Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
mà sao thánh Toy lại cho cái hộp số CVT vào 1 con xe máy 1.5 như vios nhỉ ? Máy đã yếu lại càng ì hơn vì cái hộp số này.
Máy nhỏ chạy CVT là hợp lý rồi bác ơi, vừa êm ái vừa tiết kiệm nhiên liệu. Phân khúc B giờ CVT cũng nhiều rồi ví dụ như City, Vios... Chỉ còn anh Sunny là còn chơi hộp số AT 4 cấp đời tống :3dcuoi:

• Like
Reactions: 22Lúa
Tập Lái
14/8/15
42
41
18
38
Chú VIOS sắp đưa cái hộp số CVT vào, bảo là cải tiến gì đó chứ thực ra CVT để cho giá thành sản xuất hạ...mà chú ấy vẫn không giảm giá bán xe nhỉ?
Bác sáng suốt! Cvt bựa về độ bền lắm, lên các trang auto nước ngoài xem, chỉ đc cái rẻ tiền cho nhà sản xuất!

• Like
Reactions: Latumi
Tập Lái
24/6/16
15
21
3
36
Không hiểu kỹ sư trưởng honda nó nghĩ như thế nào mà cái con city có rất đủ các công nghệ hiện đại nhưng có mỗi các phanh sau tang trống nhín không giống ai ,nó lạc lẽo trong cái đống công nghệ kia,thà không có dvd ,màn hình ,ghế da cũng ok vì giảm giá thành. Nếu mà city có cái dĩa vào thì bán không kịp đếm tiền
hình như Honda bản At cũng đâu có dvd, màn hình, ghế da mua xong phải tự trang bị hết mà.

• Like
Hạng C
14/3/15
980
1.145
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nó ko có cửa lấy gió phía sau như city 2016 hoặc sunny ko thì ngon nhất rồi.

Một người bạn của tôi vừa mua City được 2 tháng của nói giống giống như bạn, nhưng tên sản phẩm ko phải M2 mà là Thành Phố

City gio ngon roi, Option ko thua gi het, ma lai thuong hieu Honda, dong co 1.5 cua City cung rat tiet kiem. Option ghe ni thi them 5-10tr nua la co ghe da ngon lanh :D. Rong rai, ghe ngoi sau cung thoai mai. Truoc thang 9/2015 thi City bi. lep' ve' nhieu

Tuy nhien test driver em van thay City ko bang m2 va fiesta (Em ranh~ ranh~ cuoi tuan hay di test driver nhieu :D mac du da cuoi' em Rio AT duoc hon 1 nam ruoi~. Neu nhu hoi xua City > Rio 30tr thi em da lay City roai, nhung thoi diem em mua xe thi City = Rio + 70tr lan., va khi do City chua co EBS + Start Stop Engine :D )

Khuyet diem lon cua City la 2 phanh sau tang trong' (trong khi tat ca cac doi thu deu la 4 thang dia, ke ca Vios) + dan` lanh. kem' nhat' trong cac xe hang B, mac du co cua gio sau (ngoi thu luc xe moi' khoi dong la thay lien).

Hạng B2
23/3/16
130
81
28
40
Không hiểu kỹ sư trưởng honda nó nghĩ như thế nào mà cái con city có rất đủ các công nghệ hiện đại nhưng có mỗi các phanh sau tang trống nhín không giống ai ,nó lạc lẽo trong cái đống công nghệ kia,thà không có dvd ,màn hình ,ghế da cũng ok vì giảm giá thành. Nếu mà city có cái dĩa vào thì bán không kịp đếm tiền
bác nói vậy bậy zồi kĩ sư honda người ta tính đủ độ an toàn zồi, thêm 2 cái đĩa sau nữa họa chăng thêm cảm giác gấp gấp với thẫm mĩ thôi chứ không ảnh hưởng đến đại cuộc, mấy anh bán tải phanh sau tang trống vẫn phang ngoài đường ầm ầm kìa. kaka

Hạng B2
23/3/16
130
81
28
40
City gio ngon roi, Option ko thua gi het, ma lai thuong hieu Honda, dong co 1.5 cua City cung rat tiet kiem. Option ghe ni thi them 5-10tr nua la co ghe da ngon lanh :D. Rong rai, ghe ngoi sau cung thoai mai. Truoc thang 9/2015 thi City bi. lep' ve' nhieu

Tuy nhien test driver em van thay City ko bang m2 va fiesta (Em ranh~ ranh~ cuoi tuan hay di test driver nhieu :D mac du da cuoi' em Rio AT duoc hon 1 nam ruoi~. Neu nhu hoi xua City > Rio 30tr thi em da lay City roai, nhung thoi diem em mua xe thi City = Rio + 70tr lan., va khi do City chua co EBS + Start Stop Engine :D )

Khuyet diem lon cua City la 2 phanh sau tang trong' (trong khi tat ca cac doi thu deu la 4 thang dia, ke ca Vios) + dan` lanh. kem' nhat' trong cac xe hang B, mac du co cua gio sau (ngoi thu luc xe moi' khoi dong la thay lien).
city phanh tang trống nhưng mọi tình huống đều không lật như thánh nhé. 4 cái đĩa mà không cân bằng điện tử thì dễ nằm ngửa lắm nhé. an toàn là trên hết !:3dcuoi:

• Like
Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
bác nói vậy bậy zồi kĩ sư honda người ta tính đủ độ an toàn zồi, thêm 2 cái đĩa sau nữa họa chăng thêm cảm giác gấp gấp với thẫm mĩ thôi chứ không ảnh hưởng đến đại cuộc, mấy anh bán tải phanh sau tang trống vẫn phang ngoài đường ầm ầm kìa. kaka

Cùng tự trọng, tốc độ, hỗ trợ thắng điện tử đảm bảo thắng đĩa có hành trình thắng ngắn hơn.
Cùng cường độ làm việc, thắng tang trống mau nóng, dễ bị bó hơn.

Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Ford luôn đội sổ. Mặc dù những đánh giá vêFord đều tốt hơn các đối thủ. Thật là khó hiểu
Em nghĩ do Fiesta xấu nhất phân khúc.
Cơ mà em vẫn thích Fiesta tại 7 cái túi khí của em nó.
Và là thương hiệu Mỹ :D

• Like