Hạng C
16/3/07
887
13
18
Hải Phòng -HCM
RE: Độ nhạy của Hệ thống chống trộm (TVSS)

Tháo ra bác ợ,thời buổi này ai đụng đến xe đâu mà sợ.Em ghét nhất lắp loại cảnh báo này,đau đầu không chịu được,ngồi không yên.Cùng lắm bác lắp loại on/off là được rồi

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: ohuy

@vndnguyen:
Bác cứ lên gặp thẳng bác Sơn hỏi thử xem trình độ nhân viên của bác ấy thế nào, không chỉnh được thì làm ăn cái gì bây giừ:mad:
Hay là bác hỏi lại chồng cũ của vợ hai bác bệnh ấy có bị kinh niên hay là kô ?

@lm1mt:
Bác đã lấy xe chưa , có gì chia sẻ với anh em trên diễn đàn cũng đỡ bực mình đấy bác:D
Em xin chia xẻ cái nỗi bực của bác về cách làm việc của mấy anh TO ĐN. Làm ăn đúng kiểu kô ra gì
bác Sơn chắc là manager của Toy ĐN hở bác? Làm sao liên lạc được với bác Sơn đây;)? Bác cũng có trải nghiệm gì với Toy ĐN sao, chia sẻ cho em tí để còn rút kinh nghiệm:D. Em đang định ngớt mưa sẽ đem xe đến Toy ĐN để bảo dưỡng đây

N3L
Hạng B2
24/1/06
100
0
0

Hừ! ToyĐN làm ăn cái kiểu chi rứa hè?:( Hèn chi thấy xe Toy đi service cứ đổ vô đó cả đống! Cả chiếc Lexus LS400 biển 49..... cũng thấy nằm trong đó!
Nhớ lại cái hồi triển lãm EWEC, nó mang chiếc Hiace xăng ra trưng bày, mà lại để cái bảng giới thiệu Hiace dầu, rồi thằng sales còn giải thích là "VVT-i dầu" nữa kìa!:D

Hạng B1
9/5/06
76
1
8
45

Trích đoạn: vndnguyen
bác Sơn chắc là manager của Toy ĐN hở bác? Làm sao liên lạc được với bác Sơn đây;)? Bác cũng có trải nghiệm gì với Toy ĐN sao, chia sẻ cho em tí để còn rút kinh nghiệm:D. Em đang định ngớt mưa sẽ đem xe đến Toy ĐN để bảo dưỡng đây
Vâng theo em biết thì bác Trần Văn Sơn là manager của Toy ĐN , em kô có số của bác ấy nhưng em nghĩ nếu cần thì điện thoại trực tiếp đến TOY ĐN chắc cũng gặp được thôi.
Mách bác nhá:D bác có quen bác Tướng bác Tá nào ở QK5 thì biết bác Sơn ấy ngay ấy mà, lại còn giảm được ít $.:D

Tập Lái
11/3/07
21
0
0
www.hiendaihoa.com

Trích đoạn: vndnguyen

Xe em Cam2.4 đời 2002, xe có chức năng chống trộm, tức là mỗi lần khóa cửa xe bằng remote thì hệ thống TVSS (Toyota Vehicle Security System) được kích họat. Khi có ai đó cố tình phá cửa xe hoặc làm xe rung lắc mạnh thì hệ thống TVSS sẽ phát ra cảnh báo (âm thanh và đèn nháy). Vấn đề là xe em để yên ko ai sờ vào mà nó vẫn cảnh báo, làm em ko dám dùng remote để khóa cửa nữa. Đọc trong owner's manual thì nó bảo "độ nhạy của TVSS có thể điều chỉnh được. Hãy nhờ đại lý TOYOTA của bạn nếu bạn muốn thay đổi". Thế nhưng em đến Toy ĐN hỏi 2 người (1 thằng là cố vấn dịch vụ - service advior, 1 thằng là thợ) thì chẳng ai biết cả. Bác nào biết cách chỉnh thì chỉ cho em với

Đời trước nữa của mình thì không hú nhưng chỉ nháy đèn thôi, tự nhiên thấy các xe trước cứ dạt sang phải nhường đường. Dừng lại mới biết là bộ chống trộm của mình xin đường hộ mình suốt chặng.

http://www.hiendaihoa.com