hud khoảng tầm bao nhiêu cho trọn bộ đối với xe đồng hồ ko có hổ trợ hud! Cảm ơn bác

Hạng B2
20/1/17
411
471
63
Theo tôi : Các Option BMW Đáng giá mà ở VN thường không có
AnToàn Khó nâng cấp.
1./HUD (SA610)
2./Xenon Adaption (SA 522+SA524 +SA5AC) Or LED Adaptive (SA552 + SA5AC)
3./ Driving Assistant ( SA5AS , SA5AT)
4./ Actvice Cruicse Control Stop Go SA5DF
5./ Speep Limit Info 8TH
Tiện ít Khó nâng cấp.
1./ Comforttelephone With EXT Smartphone (SA6NS)
2./Teleservices SA6AE
3./ConnectedDriverServices SA6AK

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: NewCar
Hạng B1
9/7/14
90
56
18
28
Chiếc này nâng cấp ở đâu vậy bác?
Bác ở hcm thì LH mình, có thể làm được tất các option còn thiếu, từ HUD, cảnh báo lệnh lane, cảnh báo điểm mù, phanh khẩn cấp, đọc biển báo giao thông..... chính hãng hết nhé.