Hạng D
10/2/12
2.479
2.963
113
Nu vẫy cháu, hublot nhái royal oak và bán giá thấp hơng mà, máy sellita thì so với in house của ap thế éo nào đc
Sao con ngu vẫy lam, thế chú mới kêu thích AP hơn húp lẫu

Hạng C
8/7/13
608
15.429
93
tầm 20~30 vòng là gần đầy cót. Cá biệt có vài cái 17 vòng. Có thể cảm nhận qua lực vặn, càng chặt thì càng cứng. Vặn quá có thể đứt cót.

Tuy nhiên thế hệ Automatic handwinding sau này đa số đều có trượt cót. Nên vặn tẹt ga cũng chả đứt cót đc nhưng đc xem là ko khuyến khích sử dụng hand winding.

Thay vào đó nên mua hộp xoay đồng hồ thả vào lúc rỗi để giúp đồng hồ tự lên cót.

Cuối cùng: Anh bán cái nào thì up hình lên, mồi chài làm gì :D

Hạng F
9/8/09
6.395
68.415
113
TFC
xaydungquocgia.com
tầm 20~30 vòng là gần đầy cót. Cá biệt có vài cái 17 vòng. Có thể cảm nhận qua lực vặn, càng chặt thì càng cứng. Vặn quá có thể đứt cót.

Tuy nhiên thế hệ Automatic handwinding sau này đa số đều có trượt cót. Nên vặn tẹt ga cũng chả đứt cót đc nhưng đc xem là ko khuyến khích sử dụng hand winding.

Thay vào đó nên mua hộp xoay đồng hồ thả vào lúc rỗi để giúp đồng hồ tự lên cót.

Cuối cùng: Anh bán cái nào thì up hình lên, mồi chài làm gì :D
Em chỉ có con trần hũ trang thôi. Anh mua thì em bán.)))
Mà e tưởng dòng handwinding thì bỏ vô watch winder cũng như ko?

Hạng C
8/7/13
608
15.429
93
Em chỉ có con trần hũ trang thôi. Anh mua thì em bán.)))
Mà e tưởng dòng handwinding thì bỏ vô watch winder cũng như ko?
Trên mình ghi Automatic Hand winding chứ có ghi hand winding ko đâu :D

• Like
Reactions: nqkhanhn
Ban confirmed
Hạng D
9/5/12
1.793
58.444
113
@Thánh Đá: Omega dòng Speedmater moonphase mà cái kim nó màu xanh lạt lạt như vậy là màu sơn đúng k ? Em thấy đồng hồ xịn xịn kim màu xanh là do nung thép nhiệt độ cao nó sẽ ra màu xanh đậm hơn ( dark blue ), k giống màu cái này. Thằng bạn nó đặt rồi mà lo lắng bị lừa nên nhờ mình hỏi.
Đố mấy anh chơi đồng hồ

là lá la

Hạng D
8/9/08
1.828
63.835
113
TP. Hồ Chí Minh
@Thánh Đá: Omega dòng Speedmater moonphase mà cái kim nó màu xanh lạt lạt như vậy là màu sơn đúng k ? Em thấy đồng hồ xịn xịn kim màu xanh là do nung thép nhiệt độ cao nó sẽ ra màu xanh đậm hơn ( dark blue ), k giống màu cái này. Thẳng bạn nó đặt rồi mà lo lắng bị lừa nên nhờ mình hỏi.
View attachment 1609026

là lá la
Thay mặt Thánh mình trả lời cho anh luôn.
Màu xanh của kim đồng hồ có thể thay đổi khi thay đổi nhiệt độ trong quá trình luyện kim đó anh.

Đố mấy anh chơi đồng hồ

Hạng F
9/8/09
6.395
68.415
113
TFC
xaydungquocgia.com
@Thánh Đá: Omega dòng Speedmater moonphase mà cái kim nó màu xanh lạt lạt như vậy là màu sơn đúng k ? Em thấy đồng hồ xịn xịn kim màu xanh là do nung thép nhiệt độ cao nó sẽ ra màu xanh đậm hơn ( dark blue ), k giống màu cái này. Thằng bạn nó đặt rồi mà lo lắng bị lừa nên nhờ mình hỏi.
View attachment 1609026

là lá la
Thằng đó nu quá.)))
Hình như màu kim thay đổi theo ánh sáng. Có lúc đen thui.

• Like
Reactions: binchip33 and Ban