Tập Lái
1/2/17
13
18
3
41
ehem lại tiếp tục câu truyện từ Mũi Né.. mình viết dông dài 1 xíu. Các dòng xe bình dân thường không quan tâm tới ánh sáng nội thất, buổi đêm là xe tối thui. PS còn tệ hơn vì chọn màu đỏ cho toàn bộ dàn đèn trên taplo. Thực sự đèn quá xấu, quá thất vọng!! Muôn xe cưng phải hoàn hảo, mình đã tìm cách độ lại phần đèn và ánh sáng, hiện xong dc 80%, chắc đủ để giới thiệu cùng anh em
Độ xe PS 2015 từ chưa biết lên

Tông màu chọn cho nội thất đèn là Trắng và Xanh , khác hẳn màu đỏ của PS nguyên thủy. Đầu tiên là ốp bậc cửa có logo "Pajero Sport" có đèn sáng xanh
Cái khó nhất là đổi màu đồng hồ sang màu trắng:

Khó thứ nhì là làm dàn đèn dây xanh chạy viền xe:

Khó 3 tiếp theo là làm đổi phần điều khiển máy lạnh sang màu trắng match với tông màu trắng xanh

Vấn đề thứ 4 , không khó là gán đồng hồ Head up, để chiếu tốc tộc lên kính xe, tiệp màu trắng xanh của đèn nội thất

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
1/2/17
13
18
3
41
e hèm , giờ em PS của mình đã có bộ dạ hội hoàn toàn mới, sánh ngang với Audi rồi đây hihi thêm vai hính kết quả thu được nhe:

Phần điều khiển gương, gập gương bên trái khá bực mình, vì nó tối thui không có đèn. Nhưng khi đi đêm mình rờ tìm cái nút gập gương cũng bực mình. Sau khi độ đèn led xanh lên thì đã giảm đáng kể sự bất tiện này, đèn sáng soi các hàng nút rồi. Ngoài ra chế thêm các nút công tắc đèn, công tắc camera vào ngay ô trống tiện tay lái kiểm soát. Rất tiện lợi

Bộ dạ hội trắng xanh của em PS đã sẵn sáng mời gọi anh bay đêm là đây:

• Like
Reactions: truong195
Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Đồng hồ đổi sang màu trắng thì đẹp thiệt, nhưng chạy xe đêm mà để đèn sáng quá vậy dễ mỏi mắt.

Tập Lái
1/2/17
13
18
3
41
ec nó có núm chỉnh ánh sáng ngay đồng hồ mà bạn, mình vặn hết cỡ đễ chụp hình cho rõ thôi, có thể giảm độ sáng tùy ý

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
e hèm , giờ em PS của mình đã có bộ dạ hội hoàn toàn mới, sánh ngang với Audi rồi đây hihi thêm vai hính kết quả thu được nhe:

Phần điều khiển gương, gập gương bên trái khá bực mình, vì nó tối thui không có đèn. Nhưng khi đi đêm mình rờ tìm cái nút gập gương cũng bực mình. Sau khi độ đèn led xanh lên thì đã giảm đáng kể sự bất tiện này, đèn sáng soi các hàng nút rồi. Ngoài ra chế thêm các nút công tắc đèn, công tắc camera vào ngay ô trống tiện tay lái kiểm soát. Rất tiện lợi

Bộ dạ hội trắng xanh của em PS đã sẵn sáng mời gọi anh bay đêm là đây:
Volant còn trống trơn kìa bác.

• Like
Reactions: nthson
Tập Lái
1/2/17
13
18
3
41
yes cái này chưa ưng ý lắm, nghe đâu có người độ dc vo lăng 2017 vô cái 2015 này, mà mình chưa biết chỗ hichic, bác nào biết chỗ độ dc vô lăng lên đời 2017 k thì xin chỉ giáo luôn với. mình thích cái volang 2017 ban ngày nhưng k biết cái volant 2017 có sáng dc trong đêm k.. nếu k thì uổng quá, chắc sẽ độ lại cho vài cái đèn led vào trong thì sẽ sáng bừng thôi

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: BìnhĐỗ
Tập Lái
5/9/14
15
2
3
38
Tp Cao Bằng
Hôm trước e đọc bài có bác độ vô lăng đời mới cho e grandis bác thử tìm lại bài đấy và hỏi bác chủ xe xem.

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
yes cái này chưa ưng ý lắm, nghe đâu có người độ dc vo lăng 2017 vô cái 2015 này, mà mình chưa biết chỗ hichic, bác nào biết chỗ độ dc vô lăng lên đời 2017 k thì xin chỉ giáo luôn với. mình thích cái volang 2017 ban ngày nhưng k biết cái volant 2017 có sáng dc trong đêm k.. nếu k thì uổng quá, chắc sẽ độ lại cho vài cái đèn led vào trong thì sẽ sáng bừng thôi
Gặp @auto_chien là 1 phút 30s. 091 366 16 79