Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Nó đâu có thiếu bài về đánh giá, bài người dùng thực tế cũng có nhưng đơn giản Chevrolet VN chứ k phải Chevrolet Mỹ. OS cũng quất cho nó mấy bài PR, đánh giá tè le hết rồi mà có được gì đâu :D "hữu xạ tự nhiên hương" trong khi tại sao thằng Nissan Navara nta lại mua nhiều hơn thằng nay thì cái dịch vụ bán hàng cũng là cả 1 vấn đề chứ đừng nói ở đó mà cạnh tranh với Ranger. Con này so với mấy thằng pick-up châu Á thấy còn chưa có gì hấp dẫn, ngoại trừ cái momen xoắn cao nhất phân khúc. Bữa có 1 ông qua bên Chevrolet hỏi thăm con này khi đi bảo dưỡng Captiva, sale chỉ bô bô nào là danh hiệu King Of Pick-up, đoạt giải này nọ trong cuộc thi offroad toàn quốc, xe a đậu ngoài nắng thì nó tự động nổ máy...bla bla...trong khi rõ ràng mình nghe lão đó hỏi so với Navara thì độ an toàn và gài cầu điện tử của nó có gì gì hơn, sale trả lời toàn cái beep gì đâu k, lão ta chỉ biết lắc đầu ra lái mọe con Captiva ra về. Đấy khách hàng xài Chevrolet còn ớn với kiểu bán hàng đó thì hỏi sao GM ở VN là cái gì.
2 thằng nhập Thái, đều đến từ Mỹ thằng 7 túi khí, thằng 2 túi khí nhìn là đã không muốn ưa rồi cái đứa tệ như Hilux test lật tới lật lui ít ra nó còn quất cho bản cao nhất 7 cái bong bóng. GM nâng cấp riết đên mức High Country còn thua cả thằng Nhật Bổn thì dại gì thích xe Mỹ lại không lấy Ranger full option tút tùn tụt trong khi thuế trước bạ của pick-up còn đang rẻ.
Vấn đề bán hàng thì nên tạo lòng tin ngay từ đầu để tạo ấn tượng lâu dài. Ranger lúc đầu 1 mình 1 ngựa nên dễ đạt mục đích, Colorado đến sau khi đã đủ mặt các anh tài mà lại đem cắt option nên tạo cảm giác không tin tưởng. Nếu Chevy làm bản trước ok như bản hiện tại tình thế có khi đã khác, đằng này chỉ đến khi khách hàng ngoảnh mặt mới vội sửa sai thì sẽ muộn

Hạng B2
21/11/15
203
90
28
37
em đồng ý với các bác ở trên. Ở xứ mình doanh số không thể hiện được chất lượng xe. Chỉ hy vọng trong thời gian sớm nhất chúng ta sẽ được mua xe đúng giá trị thực và mấy Hãng xe phải thực sự phục vụ khách hàng.

Hạng B2
29/3/17
307
124
43
Bán tải ở VN quá nhiều mẫu để chọn lựa. Nên khi mà chưa tạo ra được tiếng tăm như Ranger thì khó mà bán. Vì đôi khi tâm lý mua xe cũng dựa vào tiếng tăm của chiếc xe đó :))))))

Tập Lái
8/7/16
25
17
3
Hanoi
Mình đi bảo dưỡng ở Chevrolet Thăng Long thấy xe xếp đầy, sao bảo thiếu? Phải nhìn thẳng vào sự thật để giảm giá cho hợp lý, chứ cứ tự nâng bi nhau kiểu này thì bao giờ mới lên được.
Bác thấy nhưng bác chưa hiểu đấy thôi. Xe chưa được bán ra do hãng đang làm lại đăng kiểm, khí thải. chưa có giấy thì chưa bán ra được.

Hạng D
9/12/14
1.317
1.028
113
Bản mới HC 2017 em chạy thử 2 lần, thấy ổn hơn vì đã nâng cấp lên trợ lực điện. Cũng hỏi các sale thì người bảo có cân bằng điện tử người bảo không!
.
alo, Colo bản mới có cái đợt nhập về từ trước tháng 4/2017 năm nay là bản ko full option( bị cắt cân bằng điện tử) còn từ sau t4/2017 là có cân bằng điện tử nhé bác Giang, xe bác sao lại bẩu ko kết nối lu-tút đc? Vào Vịt Lông em kết nối cho :D

• Like
Reactions: mazda626-2001
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
alo, Colo bản mới có cái đợt nhập về từ trước tháng 4/2017 năm nay là bản ko full option( bị cắt cân bằng điện tử) còn từ sau t4/2017 là có cân bằng điện tử nhé bác Giang, xe bác sao lại bẩu ko kết nối lu-tút đc? Vào Vịt Lông em kết nối cho :D
Anh không bật bluetooth đầu dvd trên xe được, cái biểu tượng bị làm mờ. Lấy smartphone kết nối dây thông qua ổ usb nó báo không hỗ trợ. Để hôm bảo dưỡng 10.000km kiểm tra luôn

• Like
Reactions: ThanhAngm
Hạng D
9/12/14
1.317
1.028
113
Anh không bật bluetooth đầu dvd trên xe được, cái biểu tượng bị làm mờ. Lấy smartphone kết nối dây thông qua ổ usb nó báo không hỗ trợ. Để hôm bảo dưỡng 10.000km kiểm tra luôn
Khi nào vào alo em nhé

• Like
Reactions: mazda626-2001
Tập Lái
24/4/17
31
34
18
50
Nghệ thuật bán hàng thôi bác.

Em đặt con HC tháng tư cũng phải chờ bác ạ và giờ e mới nhận được xe. Thông tin người ta đưa ra là chính xác đấy.
Em có đứa em lấy con này mấy tháng trước, đi thử thấy thích, em bỏ em ý định Ranger để lấy con này đấy.

• Like
Reactions: Thành Trạng