Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Bác chắc là "thánh phán" rồi. Không có gì ko có tác dụng hết bác, quan trọng bác có biết tác dụng của nó hay ko thôi.
Bác chán, nhưng người khác lại thấy thích thì sao. Còn phí tiền hay không thì còn tùy ạ, nếu tính năng đó phục vụ cho mình, thì bỏ ra chút tiền để mua được tính năng đó thì có gọi là phí không !!!!
Thánh phán hay thánh chém gió nhưng vẫn có người like cho những gì em nói pác ạ. Hi. Đó là em gợi ý những pác mới mua xe và đặc biệt mua xe lần đầu sẽ rất thích độ đẽo và chưa biết nhiều về xe cộ nên rất dễ bị thịt những khoản tiền ko hề nhỏ vào những việc vô bổ pác ạ

• Like
Reactions: minhtv2000
Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Nghe bác nói đơn giản thật ạ.
Giống như việc sản xuất 1 chiếc xe, để chạy được trên đường thì không khó, nhưng để an toàn, ổn định, tiện lợi...thì lại không dễ.
Tại sao có trường hợp lắp xong ko đề nổ được, nút đề nổ chập chờn, tính năng tự động lock/unlock hoạt động ko ổn định.....
Tất cả mấy cái đồ độ đẽo điện đóm đến 99% là hàng china đó pác. Pác đừng tưởng ra tiệm lớn mà đồ ngon đâu. Ra an dương vương là đồ đểu nhất và giá chát nhất. Còn nói về điện đóm thì con xe đầu tiên của em có độ tùm lum hết và thấy tiệm độ ko chuyên nghiệp chút nào đâu. Tấy cả các mối nối điện cần hàn thiếc lại sau đó mới cuốn băng keo cách điện. Nhiều tiện họ chỉ nối bằng tay nâu ngàu mỗi nối ko chặt hoặc dây chỗ nối bị ô xi hóa sẽ phát sinh tia lửa điện tại đây

Tất cả mấy cái đồ độ đẽo điện đóm đến 99% là hàng china đó pác. Pác đừng tưởng ra tiệm lớn mà đồ ngon đâu. Ra an dương vương là đồ đểu nhất và giá chát nhất. Còn nói về điện đóm thì con xe đầu tiên của em có độ tùm lum hết và thấy tiệm độ ko chuyên nghiệp chút nào đâu. Tấy cả các mối nối điện cần hàn thiếc lại sau đó mới cuốn băng keo cách điện. Nhiều tiện họ chỉ nối bằng tay nâu ngàu mỗi nối ko chặt hoặc dây chỗ nối bị ô xi hóa sẽ phát sinh tia lửa điện tại đây
Hi, thanks góp ý của bác. Hàng điện tử ở mình chắc 99% là hàng China rồi. Nhưng China cũng có nhiều loại mà, hàng loại I, loại II.......
Tiệm lớn nó làm tổng hợp, mà độ đẽo cái này cần thợ chuyên, xử lý nhiều xe , biết được nhiều bệnh của mỗi dòng xe...Tốt nhất thì cứ vô chỗ nào chuyên mà làm bác, to nhỏ ko vấn đề.
Về kỹ thuật lắp đặt, nếu có cắt dây thì đúng quy trình chuẩn phải là: cắt dây => nối dây => hàn chì => ống nung (hoặc băng keo). Tuy nhiên đó là quy trình chuẩn, nhưng hiếm có chỗ nào làm chuẩn 100% được lắm bác, và cũng tùy tính huống cần phải chuẩn tuyệt đối hay không nữa.

• Like
Reactions: gachcaocap
Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Hi, thanks góp ý của bác. Hàng điện tử ở mình chắc 99% là hàng China rồi. Nhưng China cũng có nhiều loại mà, hàng loại I, loại II.......
Tiệm lớn nó làm tổng hợp, mà độ đẽo cái này cần thợ chuyên, xử lý nhiều xe , biết được nhiều bệnh của mỗi dòng xe...Tốt nhất thì cứ vô chỗ nào chuyên mà làm bác, to nhỏ ko vấn đề.
Về kỹ thuật lắp đặt, nếu có cắt dây thì đúng quy trình chuẩn phải là: cắt dây => nối dây => hàn chì => ống nung (hoặc băng keo). Tuy nhiên đó là quy trình chuẩn, nhưng hiếm có chỗ nào làm chuẩn 100% được lắm bác, và cũng tùy tính huống cần phải chuẩn tuyệt đối hay không nữa.
Hàn thiếc tại mối đấu nối em nghĩ là cần thiết. Nó là dòng điện 1 chiều 12V nhưng dòng điện của nó rất lớn. Em đã từng chứng kiến xe ben câu bình để nổ máy. Sợi dây câu bình lõi đồng to như ngón tay mà tia nửa điện đánh đứt cọng dây luôn

Hàn thiếc tại mối đấu nối em nghĩ là cần thiết. Nó là dòng điện 1 chiều 12V nhưng dòng điện của nó rất lớn. Em đã từng chứng kiến xe ben câu bình để nổ máy. Sợi dây câu bình lõi đồng to như ngón tay mà tia nửa điện đánh đứt cọng dây luôn
Còn tùy nhiều thứ, nhiều vị trí, nhiều thì bị mà dòng điện khác nhau bác. VD cũng là nguồn 12V, nhưng dòng của accu rất lớn, nếu chập âm dương của accu có thể gây chết người. Còn cũng nguồn 12V ở bóng đèn xi nhan, thắng thì dòng lại chỉ 1-2A, có chập cũng không nguy hiểm lắm.
Về điện của startstop cũng vậy. Riêng dây đề nổ thì cần phải to, chắc chắn...vì đây là nguồn chính, khi đề nổ dòng rất lớn.
Còn những dây lệnh: đóng, mở cửa, xi nhan dòng nhỏ nên không ảnh hưởng bao nhiêu.
Mình vẫn nói, cẩn thận được tuyệt đối là tốt, nhưng hiếm có chỗ nào cần thận được tuyệt đối lắm. Làm thợ hiểu được chỗ nào cần cẩn thận tuyệt đối là ok rồi bác.

Băng keo vải giúp lắp startstop smartkey như zin trong hãng.
Chi tiết nhỏ, nhưng cực kỳ quan trọng trong lắp đặt, tránh để dây nhợ loằng ngoằng gây chập chờn.

======================================
CARVIET - ĐỘ STARTSTOP SMARTKEY CHUYÊN NGHIỆP
Add: 40A, đường Nam Hòa, Phước Long A, Q9 (gần ngã tư MRK)
Web: www.carviet.vn
Hotline: 09.3783.3783 - 099.699.1234 (Zalo)