Hạng D
9/5/09
3.409
16.125
113
Chả là xe em có gắn quả po Macro cũng ... to to tí :D nên chạy xe loanh quanh hay bị mấy anh xxx nhìn theo trìu mến, đặc biệt là vào những tối sau 9h ah và cũng đã bị mấy anh ấy gọi vào hỏi thăm để rồi cho đi đầy tiếc nuối khi em ..cãi hăng quá! Tuy nhiên em vẫn băn khoăn thắc mắc là nếu như mấy anh áy muốn phạt em thì sẽ chiếu theo điều nào trong luật ah? Em suy nghĩ nát óc ... quả nho của em thì chỉ thấy có hai khả năng là (i) thay đổi kết cấu xe và (ii) độ ồn quá quy định.

Nếu là lỗi (i) thì theo em, po xe nó không bao gồm trong giấy chứng nhận đăng kiểm (em không bàn về nồng độ khí thải nhé vì cái này vĩ mô quá) nên nếu cứ nghe po to mà bảo là thay đổi kết cấu xe là chủ quan và cảm tính. Em cũng nghiên cứu cái văn bản gì đó bên ÒF là muốn quy thành thay đổi kết cấu xe thì phải chứng minh là thay đổi hơn 3 trong tổng số 6 tổng thành kết cấu xe (em cũng không biết tổng thành này là gì, lười đọc quá) nhưng po xe, cùng lắm là 1 cái thôi nên cả ảnh hưởng gì ah. Em nghĩ thế không biết có đúng không?
CÒn nếu là lỗi (ii) thì cũng là rất chủ quan cảm tính vì theo tiêuc chuẩn thì âm thanh được gọi là ồn (quá sức chịu đựng bình thương của tai người thường ) là hơn 120 dcb nhưng mà em nói thật, đến mức này thì chỉ có bịt tai thồi. Còn theo văn bản bên OF là hình như 3db trên mét khối hay gì đó, nhwưng mà cái này làm sao mà đo??? NGoài ra mấy con bò lambo hay ngựa ferrari thì tiếng po nó còn ác hơn xe em, chưa kếr mấy em motor shadow hay Harley, mà vẫn qua đăng kiểm ầm àm thì quả po cỏ Macro của em đâu có đáng gì :D
Ngoài ra còn một điểm nữa, nếu xxx không muốn em độ po thì cứ ... đóng cửa mấy cửa hàng như macro đi (em xin lỗi bác tuner tí :D) chứ cú để mở cửa kinh doanh đàng hoàng thì em cũng vào mua sản phẩm đàng hoàng thôi ah, đúng không? Như không muốn em xài "Chó lửa" thì cứ cấm bán luôn:D

Tóm lại thì mấy bác rành luật tư vấn cho em mở mang đầu óc nào :D em cám ơn ah

Tập Lái
11/10/10
24
0
0
Chẳng qua thấy là lạ thì gọi vào nắn gân ấy mà.

Hạng B1
28/4/11
83
0
0
Thay đổi kết cấu không đuáng với nhà sx. Hoặc xxx có thể giam xe bác để kiểm định lại độ ồn, môi trường…

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Tại xe chạy thấy ghét đó mà !!!!! Ai biểu chơii nổi làm chi

Hạng B2
17/10/10
430
4
0
bị thổi vì thấy ghét là chính , kiếm chút cháo . Luật Lệ xứ Ta nhãm lắm , cãi 1 hồi , đi được ngay !!!

Hạng D
25/8/10
2.627
333
83
em cũng có cái pô gắn ở Marco, được 10 hôm chán tự tháo nên xxx chưa có dịp hỏi thăm