Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
Em lại vẫn thích "chơi " như kiểu cũ. Chứ mấy cái nút tích hợp trên Vôlăng mà cái Còi lại tròn vo bé xíu phía trong, bấm 1 hồi là bị dính mấy phím tích hợp đó (thường là nút máy lạnh ).
Pác Gừng (hay pác nào ) mà chế cái bấm Còi Kia như của Toy thì em lại gắn (tay cầm trên Vôlăng vẫn bấm Còi được, mà lại nhẹ )

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
jungle nói:
HP Stereo nói:
jungle nói:
Cái này Forte làm lâu rồi bác, nó chả có khỉ gì khó hết, chỉ nối 2 switch +/- ở dưới càng số lên phía trên volang thôi.
http://www.otosaigon.com/...e-Cerato-m4719839.aspx
Đúng là chẳng có KHỈ gì với bác jungle cả, em rất ngưỡng mộ bác về tài năng xuất chúng của bác với các món sơ đồ điện đóm của bác đó. Ai chê bai dè bỉu thì em còn chống chế chút chứ bác mà cứ rảo vòng vòng chê bai dè bỉu công việc của em thì em cũng hãnh diện lắm chứ:D
Haha, hôm nào em ghé bác ucf nhe, nói thật mấy cái thứ này nó có sẵn mua về lắp vô dễ như trở lòng bàn tay thôi, em thì không thích như vậy, phải động não nhiều thì em mới khoái.
Dạ, cái này ko phải là mua về lắp là xài và dể như lòng bàn tay đâu bác. Mấy anh kỷ thuật của em là dân Bách Khoa, kiến thức về sơ đồ, điện đóm, bo mạch, IC rất giỏi mà bó tay đó bác. Mắt thẩm mỹ, khéo tay để cắt ụ đế vô lăng, rồi gia cố các tay lẫy,.... là khâu quan trọng mà mấy anh đó ko làm đc và phải giao cho mấy em nhà quê ít học đó.
Mấy cái đồ có sẵn, mua về đúng theo xe như bác làm thì con nít làm cũng đc mà bác. Quan trọng là mấy cái đồ người ta ko làm sẵn cho xe mình mà mình phải tự chế ra để xài mới hay phải ko bác.

• Like
Reactions: Linh74
O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
thietbiloc nói:
groschien nói:
Zậy độ cho i20 được không bác Rừng?

Em thấy nó đâu khác gì nút O/D off? I 10 nhà em có sẵn cái này ở cần số.
Khác ứ bác, O/D là để vượt chứ ko phải để chuyển số lên xuống chủ động như cái này đâu bác.

Hạng B1
31/12/11
63
1
8
32
jungle nói:
mylove nói:
jungle nói:
Cái này Forte làm lâu rồi bác, nó chả có khỉ gì khó hết, chỉ nối 2 switch +/- ở dưới càng số lên phía trên volang thôi.

Ủa bác ơi forte có sẵn rồi mà bác độ thêm 2 cái nữa là thành 4 cái hả, hahaha:D:D:D:D
Forte của anh Hải không có bác ơi.
bác làm xe nhiều mà bác lại sai nữa rồi những xe anh hải 2011 hộp số 6 cấp là đều có hết nhé bác , chỉ có mấy em mà anh hải nhập về là cerato 2010 thì không có thôi , biết thì phán không biết thì thôi nhé bác .

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
DIN0 nói:
jungle nói:
mylove nói:
jungle nói:

Ủa bác ơi forte có sẵn rồi mà bác độ thêm 2 cái nữa là thành 4 cái hả, hahaha:D:D:D:D
bác làm xe nhiều mà bác lại sai nữa rồi những xe anh hải 2011 hộp số 6 cấp là đều có hết nhé bác , chỉ có mấy em mà anh hải nhập về là cerato 2010 thì không có thôi , biết thì phán không biết thì thôi nhé bác .
Nói gì mấy cái hộp số 6 cấp hả bác, thì trong sơ đồ mạch điện nó đã thể hiện hết rồi. Đâu phải xe nào cũng có đâu, ý em muốn nói như vậy đấy.

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Bác Phú cho e hỏi, khi chuyển qua chế độ thể thao thì có nút chuyển qua chế độ thể thao ngay trên vô lăng ko, hay lại phải gạt cần số qua + - rồi mới dùng được.

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
DIN0 nói:
jungle nói:
mylove nói:
jungle nói:

Dạ, pác bớt giận, có gì nói nhỏ nhau nghe, sao lại nói nặng lời thế.
Không ai chạy hết, hoặc biết hết xe được đâu pác. Pác phán như vầy có khi lại sai

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
jungle nói:
groschien nói:
Zậy độ cho i20 được không bác Rừng?
Chắc chắn được, nhưng i20 nó có bán cái switch đó không?
ủa nghe nói phải là ga điện tử mới dc mà, I20 đâu có ga điện tử đâu