Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đổ nhầm nước rửa kính

Tập Lái
28/8/04
19
0
0
Chào các Bác,
Hôm qua tôi đổ nước xà phòng rửa bát vào bình nước rửa kính của xe Lac. Sau đó tôi đổ thêm nước vào. Nhưng khi ấn nút gạt nước rửa kính, chỉ thấy động cơ kêu mà nước không xịt lên được, tại đầu xịt nước chỉ có một ít nước xà phòng rửa bát chảy ra. Có lẽ là do nước rửa bát quá đặc nên đã làm tắc xịt nước. Các bác chỉ giáo giúp tôi phải làm thế nào bây giờ.
Cảm ơn các bác.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.649
113
RE: Đổ nhầm nước rửa kính

Bác đổ thêm nhiều nước nữa vào. Với nước rửa kính mà còn phải pha 1 bình với 2 bình nước. Còn ở đây là xà phòng rửa bát thì chắc phải cả chục bình nước!!!

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Bác mở nắp cabô lên, tìm cái ống dẫn nước từ bình chứa lên vòi phun, tháo ra thông thử xem. Nếu chưa được thì có khi phải tháo cả bơm ra để xục rửa.

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Hê hê, bác chơi gì kỳ dzây!?
Thứ nhất kính xe không phải là chén bát, cho nên bác không nên dùng nước rửa bát. Mua nước rửa kính thông thường pha tỷ lệ 1/2 với nước là được rồi. Thứ hai là bác nên pha ở ngoài, vào 1 cái bình La Vie chẳng hạn, rồi mới đổ vào bình nước trong xe thì mới không bị tắc bình. Bác phi thẳng nước rửa chén vào bình nó nặng hơn chìm xuống bít ngay miệng ống hút, bác nhấn nút một cái no tắc tị là phải rồi!

có cách thủ công này để bác thử mà không cần tháo các bộ phận: đầu tiên đổ đầy nước sạch vào bình nước rủa kính, dùng mọt cái vòi sạch cắm vào bình, càng sâu càng tôt, dùng miệng (nếu bác khỏe:D còn không thì dùng máy thổi khí) thổi vào vòi, cách nào dùng khí sục bình để hòa tan phần nước rửa lắng ở dưới....làm vài lần thì hy vọng khỏi...:D

Bác nghiên cứu nhá...:D

Tập Lái
28/8/04
19
0
0

Thanks các bác, tối hôm qua tôi định làm như các bác chỉ giáo. Trước lúc làm tôi xịt thử vài cái thì đã xịt được. Chắc là để qua một đêm và đi sóc nên nước đã hoà với xà phòng. Cảm ơn các bác nhiều.

Tập Lái
15/9/05
17
0
1
Re: RE: Đổ nhầm nước rửa kính

Đang có cái nước rửa kính xe chuyên dụng Ynocy quảng cáo, có bác nào dùng thử chưa ạ. Em đang định mua thử xem sao