Hạng B1
8/10/18
57
153
33
Nếu muốn né trạm có 2 cách như sau:
- Nếu đi thẳng về Biên Hòa: bạn đi qua Nam Hòa, vừa ra lại đường lớn gặp Tây Hòa thì có biển cấm rẽ trái, chỉ được đi thẳng lên ngã tư Bình Thái hoặc rẽ phải vào lại Tây Hòa. Ở đoạn lane trong chỗ ngã tư Bình Thái, bạn muốn quẹo trái qua Thủ Đức thì đèn đỏ ở đây có chừng 15s thôi, lái phải cứng thì 2 xe mới qua kịp cái đèn đỏ này để qua Thủ Đức. Còn lái non chút nhiều khi xe đầu còn không qua kịp. Còn tới đây bạn muốn về Biên Hòa hoặc lên Ngã tư Thủ Đức thì đơn giản, muốn đi sao cũng được.
- Do mỗi ngày mình đi làm ở Bình Dương và quẹo trái ở ngã tư Bình Thái cực quá nên mình đi theo hướng: qua cầu Rạch Chiếc đi lane trong (lane xe máy) - vừa xuống cầu phía bên phải có đường nhỏ quẹo vào khu dân cư Bắc Rạch Chiếc - bạn quay đầu lại và chạy qua ngược lại gầm cầu Rạch Chiếc là qua được đường song hành bên phía Thủ Đức (đầu đường có mấy xe tải lớn) - từ đó thì cứ tàn tàn phi lên Thủ Đức, khỏi vướng ngã tư Bình Thái --> đường này cũng là đường về cho xe 4-7 chỗ nếu bạn không muốn trả phí lượt về.

đường về Biên Hoà -> SG đi như thế nào để vào được khu dân cư Bắc Rạch Chiếc để quay ngược lại gầm cầu được hả bác?

• Like
Reactions: Luke217
Hạng B2
31/12/17
148
184
44
35
Tp.HCM
đường về Biên Hoà -> SG đi như thế nào để vào được khu dân cư Bắc Rạch Chiếc để quay ngược lại gầm cầu được hả bác?
bác đi đường song hành bên trong - chạy thẳng lane trong tới cuối đường là đoạn công trường có nhiều xe tải (đoạn này là chạy qua trạm thu phí luôn rồi), sau đó bác rẽ trái là bác thấy đường quay đầu ngược lại để vòng lên lại chân cầu Rạch Chiếc, lúc lên thì bác lên lại được lane xe máy bên trong. Còn không rành thì cứ chạy tới cuối đường ngồi đợi chút - mấy xe khác chạy lên thì phi theo, đi 1 lần là biết mà. Đi cách này thì xe 4-7 chỗ đi được, còn 16 chô chắc không được vì dưới gầm cầu đoạn quay đầu họ có lắp thanh sắt giới hạn chiều cao.

Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
Chỗ ngã tư BT này đi lane nào để quẹo ra đường lớn về Biên Hòa đc bác? Lane sát con lươn thì biển báo quẹo trái, vậy mình quẹo trái rồi đợi đèn đỏ ngay giao lộ à bác?
đoạn này tới ngã tư MRK cấm quẹo trái, 1 là đi thẳng 1 là quẹo phải, muốn quẹo trái thì tới ngà tư bình thái mới dc quẹo trái nha.

Hạng B2
18/7/20
352
404
63
Len ngoài cùng bên phải thôi bác. Khi nào đèn xanh rẽ thì bác rẽ ra. Ko thì chắc ăn hơn bác chạy thêm tầm 500m sẽ có đường để rẽ ra xa lộ hà nội.

Tập Lái
1/2/21
11
4
3
39
Đoạn Nam Hoà gần Trạm Thu Phí Xa Lộ Hà Nội có cấm ô tô?
Cái biển cấm xe hơi nó nằm ngay chỗ mấy cửa sổ màu trắng, nằm bên phải lúc sắp ra đường Song Hành. Hình này mình lấy trên Google Maps lúc chưa gắn biển.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Cuối đuoèng Nam Hoà có biển cấm qẹo trái,, cơ mà vẫn có xe qẹo bình thuờng,, mà các bác yên tâm,, chổ này ko có giao thông đâu, xui lắm mới bị

Attachments

Hạng B2
31/12/17
148
184
44
35
Tp.HCM
Cuối đuoèng Nam Hoà có biển cấm qẹo trái,, cơ mà vẫn có xe qẹo bình thuờng,, mà các bác yên tâm,, chổ này ko có giao thông đâu, xui lắm mới bị
Em đi làm hướng quận 2 quẹo trái qua ngã tư MK này hoài, 1 tháng chắc mấy anh off được 1 ngày, còn lại thì sáng nào em cũng thấy có mặt. Mà bây giờ đi đường vòng dưới gầm cầu Rạch Chiếc qua bên kia ngon rồi, cần gì khổ cực quẹo vô Nam Hòa làm gì đâu anh.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Em đi làm hướng quận 2 quẹo trái qua ngã tư MK này hoài, 1 tháng chắc mấy anh off được 1 ngày, còn lại thì sáng nào em cũng thấy có mặt. Mà bây giờ đi đường vòng dưới gầm cầu Rạch Chiếc qua bên kia ngon rồi, cần gì khổ cực quẹo vô Nam Hòa làm gì đâu anh.
Này là tránh trạm từ sg ra TĐ chứ, mấy a đứng góc mé bên kia đuờng mà có bao giờ bắt xe qẹo đâu,, mình ở khúc này đi làm hằng ngày nên thấy vậy,, còn ko thì như a kia nói chạy qua ngã tư xíu qrọ trái vẫn ra dc đuờng song hành

Hạng B2
31/12/17
148
184
44
35
Tp.HCM
Này là tránh trạm từ sg ra TĐ chứ, mấy a đứng góc mé bên kia đuờng mà có bao giờ bắt xe qẹo đâu,, mình ở khúc này đi làm hằng ngày nên thấy vậy,, còn ko thì như a kia nói chạy qua ngã tư xíu qrọ trái vẫn ra dc đuờng song hành
Tránh trạm từ SG ra Thủ Đức rồi quẹo trái về Thủ Đức có 2 cách anh ơi. 1 là đi Nam Hòa rồi lên Bình Thái quẹo trái qua (cấm quẹo ở MK) hoặc anh đi lane xe máy qua Cầu Rạch Chiếc, vừa đổ dốc cầu quẹo phải ngược lại hướng khu dân cư Bắc Rạch Chiếc, chạy thẳng là tới đường vòng dưới gầm cầu Rạch Chiếc là qua được đường song hành bên phía Thủ Đức rồi. Đi vậy khỏe hơn là đi Nam Hòa.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Tránh trạm từ SG ra Thủ Đức rồi quẹo trái về Thủ Đức có 2 cách anh ơi. 1 là đi Nam Hòa rồi lên Bình Thái quẹo trái qua (cấm quẹo ở MK) hoặc anh đi lane xe máy qua Cầu Rạch Chiếc, vừa đổ dốc cầu quẹo phải ngược lại hướng khu dân cư Bắc Rạch Chiếc, chạy thẳng là tới đường vòng dưới gầm cầu Rạch Chiếc là qua được đường song hành bên phía Thủ Đức rồi. Đi vậy khỏe hơn là đi Nam Hòa.
Kẹt xe cont thấy mồ luôn chứ khỏe gì,, Nam Hòa hầu hết xe chạy vô đó có sao đâu,, vòng dưới cầu RC là đụng ngày đại lộ xe cont

• Like
Reactions: Luke217