Tập Lái
23/4/08
20
5
3
Lùi chuồng được là bài này lùi được thôi mà, mình là lứa đầu tiên này thi thêm phần bổ sung này nè. Chắc do lùi chuồng được luyện kỹ nên khi học bài song song này thì thầy chỉ chút xíu là de ngon lành.
Bây giờ xe có cảm biến, cam lùi nữa thì nắm kỹ thuật chút là vô dễ cái ọt trừ phi lỗ quá nhỏ :)

Hạng B2
10/12/15
326
159
43
Sài Gòn
Không gì là khó cả...nhưng mấy pố ở trên rảnh thiệt...ít bữa không khéo lại có bài chạy ôtô bằng hai bánh nữa thì căng..!!! Kaka...

Hạng B1
4/11/12
74
29
18
32
Đi thi thì dễ , do đã có điểm đánh dấu , cứ canh theo là 100% đậu . Nhưng ra ngoài thì có vẻ khó khăn , em ra ngoài đỗ cũng chật vật mới vào được điểm đỗ .

Hạng B2
15/8/16
236
242
43
Lúc dạy chỉ với mục đích thi đậu, nên toàn dạy máy móc, học cũng máy móc theo, vậy ra ngoài sẽ ko làm đc.
Thầy dạy máy móc thì kệ thầy mình học thì nên tự hỏi sao phải canh điểm này trùng với điểm này, tự trả lời tự so sánh nó với điểm nào trong thực tế, sau này ra sẽ ko bỡ ngỡ !
Nhưng phần đông thụ động như một cái máy :)

Tập Lái
4/5/16
38
54
18
38
Mình đang học C dù không có nội dung thi ghép ngang, nhưng lúc học cũng tập luôn thấy nó khá là đơn giản, thậm chí dễ canh hơn gép dọc nhiều. Mình chỉ nghe thầy hướng dẫn 1 lần, làm thử 1 lần và lần thứ 2 trở đi thì ok. Các bác đừng quá lo lắng. Chú ý kỹ hơn là làm được liền đó mà.

Hạng B2
25/7/15
132
120
43
41
2 phút là quá khó cho các bạn mới lái, ford focus đậu xong xong tự động cũng mất thời gian hết 1 phút 30 giây.

Hạng B2
15/8/16
236
242
43
2 phút là quá khó cho các bạn mới lái, ford focus đậu xong xong tự động cũng mất thời gian hết 1 phút 30 giây.
Nếu nói mới lái thì bài qua vệt đinh mới khó vì mới sẽ ko có cảm giác bánh xe mình ở đâu, còn ghép xe song song còn quan sát được nhiều hơn bài qua vệt bánh xe :)

Hạng B2
6/12/12
340
4.060
93
Nếu nói mới lái thì bài qua vệt đinh mới khó vì mới sẽ ko có cảm giác bánh xe mình ở đâu, còn ghép xe song song còn quan sát được nhiều hơn bài qua vệt bánh xe :)
Có cách nào canh để dùng thực tế ko bác? Mấy thầy chỉ mẹo canh mốc cột đèn thẳng với volang. Ra đường có mốc nào để canh volang