Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Nhìn đồng hồ rồi ngó lại con vợ già của mình tủi thân quá. Thấy bên tàu trên tiktok nó hay có độ thay đồng hồ cũ thành full LCD như này mà VN mình ít quá.

thiết nghĩ oto là ngành công nghiệp bảo thủ thật, cái đồng hồ này đồ hoạ chỉ như con ipad còn đẹp gấp 10 lần, mà hãng ko làm bỏ lên
đầu tiên là về hạng xe, sau đó là tiền và thiết kế. tùy hãng mà nó sẽ nhận định con xe đó chỉ trang bị tới đó để xe cao cấp hơn sẽ có dồ chơi cao hơn bác ơi. Ngoài ra còn thời gian sản xuất.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Mệt các bác, lo xem bác í có lo tự một mình hay không ... còn muốn có sơ đồ thì em cho gùi , còn online nửa cho đủ bộ với nghị định 10 ... chứ em kh off được

Hạng D
6/12/06
1.217
16.867
113
40
Mệt các bác, lo xem bác í có lo tự một mình hay không ... còn muốn có sơ đồ thì em cho gùi , còn online nửa cho đủ bộ với nghị định 10 ... chứ em kh off được
A to chuyện quá.Cũng chỉ là ko đủ nước thiệt hoặc hư cảm biến thôi mà. BMW hay Lada thì nó cũng vậy.

Hạng B2
29/5/07
492
439
68
1 lít mới dc 1/4 còn báo là đúng rồi, lấy nước Aquafina đổ đầy miệng luôn.

Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Thế quái nào cái bình rửa kiếng nó dễ thấy mà, đổ tới đầy miệng, nổ máy, xít vài cái lấy khí thế rồi châm trở lại. Ko hết thì xem.lại sensor or reset..( nếu có).
Tại sao ko xài luôn nước chuyên biệt mà phải thêm nước lọc... Nó đâu có bao nhiêu tiền ???

Tập Lái
1/5/21
4
3
3
79
Nếu bác đã đổ đầy bình nước rửa kiếng mà xe vẫn báo thì xe bác bị dơ ( hoặc hư ) cảm biến . Nguyên nhân là do cảm biến bình nước rửa kiếng bị bám cặn , hoặc xe đã từng hết ắc quy nên cảm biến bị lỗi .
Cách khắc phục là bác dùng máy xịt nước áp lực cao xịt thẳng vào trong bình nước rửa kiếng để rửa các chất cặn bẩn bám lên cảm biến . Sau đó khởi động lại xe xem còn báo hay không . Nếu đã làm nhiều lần mà vẫn bị lại thì cảm biến đã hư , báo hãng để thay . Em đi xe Trung Quốc ghẻ BAIC Q7 cũng bị như bác . Hãng đã gửi cảm biến mới nhưng em lười thay .
Đổ nước rửa kính đầy rồi mà xe BMW của tôi vẫn báo lỗi, xin cách khắc phục