Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Bỏ hơn nửa tỉ để mua 1 con xe chỉ 4 chỗ ngồi chưa phải xu hướng của người tiêu dùng hiện nay đâu nhé bác :D Xe lái ngon, an toàn cao, tăng tốc tốt...giải thưởng và doanh số ở đâu k biết nhưng nhu cầu nó quyết định thị trường thôi chứ k phải họ chê Ford (vì con Ranger bán cũng cả đống thôi).
Gia đình bạn em mê Ford cũng qua 2 đời Everest nhưng lúc đổi xe nhỏ ngồi Fiesta xong bỏ luôn và rước City chỉ vì hàng ghế sau chật và khoang chứa đồ nó nhỏ chở 5 người lớn k thoải mái thì loại thôi :)
Bác phân tích đúng quá. Ko phải ngẫu nhiên mà xe Nhật bá đạo ở những phân khúc xe cỡ nhỏ, ko chỉ ở VN mà còn trên thế giới vì họ đáp ứng đủ nhu cầu của khách hàng với 1 mức giá hợp lý, bền bỉ lâu dài lại rất tiết kiệm nhiên liệu. Những ưu điểm của Ford như khung gầm chắc chắn, lái bốc, tăng tốc tốt sẽ phát huy hiệu quả ở những phân khúc xe cao cấp hay SUV off-road, bán tải. Còn ở VN thì vẫn bị mang tiếng là tốn xăng với hay hỏng vặt thì Fiesta với Focus khó mà thành best-seller lắm :D

Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Làm con ECO đi bác gầm cao, dáng khỏe
70-80% nhu cầu của em dùng để đi phố, nhà em ở trung tâm (tỉnh), đì làm cách nhà 1,5km, đi vòng quanh trung bình ngày đi chừng 15km. thỉnh thoảng đi xa thì em thấy con này khá ổn, nhưng con mitsubishi mirage cũng rất ngon, nhưng so mọi thứ không bằng, nhưng giá thì rẻ hơn vài chục cũng đáng cân nhắc lắm bác.:)

Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Em định xuống tiền, bác làm em bối rối nữa.:)
Bác nên cân nhắc Fiesta, em cực thích em này tại an toàn nhất, chắc chắn nhất.
Cơ mà đúng như bác trên nói, em 1m75 ngồi hàng ghế sau 5p chịu ko nổi.
Qúa quá chật.
Em nghĩ tiết kiệm tiền hơn thì Rio, chịu chơi hơn thì City cho khỏe bác ạ.

• Like
Reactions: maisau
Hạng B2
22/6/16
428
197
43
HiHi,

Em dùng Vios G 2015, đến nay hơn 1 năm, đi được 13.000 km.

Nhận xét:
1. Không có lock cửa tự động, khắc phục: 1 cái nhấn nhẹ tay trái là lock, hehehe.
2. Đi mưa, ồn: Nhất trí, xe gì mà đi mưa thì kêu lộp bộp...để mai mốt ngồi thử con MayBach S62 gần công ty xem có kêu khi đi mưa không, thằng TOYOTA không chịu cải tiến gì hết.
3. Đến giờ chưa bị hao tổn gì cả, chỉ có đổ xăng và đi thôi. Chỉ có đảo bánh xe trước sau gì đó và kẹp chì (hãng nó kêu làm).
4. Tiết kiệm xăng.
5. Tay lái cũng nhẹ, chính xác.
6. Do số tự động đời cũ nên khi vào ga thì không smooth.
So sánh với Hyndai Avante thì ăn đứt, so sánh với Cherolet Cruze thì tiết kiệm xăng, ghế sau ngồi thoải mái hơn. Còn City chưa chạy qua nên chưa biết.
Mình chạy Avante đc 32000km đây. Bác nói nó ăn Avante ở điểm nào vậy?

Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Bác nên cân nhắc Fiesta, em cực thích em này tại an toàn nhất, chắc chắn nhất.
Cơ mà đúng như bác trên nói, em 1m75 ngồi hàng ghế sau 5p chịu ko nổi.
Qúa quá chật.
Em nghĩ tiết kiệm tiền hơn thì Rio, chịu chơi hơn thì City cho khỏe bác ạ.
Thật đau đầu.:)

• Like
Reactions: ncd103