Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Độ sấy gương ở đâu tốt?

Hạng F
29/10/16
11.601
22.278
113
Pháp
em đang kiếm lòng vòng, có hỏi trên mazda3revolution nhưng chưa thấy gì
Bạn cũng kh đưa ra tất cả các thông số, Đời, Năm, Version, do đó tôi dù có muốn giúp bạn chỉ đưa linh mazda ... và bạn tiếp tục tìm.

Do đó tôi hiểu là người VN có vấn đề về ... ngoại ngữ, nhưng không thể nào nói ..
Xe em là mer 250 ... chấm hết, làm sao người ta tìm và giúp đở bạn được.

Thường thì tôi gửi, như thí dụ

Xe em bị : Máy đề kh nổ, để chìa khoá kh lên đèn tableau, tối thui

Volkswagen, năm 2018, đời AWD, máy 1.6 TDI 95 ngựa .... Số Sàn. 300K,
  • thay nhớt, dầu, dây belt
  • Thay bạc đạn , toàn bộ đồ nhúng
...................

Vậy nhé các bạn cần tư vấn về kỹ thuật như khai bệnh cho bác sĩ vậy .. phải đầy đủ tí nha, như Polo 2020 là đời 2012 Polo bên Đức , phase 2 là 2014, máy R, ... XYZ

Các bạn về kỹ thuật (trong nước/nước ngoài) chắc không phản biện cách hỏi của tôi chứ ? Trừ khi kính bể, có vết, sơn trầy, vết nhựa đường, ...chẵng liên quan gì đến kỹ thuật xe cả

Thân!

Hạng C
3/7/19
801
802
96
Bạn cũng kh đưa ra tất cả các thông số, Đời, Năm, Version, do đó tôi dù có muốn giúp bạn chỉ đưa linh mazda ... và bạn tiếp tục tìm.

Do đó tôi hiểu là người VN có vấn đề về ... ngoại ngữ, nhưng không thể nào nói ..
Xe em là mer 250 ... chấm hết, làm sao người ta tìm và giúp đở bạn được.

Thường thì tôi gửi, như thí dụ

Xe em bị : Máy đề kh nổ, để chìa khoá kh lên đèn tableau, tối thui

Volkswagen, năm 2018, đời AWD, máy 1.6 TDI 95 ngựa .... Số Sàn. 300K,
  • thay nhớt, dầu, dây belt
  • Thay bạc đạn , toàn bộ đồ nhúng
...................

Vậy nhé các bạn cần tư vấn về kỹ thuật như khai bệnh cho bác sĩ vậy .. phải đầy đủ tí nha, như Polo 2020 là đời 2012 Polo bên Đức , phase 2 là 2014, máy R, ... XYZ

Các bạn về kỹ thuật (trong nước/nước ngoài) chắc không phản biện cách hỏi của tôi chứ ? Trừ khi kính bể, có vết, sơn trầy, vết nhựa đường, ...chẵng liên quan gì đến kỹ thuật xe cả

Thân!
Tiếng anh em ok chứ bữa bác gửi link tiếng pháp em chịu thiệt :D
Mới tra đăng kiểm thì xe là Mazda 3 AN 2020, máy 1.5 Skyactiv-G, 110hp, FWD

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.601
22.278
113
Pháp
Tiếng anh em ok chứ bữa bác gửi link tiếng pháp em chịu thiệt :D
Mới tra đăng kiểm thì xe là Mazda 3 AN 2020, máy 1.5 Skyactiv-G, 110hp, FWD

Link 1

Trước nhất kích hoạt translation ... trên cụ gu gờ
Clik vào link trên
Bạn xem thử, xem có giống như xe bạn không
loại xe nó có để là Mazda 3 , đời 2019 trở đi,

tìm từng hiệu (đừng sợ, đây là những hiệu OEM), xem giá, ghi ra từng thông số kỹ thuật, giá tiền .... nói chung là in ra cũng được ...., so sánh thông số với Mazda (có thể hỏi Mazda thăng)

- tìm những thông số trên cụ gu gờ, tìm giá rẽ, ship rẽ, order và xong ...

Nếu không lầm thì nhiều món Mazda và Ford xài chung với nhau, bạn kiểm tra kỹ lại

Nếu nạn muốn chắc chắn thì tìm vào hãng Mazda ở VN hỏi thông số kỹ thuật của nó thử xem sao nhé.

Thứ nửa tôi hơi nghi ngờ về năm của xe VN vì có rất nhiều xe bị vấn đề "năm sản xuất", tôi thí dụ ở VN là Polo 2020 = Polo 2014 phase 2 (đến 2017).

Giá không đắt lắm , Nếu bạn có dử kiện và thông số kỹ thuật thêm thì cho tôi biết để tôi tìm phụ . Thân!

• Like
Reactions: otosaigonhs
Hạng C
3/7/19
801
802
96
Link 1

Trước nhất kích hoạt translation ... trên cụ gu gờ
Clik vào link trên
Bạn xem thử, xem có giống như xe bạn không
loại xe nó có để là Mazda 3 , đời 2019 trở đi,

tìm từng hiệu (đừng sợ, đây là những hiệu OEM), xem giá, ghi ra từng thông số kỹ thuật, giá tiền .... nói chung là in ra cũng được ...., so sánh thông số với Mazda (có thể hỏi Mazda thăng)

- tìm những thông số trên cụ gu gờ, tìm giá rẽ, ship rẽ, order và xong ...

Nếu không lầm thì nhiều món Mazda và Ford xài chung với nhau, bạn kiểm tra kỹ lại

Nếu nạn muốn chắc chắn thì tìm vào hãng Mazda ở VN hỏi thông số kỹ thuật của nó thử xem sao nhé.

Thứ nửa tôi hơi nghi ngờ về năm của xe VN vì có rất nhiều xe bị vấn đề "năm sản xuất", tôi thí dụ ở VN là Polo 2020 = Polo 2014 phase 2 (đến 2017).

Giá không đắt lắm , Nếu bạn có dử kiện và thông số kỹ thuật thêm thì cho tôi biết để tôi tìm phụ . Thân!
Một số bác trong hội maz cũng đang quan tâm. Có bác cuối tuần này xung phong mổ gương tìm mã. Đến lúc đó sẽ thông tin bác thêm.
Mà M3 AN 2020 là gen 4, đời mới nhất hiện tại

• Like
Hạng F
29/10/16
11.601
22.278
113
Pháp
Một số bác trong hội maz cũng đang quan tâm. Có bác cuối tuần này xung phong mổ gương tìm mã. Đến lúc đó sẽ thông tin bác thêm.
Mà M3 AN 2020 là gen 4, đời mới nhất hiện tại
OK bạn , quang trọng là thông số kỹ thuật, rồi tôi sẽ cố tìm giúp bạn, Thường thì Ford và Mazda có thể xữ dụng chung. Đợi bạn cho thông số nhé
Thử xem có đúng .... kiểu kh nha
Nó là kính sấy đó, tôi kiểm tra rồi

• Like
Reactions: otosaigonhs
Hạng B2
12/11/16
120
92
28
52
Tp HCM
Mưa như tháo nước thì sấy gương có tác dụng không các bác?
Tôi nghĩ nó chỉ làm tan sương hoặc mưa nhè nhẹ lất phất thôi chứ như mưa SG thì chả có cái sấy nào làm khô nhanh được.
Chuẩn bác! Thích pro thì gắn thôi...

• Like
Reactions: mars
Hạng C
3/7/19
801
802
96
OK bạn , quang trọng là thông số kỹ thuật, rồi tôi sẽ cố tìm giúp bạn, Thường thì Ford và Mazda có thể xữ dụng chung. Đợi bạn cho thông số nhé
Thử xem có đúng .... kiểu kh nha
Nó là kính sấy đó, tôi kiểm tra rồi
Hi bác, cảm ơn bác đã support. Hôm chủ nhật mở ra thì đã có mạch sấy ở trong gương, nhưng mà đúng như các bác nói là trời mưa lớn không có tác dụng gì mấy. Nhưng yên tâm là xe đã có sấy.
Cảm ơn bác

• Like
Hạng F
29/10/16
11.601
22.278
113
Pháp
Hi bác, cảm ơn bác đã support. Hôm chủ nhật mở ra thì đã có mạch sấy ở trong gương, nhưng mà đúng như các bác nói là trời mưa lớn không có tác dụng gì mấy. Nhưng yên tâm là xe đã có sấy.
Cảm ơn bác
"no star where" "non etoile où" .... "không sao đâu" :):):), Nói chứ trời mưa lớn nếu tạt từ sau thì thua, chứ bình thường thì nó cũng có tác dụng, Nên nhớ là kính tài và kính bên khách cũng phải trong, tức là bạn mở 2 lổ hơi (nằm 2 bên) thổi thẳng vào 2 kính 2 bên cho nó trong, do đó mới thấy được 2 kính chiếu hậu rõ hơn. nhất là lái xe mưa lớn. Thân!