Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Bạn nào sắp thi B2 nên tham khảo clip này. Mình đã thi xong lâu rồi nhưng xem clip này thi thấy rất chính xác và dễ hiểu. Hy vọng nó sẽ giúp ích cho các bạn thi tốt bài thi thực hành. Với bài ghép song song rất hữu ích khi ra thực tế. Tôi thi xong ôm xe lần đầu tiên chạy vô hầm chung cư de vô chỗ đậu rất ok (hơi nổ xíu):3dcuoi:
Đây là kink
https://www.youtube.com/watch?v=M4hWzq2Sa3U
Chúc các bạn may mắn

Tập Lái
18/11/16
29
14
3
39
Lúc khóa em thi trong thời gian tập luyện thấy đa số bị trừ điểm bài này nhiều, nguyên nhân do ghép vô k nhận bài rồi xào mãi, cán mứt trừ 5đ đến khi out luôn. Các thầy có dặn khi vô mà cảm ứng không nhận thì lùi sao cho bánh xe sau cán qua vạch vàng cuối rồi gài số chạy ra thì chỉ mất 5đ ghép xe sai vị trí, lúc chạy ra chú ý đánh hết lái về trái tránh bánh trc bên phải chèn vạch thì mất thêm 5đ nữa. Có trường hợp sân thi cảm ứng không tốt nên dù vào đúng vị trí vẫn không báo; trường hợp về tới bài ghép song song mà điểm 85 trở lên thì các bác bình tĩnh chạy ra luôn, còn bác nào 80đ thì phải gáng xào cho nó nhận dù gì có chạy ra mất 5đ cũng rớt.

Tập Lái
9/4/17
1
0
1
27
cái này cứ đi thực tế nhiều là tự cảm nhận đc thôi mà lúc đầu em cũng chật vật lắm

Tập Lái
15/5/17
3
1
3
41
2 bài lùi chuồng và ghép xe ngang thật ra cũng đơn giản. Mấy bác chăm luyện tay tí là ok ngay. E vừa thi tháng 4 vừa rồi, bài này e làm chắc 30s là xong. 95/100 bỏ bài dừng ngang dốc nhé ( thật ra dừng cũng đc nhưng thôi, nghe lời thầy cho chắc ). Bác nào còn k tự tin thì pm cho e. E ở SG quận Phú Nhuận, hiện cũng thất nghiệp rãnh lắm nà. Giúp đc gì thì giúp, k công cán gì hết nhá

Attachments

Hạng B1
24/4/17
53
14
8
Hồi mới lái em cũng mệt với khoản này phết. Một thời gian để ý và luyện nhiều quen tay mới đỡ

Để thi được trong sa hình thì bài này rất dễ, nếu ai không thi được thì không nên lấy bằng vội, vì sẽ có tội với xã hội, em hơi fun nhưng rất thật.
Lý do: trong sa hình các mốc căn rõ ràng, vạch kẻ rõ ràng làm rất dễ.
Tuy nhiên ra ngoài đường lại là chuyện khác, vì không còn mốc để mà căn, vạch kẻ cũng không có, nên cần phải luyện nhiều

Hạng B2
15/8/16
236
242
43
Để thi được trong sa hình thì bài này rất dễ, nếu ai không thi được thì không nên lấy bằng vội, vì sẽ có tội với xã hội, em hơi fun nhưng rất thật.
Lý do: trong sa hình các mốc căn rõ ràng, vạch kẻ rõ ràng làm rất dễ.
Tuy nhiên ra ngoài đường lại là chuyện khác, vì không còn mốc để mà căn, vạch kẻ cũng không có, nên cần phải luyện nhiều
Ngoài đời có mốc chứ :O