Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Chìa cơ hay Start/Stop chả dính gì đến DVD sập nguồn.
Mặc định khi Start thì tất cả đèn báo đều lu lại 1 chút do dòng đề quá lớn, kể cả bộ DVD/Radio. Nhưng bản thân chúng có tụ ghim áp nguồn trong mạch, khi vượt ngưỡng / có vấn đề thì nguồn sẽ sập.
Có vài việc cần xem:
1. Bộ DVD, thay thế or sữa chữa
2. Đcơ xe / Bộ đề... Khó nổ hơn, dòng đề lớn hơn bình thường...
3. Battery yếu cũng có thể là nguyên nhân vì như đã nói, nó làm xe khó nổ hơn, time lâu hơn --> Tụ nguồn DVD, đã yếu, lại vượt ngưỡng time nạp xả ổn áp

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/4/12
273
401
65
HCMC
Bác ko nói rõ là đầu DVD zin hay sao.
Cái đầu Android tàu em mua gắn cũng bị vậy, do nó dỏm nên sụp nguồn lúc đề.
Sau này e gắn đầu DVD tháo xe Android Auto đơn giản hơn thì ko sao

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
View attachment 2797205
5 năm trước! Còn siêng và sung, còn sửa Receiver/Amplifier. Giờ thì bỏ hết, làm biếng kinh khủng, đến mấy cái PC/Laptop chết hết cũng bỏ :(
Yeah! Hình thật đấy, thằng nhóc đó con mình đấy, lúc đó nó 1 tuổi mà giờ 6 tuổi!
Đam.mê chả dễ ở Mỹ đâu, ngồi sửa.máy thì con Vợ cứ lèm bèm "Sao ko rãnh rỗi làm cái gì kiếm ra tiền, làm mấy thứ đó ích lợi gì..." Đến khi cho nhà nó xài thì OK", chỉ biết xài Free là thích, chả nghĩ công Người sửa đâu....Nói ra chán lắm :(

• Haha
Reactions: xlive
9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Cái này dễ quá dễ là đang khác. Đã dám làm đề nổ start-stop thì có các cách sau:
1. Chỉ cần ngắt nguồn điện của xe vào DVD, lắp thêm 1 cái bình phụ khoảng 20Ah ở cốp xe rồi đấu trực tiếp vào dàn DVD là xong. Độ thêm cái cục sạc cho cái bình đó bằng đường điện tẩu thuốc là xong. Bao không bị restart như trước nữa đâu.
2. Bình pinaco lỡm khởm, ra làm cái bình GS xịn mà xài, nếu bình xe là 45Ah thì lắp loại 60Ah có CCA =500-650 vào. Coding lại dòng sạc của xe mà xong. Xe sẽ ít sụt điện hơn và DVD sẽ ít khởi động lại.
Nói chung chơi dàn điện thì phải có máu và hiểu hiểu xíu mới vui.

• Like
9/7/20
745
1.030
93
28
Bình 2 năm thì chuẩn bị mua sẵn 1 cái mới để ở cốp dự phòng được rồi. Đa số các xe bình ác quy dù là mua hãng hay bình mua ngoài đắt hay rẻ tiền sau 2 năm sử dụng bắt đầu sẽ không biết được nó hỏng lúc nào bất chợt không đề dc máy, may mắn thì được 3 năm, cũng có bình chỉ được hơn 1 năm là tèo
Thế quái nào cái bình xe máy yamaha dùng 4 năm rồi mà vẫn phà phà nhỉ. Để móc ra xem hiệu gì sau này thay cho ô tô hiệu đó luôn :))

với lạ cái hướng dẫn sử dụng của pinaco nó có cái nút nhỏ, nhìn vào đó nếu qua màu đỏ mới phải thay, bình mình vẫn xanh mà hãng kêu thay rồi haiz chả biết đâu lần

• Like
9/7/20
745
1.030
93
28
Bác ko nói rõ là đầu DVD zin hay sao.
Cái đầu Android tàu em mua gắn cũng bị vậy, do nó dỏm nên sụp nguồn lúc đề.
Sau này e gắn đầu DVD tháo xe Android Auto đơn giản hơn thì ko sao
Đầu theo xe bác ợ. Trước em đề nó chỉ nháy màn hình phát thôi ko bị khởi động lại. Giờ lại bị

9/7/20
745
1.030
93
28
Cái này dễ quá dễ là đang khác. Đã dám làm đề nổ start-stop thì có các cách sau:
1. Chỉ cần ngắt nguồn điện của xe vào DVD, lắp thêm 1 cái bình phụ khoảng 20Ah ở cốp xe rồi đấu trực tiếp vào dàn DVD là xong. Độ thêm cái cục sạc cho cái bình đó bằng đường điện tẩu thuốc là xong. Bao không bị restart như trước nữa đâu.
2. Bình pinaco lỡm khởm, ra làm cái bình GS xịn mà xài, nếu bình xe là 45Ah thì lắp loại 60Ah có CCA =500-650 vào. Coding lại dòng sạc của xe mà xong. Xe sẽ ít sụt điện hơn và DVD sẽ ít khởi động lại.
Nói chung chơi dàn điện thì phải có máu và hiểu hiểu xíu mới vui.
Chắc thay cái bình gs quá bác, xe em mặc định là 65mah á.
Xe máy yamaha nó cũng xài gs thì phải, em đi 4 năm rồi vẫn phà phà. Trong khi cái xe ô tô thì mới gần 2 năm mà đã có triệu chứng muốn ngỏm

Hạng B2
14/10/15
164
114
58
49
Hưng yên city
Xe em dùng chìa cơ, lạ cái là khi bật chìa (chưa đề nổ) thì DVD bật lên bình thường. Nhưng xoay tiếp đề nổ thì DVD nó bị khởi động lại khá ức chế.

Giờ em độ lên cái Startop thì có khắc phục được lỗi trên không nhỉ. Vì em thấy mấy xe có Startop đề nổ DVD nó ko bị khởi động lại, thậm chí là ko bị mất điện luôn.

View attachment 2795511*Ảnh minh họa
Thường thì độ từ chìa cơ lên start thì Bác cắt chìa khoá cũ và trả vào ổ khoá điện bật nên nấc ACC thì khi đề không bị ngắt DVD và chống khoá cứng vô lăng cái này rất nguy hiểm nếu Bác tự nghịch hih. Xe E thì cũng đã lên khoas Smartkey nên em Nôm nà hiểu vậy, nếu Bác chưa rõ nên mang ra tiệm cho các Bác thợ chuyên nghiệp thì OK.

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Chắc thay cái bình gs quá bác, xe em mặc định là 65mah á.
Xe máy yamaha nó cũng xài gs thì phải, em đi 4 năm rồi vẫn phà phà. Trong khi cái xe ô tô thì mới gần 2 năm mà đã có triệu chứng muốn ngỏm
Vậy dùng GS đi, mua loại xịn xài cũng lâu lắm, em thay cho con Mazda 3 chạy 3 năm rồi i-stop vẫn hoạt động phà phà. phải chú ý cái CCA nha, loại bình thường CCA thấp nên khi đề máy bình bị sụt áp mạnh hơn.

• Like