MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.339
113
Bãi Long Hải "Đoàn An dưỡng" ...
Nhà mình thường cho các cháu tắm, về trong ngày.
Cần thì mướn phòng 4h ở tầng trệt cho cháu ngủ.
View attachment 2197799
Gọi trực tiếp lễ tân nói book view biển anh, phải gọi sớm vì giá hợp lý nên thường full phòng.
Anh @btpaul !!
Đoàn an dưỡng 298 Long Hải có hai khu ( bên cạnh nhau ) . Một khu mới và một khu cũ!!

- Mình đã ở cả hai nơi, theo ý riêng của m6. và gia đình thì mình thích khu cũ hơn !! Tuy nó là khu cũ nhưng thiết kế rộng rãi và thoáng hơn.
- Vì nó nguyên là trại an dưỡng cho bộ đội nên tất cả mọi thứ ở đó cũng ở tầm thỏa mãn vừa phải mức trung bình chứ không hợp với những người có yêu cầu cao.
- Anh có thể báo cơm tập thể nhưng đồ ăn bình thường nếu không nói là không ngon ( mặc dù nhà mình đi theo tiêu chuẩn nghỉ dưỡng của cán bộ cao cấp ).
  • Có xe anh có thể tự chạy ra chợ Long Hải chọn mua rồi về quán ( giáp biển qua bên đường ngay đằng trước chếch về bên phải khu cũ ) đặt họ nấu cho .... họ lo hết chỗ ngồi đẹp, gia vị, phục vụ....... tính phí 50k/kg hải sản. Nếu khéo chọn, thì ăn như vậy thoải mái, rất rẻ và ngon tuyệt !! Hải sản ở chợ Long Hải rất tươi ngon và rẻ !!
  • Ở khu mới có hồ bơi nhưng quy định giờ tắm rất vớ vẩn nên không sử dụng được, tuy nhiên lại có mấy bàn bóng bàn và nơi tập GYM rất tuyệt. Khi anh nhận phòng thì nên hỏi lấy cái phiếu để cả gia đình có thể sử dụng khu này miễn phí !!!
  • Tối anh có thể thuê xe đạp ( đôi hoặc ba ) để đạp đi chơi dọc bờ biển hoặc ra phố ăn quà... rất yourmost !!
  • Anh cũng có thể đi bộ xuống bãi biển ( chếch về bên trái khu mới ) chọn mua hải sản tươi sống rồi họ nướng và chế biến trên bãi biển cho anh.... ngon dở rẻ đắt tùy vào sự khéo léo của anh... nhưng lời khuyên là nên đi một lượt và chọn kỹ. Để làm được điều này một cách thoải mái anh nên cầm theo một cái đèn pin và nhất là thêm..... vài bình rượu.
Một điều rất không thích ở đây đó là nước biển có những ngày đục ngầu và .... nhiều sứa !!
Chúc anh và gia đình có những ngày nghỉ đẹp, hạnh phúc !!
Mình đến một lần, chị em đi mua HS về tự nấu. Tắm thì hôm đó sóng to người lớn thích, trẻ em tắm ko đc. Bãi biển khá sạch. Ko ở lại đó nên ko biết nơi ăn chốn ở ra sao. Nhưng anh 6 đã mô tả kỹ ở trên.
Quán này đông ghê luôn ạ

Hạng F
11/1/10
6.130
60.145
113
Đã từng ở đây, giá rẻ, chất lượng tạm ổn.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.339
113
Từ Núi Minh Đạm
1-Đi thẳng luôn tới Long Phù các bác hỏi thăm quán KHÁNH vô nhậu là có đặc sản luôn.
Các bác yêu cầu ăn món gì tươi sống chẳng hạn....! Chủ quán ( KHÁNH) sẽ chạy ra chợ gần đó gom về ngay hoặc là tới vựa lấy về làm cho các bác thưởng thức! Giá cả cũng phải chăng lắm.
2-Hoặc quán Nhật Hồng ngay ngã ba Lộc An (hướng về Đất Đỏ) cũng hay, đắt hơn 1 tí nhưng có mí em phục vụ dễ xương.
3-Vừa nhậu vừa karaoke thì có quán Hương đối diện và có cả LL
4-Nếu tuyến đường Đất Đỏ về Xuyên Mộc thì có quán Điểm Nhớ, rộng rãi có chòi lá mát mẻ+karaoke
5-Nếu ăn gà ngon thì từ Vòng Xoay Công Viên Võ Thị Sáu hướng về Long Tân cách vòng xoay chừng 500m phía bên trái có 1 quán lá rất ngon. Giá cả mềm lòng!
***Nhớ đề nghị uống rượu Áp Sanh rất thơm. Món đặc sản này chỉ có Tết mới có!
hihihi...em biết bi nhiêu thôi giới thiệu các bác!
***Chả cá miền này ngon nhưng hãy mua hàng đã chiên. Đừng mua chả tươi mang về nhé các bác!
Cụ này gành quá rồi...
Bổ sung nhá!
THÙY DƯƠNG là gần chợ Phước Hải.
1-Ăn cá thì ghé xuống chợ Phước Hải mua và chọn. Xong mang lên quán 3 Cây Duối nhờ nấu (tính tiền)
2-Ăn ghẹ. Từ Thùy Dương qua chợ Phước hải chừng 20m có con đường nhỏ thì rẽ trái. Vựa Tuấn Ghẹ...mua ghẹ tươi ngon hoặc có thể gọi Tuấn 0128.488.8130 ( Nhớ nói là bạn của Anh Trọng Phước Hải...để em còn thu tiền cò:D) nhờ Tuấn lựa dùm. Đi thẳng vô là quán KHÁNH.
3-Lộc An thì còn có quán Sáu An-Bảy Diện cũng good
Em biết có bi nhiu thôi...hehehhe
Khu này tôi biết có hai quán ăn khá ngon giá cả cũng bình dân :

2/ Quán Khánh : nhiều món lạ ngon, HS tươi, tôi ghé mấy lần toàn gặp quan chức địa phương nhậu. Từ KS của bác chạy về phía chợ Phước Hải, vừa qua khỏi chợ có ngã ba đầu tiên quẹo trái vào chừng 2Km (hoặc từ ngã ba đó bác hỏi quán Khánh ai cũng biết). Khuyến mãi luôn cho bác số DT của con chủ quán cô bé này tên Phi nên gọi là bé Phi (0906631610).

Bác chủ cho hỏi dạo này Tropicana giá phòng như thế nào ? Lúc nó mới khai trương tuần nào tôi cũng ở ngoài đó.
Quán Khánh đường 36 nhé bác.
bác ghé tropicana rẻ đó. Ăn thì quán Khánh (quán chủ yếu là dân địa phương vào) gần đó, giá rẻ
Tropicana thời điểm này ẹ lắm lắm nha, nhưng gần tropicana có quán ăn ngon rẻ, quán Khánh
Quán Khánh còn hợp lý ko mấy a

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.339
113
Sát khu này e thấy có 2 khu cũng ổn

Khu nghỉ dưỡng Bason
Palace resort Long hai beach

Hạng B2
11/4/17
220
7.683
93
48
Bữa em có việc chạy từ Bình châu về muộn ghé thuê cái phòng ngủ lại. Con bé quê anh Phạm Tuân nó bẩu anh đi 1 mình không cho thuê. Em ra phía sau thuê phòng tắm xong ra đường làm mấy ve với ốc nướng rồi về ngủ. Mấy anh chạy qua Miếu Cô vào trong đạp tới cuối có cổng ra khu Mini hotel nghen. Đậu xe phía trước, phòng ốc mới giá 200k