9/7/20
745
1.030
93
28
Xe em dùng chìa cơ, lạ cái là khi bật chìa (chưa đề nổ) thì DVD bật lên bình thường. Nhưng xoay tiếp đề nổ thì DVD nó bị khởi động lại khá ức chế.

Giờ em độ lên cái Startop thì có khắc phục được lỗi trên không nhỉ. Vì em thấy mấy xe có Startop đề nổ DVD nó ko bị khởi động lại, thậm chí là ko bị mất điện luôn.

Độ Startop thì có sửa được lỗi DVD bị ReStart khi khởi động xe?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Haha
Reactions: porche911gt3
Hạng D
10/9/08
2.865
5.826
113
Xe em dùng chìa cơ, lạ cái là khi bật chìa (chưa đề nổ) thì dvd bật lên bt. Nhưng xoay tiếp đề nổ thì dvd nó bị khởi động lại khá ức chế.

giờ em độ lên cái startop thì có khắc phục được lỗi trên không nhỉ. Vì em thấy mấy xe có startop đề nổ dvd nó ko bị khởi động lại, thậm chí là ko bị mất điện luôn.
Theo mình thì cũng vậy thôi.
Thay DVD thì hết.

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Xe em dùng chìa cơ, lạ cái là khi bật chìa (chưa đề nổ) thì dvd bật lên bt. Nhưng xoay tiếp đề nổ thì dvd nó bị khởi động lại khá ức chế.

giờ em độ lên cái startop thì có khắc phục được lỗi trên không nhỉ. Vì em thấy mấy xe có startop đề nổ dvd nó ko bị khởi động lại, thậm chí là ko bị mất điện luôn.
Hoàn toàn không nếu chỉ có nút start&Stop :):):)

Nó thật tế là ...không thật sự tắt máy, thứ nửa là bộ đề khủng, bình khá đặc biệt, bộ giử điện và bộ nạp điện không giống xe thường.
Sao bác không độ ...đề xe bằng giọng nói cho oai ..:):) oách hơn người
Xe đề chìa cứ giử như thế đi, , đừng độ chế sau hỏi anh em nó bệnh hoạn thì khó lắm.

Mà nói thật nha, em dù có biết cũng không chỉ bác độ đâu , em chủ trương chính hãng và nguyên mẫu, trừ độ chế bắt buộc mà thôi :):):)

Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com

DVD không ngắt điện chắc có nguồn phụ, còn DVD xe bác nó ăn thẳng vào bình nên khi đề nổ thì nó sụt áp nên DVD sẽ tắt, nổ máy xong nó mới có lại là vậy.

Hạng D
10/9/08
2.865
5.826
113
DVD không ngắt điện chắc có nguồn phụ, còn DVD xe bác nó ăn thẳng vào bình nên khi đề nổ thì nó sụt áp nên DVD sẽ tắt, nổ máy xong nó mới có lại là vậy.
Nguồn phụ là nguồn gì?

• Haha
Reactions: Osin
9/7/20
745
1.030
93
28
E mới vác ra hãng hỏi thì hãng nói do bình xe em yếu nên mở điện là cái đầu nó khởi động lại.

còn trước đây em đề thì màn hình nó chỉ nháy tắt thôi chứ ko bị khởi động lại

nhưng em mở cái bình ra nhòm vào thì thấy chỉ báo vẫn là màu xanh, màu đỏ mới là hết bình nên chả rõ mấy ông hãng nói đúng ko.

với cái bình đi theo xe nó của pinaco cùi quá, em tính thay luôn bình của bosh hay hãng gì đó tốt hơn. Bình theo xe mới tròn 2 năm mà hãng đã nói yếu, trong khi cái xe yamaha em đi 4 năm hơn rồi vẫn phi ầm ầm. Haiz

Hạng D
3/3/16
1.435
2.562
113
39
khi đề sẽ tốn điện rất lớn, nên các thiết bị khác bị cắt nguồn mà bác. lúc trước đi con ecosport cũng thế

Hạng D
30/3/09
1.111
1.195
113
E mới vác ra hãng hỏi thì hãng nói do bình xe em yếu nên mở điện là cái đầu nó khởi động lại.

còn trước đây em đề thì màn hình nó chỉ nháy tắt thôi chứ ko bị khởi động lại

nhưng em mở cái bình ra nhòm vào thì thấy chỉ báo vẫn là màu xanh, màu đỏ mới là hết bình nên chả rõ mấy ông hãng nói đúng ko.

với cái bình đi theo xe nó của pinaco cùi quá, em tính thay luôn bình của bosh hay hãng gì đó tốt hơn. Bình theo xe mới tròn 2 năm mà hãng đã nói yếu, trong khi cái xe yamaha em đi 4 năm hơn rồi vẫn phi ầm ầm. Haiz
Bình 2 năm thì chuẩn bị mua sẵn 1 cái mới để ở cốp dự phòng được rồi. Đa số các xe bình ác quy dù là mua hãng hay bình mua ngoài đắt hay rẻ tiền sau 2 năm sử dụng bắt đầu sẽ không biết được nó hỏng lúc nào bất chợt không đề dc máy, may mắn thì được 3 năm, cũng có bình chỉ được hơn 1 năm là tèo

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Pác phải hiểu rõ vấn đề. Ở đây pác chỉ thay chìa cơ bằng cái nút bấm khi đề. Chứ ko phải star top nha.

• Like
Reactions: Osin and xlive