Hạng B1
28/4/11
83
0
0
KEKs ONE nói:
bị thổi vì thấy ghét là chính , kiếm chút cháo . Luật Lệ xứ Ta nhãm lắm , cãi 1 hồi , đi được ngay !!!
Số người cãi 1 hồi đi được ngay chắc tỉ lệ 1/1000. Em thấy cải 1 hồi giam xe luôn thì nhiều. Dư tiền độ pô thì cho đóng phạt cũng không oan

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
CSGT bắt vào là chuyện của họ vì họ có quyền kiểm tra nếu có nghi ngờ.
Mình cãi là chuyện của mình, cãi không được là do mình dại ...
Lúc trước em đi Pô marco, đèn xe non ... mấy chú dừng liên tục, lần nào em cũng ghi âm lại. Sau đó thì nhỏ nhẹ bảo cho em xin cái quy định hoặc tiêu chuẩn trong sổ đăng kiểm xem nằm ở chỗ nào???
Công nghệ bây giờ các xe chuyển sang dùng xe non, chẳng lẽ cải tiến là bậy?!?
Còn vụ cái pô thì chỉ nghe ù ù khó chịu chứ không gây tiếng ồn, chỉ vi phạm khi CSGT đo được quá độ ồn cho phép. Các bác cứ đề nghị được kiểm tra tiếng ồn, nếu quá thì chịu phạt vậy.

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0
F1racer nói:
Còn vụ cái pô thì chỉ nghe ù ù khó chịu chứ không gây tiếng ồn, chỉ vi phạm khi CSGT đo được quá độ ồn cho phép. Các bác cứ đề nghị được kiểm tra tiếng ồn, nếu quá thì chịu phạt vậy.

e nghĩ k nên xúi dại bác ơi, xxx đưa vào đăng kiểm đo cái chắc hơn 1.000 lần tiêu chuẩn cho phép :(:confused::p

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
khóc nói:
F1racer nói:

e nghĩ k nên xúi dại bác ơi, xxx đưa vào đăng kiểm đo cái chắc hơn 1.000 lần tiêu chuẩn cho phép :(:confused::p
Ơ, em đi đăng kiểm vẫn đạt, chắc tại cái máy đo nó hỏng hay tại mấy chú đăng kiểm làm bậy:):)

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Hôm bữa em bị vịn, xuống xe chú xxx tươi cười, xe này độ pô phải ko? Em nói dạ không, sao đồng chí lại nói vậy. Nghe ù ù chứ còn sao. Em lại nói “chết hôm trước đi đg cạ gầm bể cái pô, đi hàn lại rồi mà chắc nó hàn ko kỹ, nên kêu vậy đó, để kiểm tra xem….bò xuống ngó nghiêng… Anh làm ở đâu? Tôi cũng đi phục vụ nhân dân thôi. Ừ thôi đi đi

Hạng D
9/5/09
3.411
16.180
113
Cám ơn mấy bác nhiệt tình comment.
Em chạy xe độ po chủ yếu thoả mãn cái thú thôi chư cũng chẳng để khoe mẽ hay gì cả. Mooix người một ý thích mà, chỉ cần ý thích em chẳng làm ảnh hưởng quá nhiều đến xung quanh thôi. Bản thân em chạy xe cũng biết sau 9h đêm chả bao giờ kéo nẹt gì cả, còi bấm hạn chế. Em hỏi câu này là do tò mò muốn tìm hiểu rõ hơn về luật và cơ sở luật của maays bác xxx nhà mình cho ứng xử phù hợp. Ví dụ như mấy bác đưa ra được cơ sở đàng hoàng là em phạm luật thì ngày mai em tự nguyện nghỉ làm một ngày đi lắp lại po zin chứ không phải có tiền làm này làm nokj gì, xe em cũng cỏ thôi.
Em cũng nghĩ như bác F1 là độ ồn là chủ yếu do xxx quen xe chạy êm ru nên khi nghe po ù ù thì hay hỏi (bằng chứng là toàn nhìn em ban đêm thôi chứ ban ngày xxx chạy cạnh em còn chả thèm nhìn, chắc tại xe em cỏ thiệt). Nhưng mà về độ ồn cũng rất là mơ hồ vì thật sự xe chạy ù ù đâu có ồn bằng mấy quả nẹt poo của mâys chiếc 2B móc po hay là mấy bác R8 hay Lambo kéo một ga, vậy mà mấy chiếc đó vẫn qua đăng kiểm được thì em nghĩ quả po của em vẫn ok.
Mấy bác tiếp tục góp ý giúp em ah. Em nhớ trong OS mình có bác nào đó làm trong đăng kiểm vào xác nhận và giải thích hộ em được không ah? Xe em cũng gần đến hạn đăng kiểm nên nếu được em k muốn gắn po zin vào làm gì. Để vậy đi đăng kiểm thử xem sao :D

Hạng C
20/7/10
522
6
0
47
chẳng có Luật Lệ nào đề cập đến Độ Ồn của ống pô cả , nếu có chắc chắn mấy Ông Tải Nặng , Ben , Cẩu , kể cả Buýt tèo hết hay sao ??? mấy Ông 2B PKL thì sao ???

Bác cứ cãi chày cãi cối với bọn Cẩu XXX vì ghen tị , còn đăng kiểm hả ? có Bác nào đi đăng kiểm mà không nhét Tiền không ???

Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
Ghét thì gọi vào kiếm chuyện thôi. Nhắm ăn ko đc thì nhả ra

Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
ban đêm chạy xe có tiếng pô khác thường, nghĩ bác là dân chơi nên gọi lại hỏi thăm đó mà.:D:)
Mấy cái vụ độ pô hay mâm thì em thấy nó mơ hồ lắm, chẳng biết như thế nào cho đúng vì cái luật VN mình nó mơ hồ. Ngay cái câu thay đổi kết cấu xe mà không nói rõ như thế nào là thay đổi thì cũng khó cãi lắm. Gặp chú xxx nào đang đói thì cũng mệt đó.

Hạng D
9/5/09
3.411
16.180
113
Bữa nào rảnh em lục lại bên OF cái văn bản quy định thay đổi kết cấu xe cho mấy bác. Em nhớ mang máng là xe chia thành 6 tổng thành kết cấu xe, bác thay đổi hơn 3 tổng thành trở đi là phải lên đăng kiểm cho họ kiểm tra và chứng nhận đó ah.
Ngay cả vụ mâm xe cũng vậy, sẽ nghiên cứu kỹ thêm. Còn lần gần đay nhất em đi đăng kiểm bên Binhf Triệu thì không có nhét tiền ah